ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกท่านมีวิธี Add Line ร้าน นกป ยังไง ไม่ให้ ผบ. จับได้ครับ  (อ่าน 1941 ครั้ง)

ออฟไลน์ yhujik

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
รบกวนแชร์ tips หรือ วิธี ที่ปลอดภัยๆหน่อยครับ

- เช่น เวลาอยากดูรูปน้องก็ add  แต่พอได้ดูแล้วก็แบนทิ้ง  เป็นวันๆไป ?   แบบนั้นมันจะเหลือร่องรอยมั้ยอ่าครับ
- ขอแบบไม่ต้องซื้อมือถืออีกเครื่องและเปิดอีกเบอร์นะครับ

ขอบคุณคราบ

ออฟไลน์ mycat3g

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
ใช้โทรศัพท์รุ่นไหนครับ อิอิ บางรุ่นใช้ไลน์ได้ 2 ไอดี

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
ลงทุนนิดนึง

แยกมือถือ ไปเลย เรื่องส่วนตัว และ เรื่องเที่ยว จ้ะ
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ thakky

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: -4
เวลาลบไลน์ ใช้วิธีบล็อค แล้วไปที่friends มองไปที่ blocked users แล้วEDIt cแล้วremove ออก

ออฟไลน์ gapdavinci

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 10
ถ้าแฟนไม่เช็คเยอะแค่แอบดูบางครั้งคราว   แอด แล้ว  บล็อคจ้า ปลดเฉพาะเวลาจะส่องน้อง

ถ้าแฟนเป็นเจ้าแม่ไอที รู้เท่าทันเหลี่ยม   แอด แล้ว บล็อคแล้วต้องลบทิ้งเลยแบบข้างบน แต่เหนื่อยคือต้องมานั่งแอดใหม่

ส่วนตัวผมใช้ไอแพดอีกเครื่อง ลงไลน์ไว้แต่เอาแอพไปแอบ  ตั้งปิดแจ้งเตือน ใช้เสร็จ ชัตดาวน์โปรแกรม ลบไอคอนออกจากแถบที่ใช้บ่อยด้วย

ออฟไลน์ nonda

• *
  • Like: 1
เน้นปลอดภัย แนะนำแยกเครื่องครับ เครื่องถูกๆก็ใช้ได้แล้ว

ใช้เครื่องเดียว ไม่หลุดวันนี้ ก็ไปหลุดวันหน้า แน่ใจหรือจะเคลียร์ๆ บล็อคๆ ได้ทุกครั้ง

แยกเครื่องไว้ ปิดแจ้งเตือน ล็อครหัส เก็บไว้ต่างหาก ถ้าเจอ ไม่รู้เรื่อง เครื่องเพื่อนเครื่องหมาที่ไหนก็ไม่รู้

หรือขั้นสุดลงทุนมุด vpn ไปใช้ไลน์สบายใจ

ระดับความเสี่ยงของใครของมันแตกต่างกัน ลองคิดดูครับ

ออฟไลน์ ♡ Black Catz IPA ♡

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
สมัครอีกไลน์ไว้เล่นในคอม ผมทำอยู่

ออฟไลน์ Hong Qigong - 洪七公

• 18 ฝ่ามือพิชิตมังกร
  • Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 268
  • เพลงไม้เท้าตีสุนัข
หากเป็นเครื่องรุ่นใหม่จะมี "แอพคู่แฝด" เปิดใช้ไลน์ที่สองได้เลย
สมัครโดยใช้เฟซบุ๊ค ไม่ต้องใช้ซิม

หรือ ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเก่าเข้า play store แล้วโหลดแอพ parallel space ไว้ใช้ครับ
ก็จะมี แอพ. คู่แฝดไว้ใช้ได้เช่นกัน

หรือถ้ามีเครื่องเดียวไม่อยากยุ่งยาก แอดไลน์ร้านแล้วเปลี่ยนชื่อจัดกลุ่มชื่อให้อยุู่ในกลุ่มของลูกค้า
ที่ติดต่องาน แล้วซ่อนไทม์ไลน์ร้าน เวลาจะดูก็เข้าไปดูที่ไลน์ร้านได้เลย ปิดเสียงเตือนของไลนืร้านด้วยล่ะ

หรือ เวลาเข้าบ้านก็กดซ่อนไลน์ร้านไว้ครับ ออกนอกบ้านก็ยกเลิกการซ่อน