ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับใครที่กลัวติดโรคจากการเที่ยวนะครับ  (อ่าน 6830 ครั้ง)

ออฟไลน์ saitei

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
Re: สำหรับใครที่กลัวติดโรคจากการเที่ยวนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 10:47:52 AM »
1.ห้ามเอามือไปโดนแผลเลยเหรอครับ

2.ถ้ากลัวมากก็ตามนี้ครับ

3.พกเยอะแล้วใช้ไม่ทัน​ ระวังถุงเสื่อมสภาพจากการเก็บที่ไม่ถูกวิธี​ ผมเห็นด้วยข้อนี้ข้อเดียว​  สวมถุงทุกท่า​  ไม่ใช่อยากลองของลองไม่ใส่ดู​  พอติดอะไรมาก็พาลไปติดคนอื่นอีก

4.ปกติให้น้องสวมให้ตลอด​ ก็ไม่เคยบีบปลายเลยนะครับ

5.ถ้าไม่เปลี่ยนใหม่​ ไม่มีน้องคนไหนยอมเลยนะครับ

6.เรื่องนี้ผมแปลกใจอย่างนึง​ ปกติเที่ยวกี่ครั้งไม่เคยต้องเติมเจลอะไรเลย​ เจอน้องคนนึงกลัวจัด​ เติมทุกห้านาที​  เติมทีผมก็อ่อนตัวที​ สุดท้ายก็ไม่เสร็จ

7.คงเหมือนข้อ​ 5

8.ผมก็ถอดปกติถ้ามือไม่มีแผล

9.เหมือนข้อ​ 8​ จะอาบอะไรขนาดนั้น

10.เอาความรู้ที่ผมเคยได้ยินมานะ​ ถ้าถึงขนาดติด​ hiv.​ขณะที่สวมถุงทุกท่า​  จะต้องมีแผลเปิดขนาดใหญ่พอสมควร​  ซึ่งถ้ามีแผลขนาดนั้นนอนอยู่บ้านดีกว่าครับ

การที่คนเที่ยวกลัวนั่นกลัวนี่​  ไม่คิดเหรอครับน้องก็กลัวมากกว่าสิบเท่า​ อะไรที่เสี่ยงน้องก็ไม่กล้าทำหรอกครับ​ คุณเห็นแผลน้องก็เห็น​ น้องก็กลัวติดเหมือนกันนะครับ
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ tukkie

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 10
Re: สำหรับใครที่กลัวติดโรคจากการเที่ยวนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 11:11:06 AM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ

เมื่อก่อนตอนเที่ยวอ่างใหม่ๆกลัวแล้วกลัวอีก เที่ยวเสร็จถ้ากังวลไม่สบายใจจะไปตรวจเลย
แต่เดี๋ยวนี้ไม่ตรวจแล้ว ภูมิคุ้มกันความกลัวผมมีมากขึ้น ตรวจมาไม่เคยเป็นเลย ปล่อยให้กังวลจิตตกอยู่นาน
จากนั้นเลยค้นพบตัวเองว่าการอมสด ดูดปาก เบิร์นฮิ นิ้วแหย่ฮี ทำไปเถอะไม่ติดเอดส์หรอก(จากที่ผมทำมา)
ขออย่างเดียวเวลาทิ่มเข้าไปอย่าสด เท่านั้นพอ

อันนี้ประสบการณ์ผมเองนะครับ  :044:
ไอ เลิฟ กาปู๋

ออฟไลน์ saitei

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 07:35:32 PM »
1.ห้ามเอามือไปโดนแผลเลยเหรอครับ

2.ถ้ากลัวมากก็ตามนี้ครับ

3.พกเยอะแล้วใช้ไม่ทัน​ ระวังถุงเสื่อมสภาพจากการเก็บที่ไม่ถูกวิธี​ ผมเห็นด้วยข้อนี้ข้อเดียว​  สวมถุงทุกท่า​  ไม่ใช่อยากลองของลองไม่ใส่ดู​  พอติดอะไรมาก็พาลไปติดคนอื่นอีก

4.ปกติให้น้องสวมให้ตลอด​ ก็ไม่เคยบีบปลายเลยนะครับ

5.ถ้าไม่เปลี่ยนใหม่​ ไม่มีน้องคนไหนยอมเลยนะครับ

6.เรื่องนี้ผมแปลกใจอย่างนึง​ ปกติเที่ยวกี่ครั้งไม่เคยต้องเติมเจลอะไรเลย​ เจอน้องคนนึงกลัวจัด​ เติมทุกห้านาที​  เติมทีผมก็อ่อนตัวที​ สุดท้ายก็ไม่เสร็จ

7.คงเหมือนข้อ​ 5

8.ผมก็ถอดปกติถ้ามือไม่มีแผล

9.เหมือนข้อ​ 8​ จะอาบอะไรขนาดนั้น

10.เอาความรู้ที่ผมเคยได้ยินมานะ​ ถ้าถึงขนาดติด​ hiv.​ขณะที่สวมถุงทุกท่า​  จะต้องมีแผลเปิดขนาดใหญ่พอสมควร​  ซึ่งถ้ามีแผลขนาดนั้นนอนอยู่บ้านดีกว่าครับ

การที่คนเที่ยวกลัวนั่นกลัวนี่​  ไม่คิดเหรอครับน้องก็กลัวมากกว่าสิบเท่า​ อะไรที่เสี่ยงน้องก็ไม่กล้าทำหรอกครับ​ คุณเห็นแผลน้องก็เห็น​ น้องก็กลัวติดเหมือนกันนะครับ

เห็นเม้นตอบมายาวมากเลย ผมไม่ได้อ่านนะแต่คิดว่าต้องเป็นคำชมแน่ๆ เลย "ขอบคุณมากนะคร้าบ"

ออฟไลน์ bustylove

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 08:30:52 PM »
 :009:

ก็เป็นคำแนะนำที่ปลอดภัยดีครับ แต่ดูเหมือนยังไม่ค่อยเข้าใจตัวโรคเอดส์ดีนัก

เอดส์ ติดต่อได้แค่สามทางครับ เย็ด (เชื้อในตัวน้อง เข้าทางรูท่อปัสสาวะ ) ยาเสพติด(ทางเลือด) และแม่สู่ลูก

จูบ น้ำประปาโดนน้องชาย ผ้าขนหนูโดน พวกนี้ ตัดทิ้งไปได้เลย

สรุป ถ้าน้ำช่องคลอดและเลือดของน้องไม่เข้ารูท่อปัสสาวะเรา ไม่เข้าเส้นเลือดเราแผลเรา ไม่ติดครับ
และไม่ใช่เข้าหนึ่งครั้ง จะติดเลย โอกาสประมาณ 5-10%มั้ง ถ้าผมจำไม่ผิด
เคยมีเคสเมียเป็นเอดส์ ผัวนอนกับเมียแบบไม่ป้องกันเลย ไม่ติดก็มีให้เห็น

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 08:36:13 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ

เมื่อก่อนตอนเที่ยวอ่างใหม่ๆกลัวแล้วกลัวอีก เที่ยวเสร็จถ้ากังวลไม่สบายใจจะไปตรวจเลย
แต่เดี๋ยวนี้ไม่ตรวจแล้ว ภูมิคุ้มกันความกลัวผมมีมากขึ้น ตรวจมาไม่เคยเป็นเลย ปล่อยให้กังวลจิตตกอยู่นาน
จากนั้นเลยค้นพบตัวเองว่าการอมสด ดูดปาก เบิร์นฮิ นิ้วแหย่ฮี ทำไปเถอะไม่ติดเอดส์หรอก(จากที่ผมทำมา)
ขออย่างเดียวเวลาทิ่มเข้าไปอย่าสด เท่านั้นพอ

อันนี้ประสบการณ์ผมเองนะครับ  :044:

อมสด กับเบิรนหีโอกาสติดน้อยมากมากครับ แต่องค์การอนามัยโลก ก็แนะนำให้ใส่ถุงยางนะครับ. แต่เบิรนหีนี่ ไม่รู้ทำไงเหมือนกัน 55 แต่ต้องระวังน้ำในช่องคลอด มีเชื้อเยอะ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 08:44:05 PM »
อย่างเวลาล้างน้องชาย ก็ล้างปกตินะครับ ไม่ต้องมีขั้นตอนขนาดนั้น คือเชื้อมันจะติดตอนที่อยู่ในร่างกายน้องครับ

สมมติ น้ำน้องโดนผ้าขนหนู เราเอาผ้าขนหนูมาเช็ด มันก็ไม่ติดนะครับ คือเชื้อมันอยู่นอกร่างกายคนไม่ได้ เชื้อจะตายครับ

ออฟไลน์ lucky1271

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 09:37:14 PM »
จูบ เบิร์น ระวังเป็นเริม นะครับ
อมสด มีสมาชิกในนี้เคยติดหนองในจากอมเหมือนกันนะ

ผมเคยติดเริมจากน้องทั้งทีใส่ถุงนี่ละ ต้องล้างให้สะอาดทันที อย่ารอนาน
ระวังโรคอื่นด้วยนะครับ ไม่ใช่เฉพาะเอดส์อย่างเดียว

ออฟไลน์ nonda

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:23:15 PM »
จูบ เบิร์น ระวังเป็นเริม นะครับ
อมสด มีสมาชิกในนี้เคยติดหนองในจากอมเหมือนกันนะ

ผมเคยติดเริมจากน้องทั้งทีใส่ถุงนี่ละ ต้องล้างให้สะอาดทันที อย่ารอนาน
ระวังโรคอื่นด้วยนะครับ ไม่ใช่เฉพาะเอดส์อย่างเดียว
ใส่ถุงติดได้ไงครับ เสียวเลย

ออฟไลน์ lucky1271

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 05:25:44 PM »
ใส่ถุงติดได้ไงครับ เสียวเลย
ติดตรงโคนจู๋ครับ ตื่นเช้ามาเป็นตุ่มเลย
น่าจะโดนน้ำหล่อลื่นของน้อง
แล้วปล่อยทิ้งไว้นานเกิน ล้างไม่สะอาดพอ และอาจจะภูมิคุ้มกันเราตกช่วงนั้นก็ได้