ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมบางร้าน ผมหาการบ้านอ่าน แทบจะไม่มีเลยครับ  (อ่าน 3054 ครั้ง)

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 2
 คืออยากอ่านการบ้านก่อนไป แต่หาไงก็เจอแค่สองกระทู้ นานแล้วด้วย
ในขณะที่บางร้าน เด็กบางคน การบ้านมีให้อ่านกันเรื่อยๆ หรือถ้าเจอหล่นคนเลยไม่อยากบอกต่อกันครับ?

ออฟไลน์ tukkie

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 10
Re: ทำไมบางร้าน ผมหาการบ้านอ่าน แทบจะไม่มีเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 11:46:38 PM »
ไม่สงสัยร้านที่มีการบ้านเรื่อยๆรึไงครับ
ทำไมมีบ่อยกว่าร้านอื่น ๆ
ส่งการบ้านปุ๊บ มีส่วนลดปั๊บ
พอผมเขียนบ้างไม่เห็นมีใครโผล่มาให้ส่วนลดเลย

ร้านที่มีการบ้านไม่ได้แปลว่าดีเสมอไป
ร้านที่ไม่มีการบ้านไม่ได้แปลว่าหล่นนะครับ

ไอ เลิฟ กาปู๋

ออฟไลน์ nonda

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 1
Re: ทำไมบางร้าน ผมหาการบ้านอ่าน แทบจะไม่มีเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 07:04:38 AM »
การบ้านหลักๆมีสองแบบ ส่งเอาส่วนลด หรือ โปรโมตร้านครับ (เจ้าของหรือนักรีวิว) อ่านๆดูพิจารณาเอาครับ

ประเภทเอาส่วนลดลองไล่ๆดูย้อนหลัง ก็จะพอได้ข้อมูลมาบ้าง

ส่วนโปรโมตร้าน ก็ดูจากรูปที่ลง ถ้าพอใจก็ไปสอยได้ครับ

บางร้านไม่มีทั้งสองอย่าง มันเลยหาการบ้านยาก

ส่วนน้อยที่จะแชร์กันจริงจัง ไม่มีส่วนได้เสียก็มี อันนี้ขอชื่นชมครับ  :82:

ออฟไลน์ oozar205

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 07:11:11 AM »
ร้านไหนไม่มีการบ้าน ผมไม่ไปครับ
ถือว่าไม่จริงใจกับลูกค้า
ไม่กล้าให้ลูกค้าเขียนการบ้าน
และไม่ใส่ใจเสียงสะท้อนจากลูกค้า

ถ้ามั่นใจคุณภาพร้านจริง ต้องสนับสนุนให้ลูกค้าเขียนการบ้าน เช่น มอบส่วนลดให้ เหมือนเป็นค่าจ้างเขียนการบ้านนั่นแหละ

และทางร้านต้องตามอ่านตลอด เพื่อพัฒนาคุณภาพร้าน

ออฟไลน์ oozar205

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 07:12:23 AM »
ร้านที่ไม่มีการบ้าน ก็แปลว่า ต่อให้คุณเขียนการบ้านไป เจ้าของร้านก็ไม่คิดจะอ่าน ไม่คิดจะปรับปรุง ไม่คิดจะแก้ไข ไมคิดจะพัฒนา

ออฟไลน์ SKKP

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 08:06:06 AM »
การบ้าน
1)ร้านมีส่วนลดให้ จึงมีคนชอบทำ ส่วนใหญ่จะเจอแบบสั้นๆ

2)ร้านดีจริง นักรีวิวชอบรีวิว เพราะถ้าเป็นนักรีวิวชื่อดังจะได้เป็นลูกค้าVIP ได้งานดีพิเศษเพราะเด็กรู้ว่าจะมาทำการบ้านให้ ได้ลองเด็กก่อน ได้ส่วนลดร้าน

3)ร้านรีวิวเองเพื่อโปรโมท ปัจจุบันเยอะมาก
ลองกดประวัติการโพสดูจะพบว่า userนี้ รีวิวแต่ร้านเดิมๆ
ขึ้นเด็กมาแล้วทุกคน ไม่เคยรีวิวร้านอื่นเลยสักครั้ง
นั่นเพราะร้านสร้างuserนี้ทำมาเพื่อหลอกคนเล่นเว็บที่ไม่รู้ว่า ร้านนี้คนเข้าเยอะ เป็นที่นิยม

ออฟไลน์ Kidkidsaranang

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 09:18:57 AM »
บางร้านที่ผมไปบ่อยๆแถบสาทร  แทบไม่มีการบ้าน เพราะเจ้าของร้านมีนโยบายไม่อยากให้ส่งจริงๆนะครับ คือไม่อยากเด่นดังในวงกว้าง อยากเป็นแบบปากต่อปาก ผมก็เข้าใจนโยบายร้านนะ

แต่ร้านมีการเอาใจใส่ดี สภาพสะอาดสะอ้าน ฝักบัวดี ผ้าปูสะอาด พีอาร์น่ารักเอาใจใส่ตอบไลน์ดี อัพเดทตลอดทางหน้าเวปหรือไลน์อธิบายงานไม่มียัดเยียดเด็ก งานดีบอกดีงานไม่ดีบอกตรงๆ ไปถึงหากไม่ชอบขอผ่านก็ไม่มีการชักสีหน้า ผมมาที่นี่เพราะเหตุผลนี้ด้วย ราคาก็มิตรภาพสุดๆในย่านนี้เลย

ไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ มาเล่าจากใจจริง หากสนใจก็บอกชื่อร้านคือน้ำผึ้งมะนาวปากซอยมีร้านสเต็ก เส้นนราธิวาสครับ

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 117
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2019, 12:37:06 PM »
บางร้านก็ไม่อยากให้มีการบ้านครับ
เพราะกลายเป็นว่าน้องๆต้องรับงานแรงๆตามการบ้าน...

ออฟไลน์ nonda

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 07:22:54 AM »
เคยเจอร้านที่ไม่อยากดังเหมือนกัน คือร้านมีฐานลูกค้าเยอะพอสมควรอยู่แล้ว เปิดมานานอยากอยู่สงบๆประมาณนั้น

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2019, 12:22:22 PM »
บางร้านไม่มีคนมาขอเอาฟรีเพื่อแลกกับการเขียนการบ้านเว่อร์ๆ  สวยมาก  งานดีมาก

บางร้านเจ้าของร้านหรือหุ้นส่วนร้านมีคุณธรรมไม่นั่งเทียนเขียนการบ้าน
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ