ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: รูปไม่ขึ้นหลายกระทู้ ใครเป็นบ้าง แก้อย่างไรครับ  (อ่าน 1984 ครั้ง)

ออฟไลน์ oakdragon

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ ไวไว

• ชอบของแท้
  • Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 34
  • เล็กๆไม่ ใหญ่ๆทำ
Re: รูปไม่ขึ้นหลายกระทู้ ใครเป็นบ้าง แก้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 08:54:13 PM »
ของผมหน้าเว็บ error บ่อยมาก แทบจะทุกครั้งที่เปิดแท็บใหม่เป็นต้องกดรีเฟรช เปลี่ยนคอมก็แล้ว ออนมือถือก็แล้ว สรุปไม่ได้เป็นที่เรา
ปัญหานี้เจอมาเป็นปีแล้วยังไม่ได้รับการแก้ไขให้หายขาด ส่วนทางร้านได้ยินมาว่าหลายที่ต้องหันไปโพสต์ในไลน์แทนเว็บทั้งที่ยังจ่ายตังค์อยู่ เพราะโพสต์เว็บลำบากกว่าเดิม
มันพาลจะไม่อยากเข้าเว็บเลย วอนทีมงานเร่งมือหน่อยนะครับ

From now on, I will stand in Heaven.

ออฟไลน์ KAPOOCLUB

• Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 229
Re: รูปไม่ขึ้นหลายกระทู้ ใครเป็นบ้าง แก้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 10:12:14 AM »
ของผมหน้าเว็บ error บ่อยมาก แทบจะทุกครั้งที่เปิดแท็บใหม่เป็นต้องกดรีเฟรช เปลี่ยนคอมก็แล้ว ออนมือถือก็แล้ว สรุปไม่ได้เป็นที่เรา
ปัญหานี้เจอมาเป็นปีแล้วยังไม่ได้รับการแก้ไขให้หายขาด ส่วนทางร้านได้ยินมาว่าหลายที่ต้องหันไปโพสต์ในไลน์แทนเว็บทั้งที่ยังจ่ายตังค์อยู่ เพราะโพสต์เว็บลำบากกว่าเดิม
มันพาลจะไม่อยากเข้าเว็บเลย วอนทีมงานเร่งมือหน่อยนะครับ

เนื่องจากช่วงที่ใช้งานพร้อมกันปริมาณมาก เลยทำให้เว็บเกิดอาการค้างในบางช่วง ทีมงานแก้ไขมาตลอดครับ แต่ปริมาณการโพสต์ก็มากขึ้นทุกวัน

ตอนนี้ทีมงานกำลังปรับวิธีการใหม่อยู่ แต่ต้องใช้เวลาหน่อยครับในการแก้ไขเว็บเพจใหม่
กำลังดำเนินการอยู่ครับ
ขออภัยในความไม่สะดวก

ออฟไลน์ LOCOMOTIVE รถจักรน้อย หุ้มเกราะ มุดอุโมงค์

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 10:36:40 AM »
เนื่องจากช่วงที่ใช้งานพร้อมกันปริมาณมาก เลยทำให้เว็บเกิดอาการค้างในบางช่วง ทีมงานแก้ไขมาตลอดครับ แต่ปริมาณการโพสต์ก็มากขึ้นทุกวัน

ตอนนี้ทีมงานกำลังปรับวิธีการใหม่อยู่ แต่ต้องใช้เวลาหน่อยครับในการแก้ไขเว็บเพจใหม่

ตามนั้น แอด

ออฟไลน์ Ebby

• ความรักแวมไพร์เป็นอมตะ
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 1398
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 11:57:38 AM »

รบกวนฝาก ADMIN ด้วยว่า ภาพที่ใช้วิธี Browse เข้าไป ในวันนี้ ภาพจะถูกย่อเล็ก ไม่เหมือนมะก่อนที่ภาพใหญ่

มีแต่วางลิ้งค์ภาพจึงภาพใหญ่ได้  ลองหาแก้ไขดูให้นิด ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ไวไว

• ชอบของแท้
  • *
  • Like: 34
  • เล็กๆไม่ ใหญ่ๆทำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2019, 07:43:43 PM »

รับทราบและขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าการฟลัดกระทู้ย้ำๆซ้ำๆถี่ๆของบางร้านจะมีผลเกี่ยวกันด้วยไหม
เพราะผมเห็นอยู่ร้านนึงโซนปิ่นเกล้านี่แหละ วันนึงดันกระทู้เป็นร้อยๆครั้ง แทบจะทุกนาที ถ้าข้อมูลใหม่สดอัพเดทว่าไปอย่างแต่มันก็ไม่ได้ใหม่
พวกรูปภาพ ข้อความ ก็ซ้ำๆเดิมๆทุกอย่าง สงสัยน้องเค้าคงคิดว่ายิ่งอัพถี่ ยิ่งชิงพื้นที่ได้คนยิ่งเห็นแบบบางเว็บล่ะมั้ง 555 ยังไงฝากดูแลเคสนี้ด้วยนะครับ

From now on, I will stand in Heaven.

ออฟไลน์ LOCOMOTIVE รถจักรน้อย หุ้มเกราะ มุดอุโมงค์

• *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 10:13:40 AM »
รบกวนฝาก ADMIN ด้วยว่า ภาพที่ใช้วิธี Browse เข้าไป ในวันนี้ ภาพจะถูกย่อเล็ก ไม่เหมือนมะก่อนที่ภาพใหญ่

มีแต่วางลิ้งค์ภาพจึงภาพใหญ่ได้  ลองหาแก้ไขดูให้นิด ขอบคุณมากครับ

ผมรู้ละ แค่คลิกที่รูป ทีเดียว รูปนั้นจะขยายให้เอง พึ่งรู้นี้เองพี่ ลองดู