ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมบางร้าน ผมหาการบ้านอ่าน แทบจะไม่มีเลยครับ  (อ่าน 3073 ครั้ง)

ออฟไลน์ oozar205

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
Re: ทำไมบางร้าน ผมหาการบ้านอ่าน แทบจะไม่มีเลยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 05:24:58 PM »
ที่แน่ๆ ร้านไหนไม่มีการบ้าน ผมไม่กล้าไป
ไม่มั่นใจเรื่องคุณภาพ

ออฟไลน์ thefour

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 5
Re: ทำไมบางร้าน ผมหาการบ้านอ่าน แทบจะไม่มีเลยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 12:18:49 AM »
บางร้านที่ผมไปบ่อยๆแถบสาทร  แทบไม่มีการบ้าน เพราะเจ้าของร้านมีนโยบายไม่อยากให้ส่งจริงๆนะครับ คือไม่อยากเด่นดังในวงกว้าง อยากเป็นแบบปากต่อปาก ผมก็เข้าใจนโยบายร้านนะ

แต่ร้านมีการเอาใจใส่ดี สภาพสะอาดสะอ้าน ฝักบัวดี ผ้าปูสะอาด พีอาร์น่ารักเอาใจใส่ตอบไลน์ดี อัพเดทตลอดทางหน้าเวปหรือไลน์อธิบายงานไม่มียัดเยียดเด็ก งานดีบอกดีงานไม่ดีบอกตรงๆ ไปถึงหากไม่ชอบขอผ่านก็ไม่มีการชักสีหน้า ผมมาที่นี่เพราะเหตุผลนี้ด้วย ราคาก็มิตรภาพสุดๆในย่านนี้เลย

ไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ มาเล่าจากใจจริง หากสนใจก็บอกชื่อร้านคือน้ำผึ้งมะนาวปากซอยมีร้านสเต็ก เส้นนราธิวาสครับ

ร้านไหนครับ น่าไปอุดหนุน

ออฟไลน์ chaee

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 01:09:32 PM »
ผมชอบไปร้านที่ไม่มีการบ้านหรือการบ้านน้อย ถ้าหล่นก็ไม่เสียดาย แต่ถ้าไปตามการบ้านที่บอกว่าดีเยี่ยมอย่างโน้นอย่างนี้แล้วหล่นคือเสียอารม....แต่ผมไม่เคยหล่นซักทีครับ