ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้เรียกหล่นมั้ย  (อ่าน 4257 ครั้ง)

ออฟไลน์ richmancando

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
Re: ไม่รู้เรียกหล่นมั้ย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 01:19:48 AM »
เป็นกำลังใจ ให้นะครับ

ยุคนี้ อย่างท่านว่าจริงๆ แหละ หาคนดีๆ ตั้งใจ ทำงานจริงๆ จังๆ มันก็ยาก แต่ก็ยังพอมี แต่ มันก็น้อย

เด็กๆ สมัยนี้ จะเอาแต่ ทำงานน้อย ๆ ออกแรงน้อยๆ แต่จะเอาตังเยอะ ๆ

เจอแบบนี้ บ่อยๆ บางที มันก็ท้อใจ

ยังไง ก็สู้ๆ ครับ พักบ้าง

ขอบคุณครับ คงพักสักพักตามที่แนะนำ น่าจะสดชื่นขึ้นครับ

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 01:22:03 AM »
คุ้มแล้วใช้เวลา 10นาที เดินขึ้น อาบน้ำ ฉี่บ่อยด้วยจนน้องบ่น แถม เสร็จได้ด้วย ภายใน10นาที ผมว่าพี่สุดแล้วคับ
_

เสร็จได้ไม่ยาก เพราะอยากเสียน้ำอยู่แล้วครับ
แค่อยากเจอบริการดีๆให้ห้วใจมันฟินๆครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 01:27:14 AM »
จริงๆควรบอกให้ชัดเจน จะได้ไม่ไปกระทบกับร้านอื่น และยังเปิดโอกาสให้ร้านได้ชี้แจงด้วย น่าจะดีกว่านะครับ

ถ้าร้านอยากชี้แจง ก็น่าจะแสดงความใส่ใจให้ลูกค้ารับรู้ตั้งแต่เข้าไปใช้บริการแล้วครับ

ส่วนจะกระทบร้านมั้ย ไม่น่าจะขนาดนั้นนะครับ
เชื่อว่าคนไปเที่ยว แทบทุกร้าน ก็ต้องเสี่ยงหล่นอยู่แล้ว

แม้บอกชื่อร้าน ชื่อน้องไป
เด็กเดี๋ยวนี้มีใหม่เรื่อยๆนะครับ
มันเป็นกระแส แนวทางการให้บริการนะครับ ที่เปลี่ยนไป
คือไม่ได้เทคแคร์อะไรมาก
เน้นชักๆ เน้นให้จบๆไป
อาบน้ำ นวดตัว ใดๆ สักแต่ว่าทำๆไปไม่ได้ใส่ใจให้รู้สึกดี
คืออาจต้องยอมรับว่า เดี๋ยวนี้เด็กก็อย่างนี้แหละ
ซึ่งผมไม่ค่อยโอเค เลยมาตั้งโพสต์ดู ว่าอย่างนี้หล่นมั้ย

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2019, 11:06:22 PM »
ผมเจอหล่นขาแหก ที่ Coffeecute จัดจ้านในย่านลาดมะพร้าว บอกเลยชื่อน้องดิววี่ ตอนนี้ไม่น่าจะอยู่แล้ว
เธอทำงานแบบทำงานจริงๆ เหมือนกดปุ่มแล้วก็ทำไปตามหน้าที่ จับชักๆๆๆหยอดน้ำมันชักๆๆๆ หน้าตานิ่งๆ หวงตัว
อาจจะบอกว่าผมไม่สุภาพกับเธอไหม? ไม่เลยครับ ขนาดตอนเธออาบน้ำ ไม่ใช่ซิ ไม่ได้อาบน้ำให้ ตอนล้างจู๋ให้ ผมยังไม่แตะต้องอะไรเธอเลย

คือเธอทำเหมือนเป็นหน้าที่ครับ ผมขึ้น 30 นาทีพอเลย ไม่เสร็จด้วย ผมบอกพอแล้วครับ โอเคแล้ว บายนะหนู จำหน้าไว้ ครั้งต่อไป โทษนะฟรีก็ไม่เอา  :015:

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 01:23:49 AM »
 :83:
ผมเจอหล่นขาแหก ที่ Coffeecute จัดจ้านในย่านลาดมะพร้าว บอกเลยชื่อน้องดิววี่ ตอนนี้ไม่น่าจะอยู่แล้ว
เธอทำงานแบบทำงานจริงๆ เหมือนกดปุ่มแล้วก็ทำไปตามหน้าที่ จับชักๆๆๆหยอดน้ำมันชักๆๆๆ หน้าตานิ่งๆ หวงตัว
อาจจะบอกว่าผมไม่สุภาพกับเธอไหม? ไม่เลยครับ ขนาดตอนเธออาบน้ำ ไม่ใช่ซิ ไม่ได้อาบน้ำให้ ตอนล้างจู๋ให้ ผมยังไม่แตะต้องอะไรเธอเลย

คือเธอทำเหมือนเป็นหน้าที่ครับ ผมขึ้น 30 นาทีพอเลย ไม่เสร็จด้วย ผมบอกพอแล้วครับ โอเคแล้ว บายนะหนู จำหน้าไว้ ครั้งต่อไป โทษนะฟรีก็ไม่เอา  :015:

นับถือใจพี่มาก
ผมยังเสียดายเงินเลยต้องพยายามให้แตกๆจบๆไป
คราวหน้า(ที่หวังว่าจะไม่มี)ถ้ามีแววหล่น
 ก็จบ พอเลย แบบพี่ละครับจะได้ไม่เสียพลัง เก็บกระสุนไว้ใช้กับคนที่โอเคดีกว่า

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 08:59:11 AM »
จริงๆผมอยากให้แตกแล้วค่อยกลับนะ 1,600 เลยจ้า แต่ลองนึกภาพซิ น้องชักให้เราไป หน้าตานิ่งๆ มองจู๋เราไป
เธอคงนึกในใจว่า เมื่อไรเมิงจะเสร็จฟ่ะ?
แต่ร้านนี้ดีนะ เด็กๆเยอะดี ผมผิดเอง ดันเลือกโรบอทมาชักจู๋ให้  :048:

ปล.หวังว่าเจ๊จะเข้ามาอ่านนะครับ

ออฟไลน์ sunny69

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2019, 01:46:21 PM »
ผมอ่านมาตั้งแต่แรกก็ยังงงๆนะครับเพราะก่อนคุณแก้ไขข้อความตอนแรกน้องมีรอยสักเต็มหลังขึ้นเรท2500 เท่าที่ผมทราบร้านน่าสงสัยไม่มีน้องคนนั้นเพราะมีคนเดียวชื่อซัมเมอร์จากร้านนึน้องไม่มีรอยสัก น้องคนนี้ผมเคยขึ้นงานดีมากนะครับ รอบจองเยอะกว่าจะได้ขึ้น  ผมอยากใหเอ่ยชื่อมาเลยดีกว่าจะได้ให้ร้านเค้ามาชี้แจงคนเที่ยวคนอื่นจะได้ไม่ฟังความข้างเดียว
หวังว่าจะไม่เป็นการมาแอบดิสเครดิตร้านจากร้านคู่แข่ง เพราะคุณทำแบบนี้หลายร้านในย่ายนั้นเค้าเสียหาย ถ้า10นาทีคุณทำครบเสร็จได้จริงๆผมอยากบอกว่าน้องเค้าเทพมากแล้วเพราะรวมอาบน้ำรวมชักทำให้คุณเสร็จ ไม่มีหรอกครับคิดแบบเสร็จๆไปถ้าคุณไม่มีอารมณ์เพราะถ้าน้องเค้าชักให้คุณเสร็จได้็ไม่หล่นหรอกครับ

ออฟไลน์ oozar205

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 08:54:03 PM »
ผมล่ะ สงสัยจริงๆ เวลามีงานหล่น ทำไมคุณต้องยอม ทำไมไม่โวยวาย และทำไมต้องปกปิดชื่อร้าน

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2019, 03:04:08 AM »
ผมอ่านมาตั้งแต่แรกก็ยังงงๆนะครับเพราะก่อนคุณแก้ไขข้อความตอนแรกน้องมีรอยสักเต็มหลังขึ้นเรท2500 เท่าที่ผมทราบร้านน่าสงสัยไม่มีน้องคนนั้นเพราะมีคนเดียวชื่อซัมเมอร์จากร้านนึน้องไม่มีรอยสัก น้องคนนี้ผมเคยขึ้นงานดีมากนะครับ รอบจองเยอะกว่าจะได้ขึ้น  ผมอยากใหเอ่ยชื่อมาเลยดีกว่าจะได้ให้ร้านเค้ามาชี้แจงคนเที่ยวคนอื่นจะได้ไม่ฟังความข้างเดียว
หวังว่าจะไม่เป็นการมาแอบดิสเครดิตร้านจากร้านคู่แข่ง เพราะคุณทำแบบนี้หลายร้านในย่ายนั้นเค้าเสียหาย ถ้า10นาทีคุณทำครบเสร็จได้จริงๆผมอยากบอกว่าน้องเค้าเทพมากแล้วเพราะรวมอาบน้ำรวมชักทำให้คุณเสร็จ ไม่มีหรอกครับคิดแบบเสร็จๆไปถ้าคุณไม่มีอารมณ์เพราะถ้าน้องเค้าชักให้คุณเสร็จได้็ไม่หล่นหรอกครับ

คุณเคยเห็นหลังน้องทุกคนในทุกร้านแถวนั้นแล้วเหรอครับ สุดยอดมาก

แล้ว10นาทีที่ผมพิม มันเป็นความรู้สึกของผมครับ
คือไม่ได้นับจับเวล่า10หรือ19นาที เป๊ะๆอะไรแบบนั้น
คือรู้สึกว่าเร็วมาก แป้บเดียว เพราะผมอยากปล่อยอยู่แล้ว อยากให้จบๆไป

เรื่องดิสเครดิตคงไม่ใช่หรอกครับ อ่านเจตนาผมดีๆ
เรื่องดีเทลน้องคนไหน ร้านไหนผมไม่ได้ให้ค่าตรงนั้น
เท่ากับ เดี๋ยวนี้ น้องบริการไม่ใส่ใจครับ คือห้วข้อสำคัญ
แล้วการได้รับบริการที่ไม่ค่อยใส่ใจนี้
อาจเกิดขึ้นกับน้องหลายคนในหลายๆร้าน
และมักจะมากขึ้นเรื่อยๆ คือเท่าที่ผมเจอในช่วงหลังอะนะ
ก็เลยมาบ่นตั้งโพสต์ ถ้าดูไปดิสเครดิตร้านที่คุณคิด หรือทำให้นึกถึงน้องที่คุณคิดถึง
ก็ขอบอกว่าคิดผิดแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2019, 03:09:19 AM »
ผมล่ะ สงสัยจริงๆ เวลามีงานหล่น ทำไมคุณต้องยอม ทำไมไม่โวยวาย และทำไมต้องปกปิดชื่อร้าน

จังหวะนั้นคือมั่นใจว่าโวยวายแล้วน้องไม่ได้จะทำตัวเฟรนลี่จริงใจกับเรามากขึ้นแน่ๆ
ก็ให้มันจบๆไป
เคยให้ใครทำตัวหวานๆกับเราด้วยการที่เราดุใส่เค้าไหมครับ
มันทำได้ด้วยเหรอ

ส่วนเรื่องปกปิดร้าน ผมไม่ได้ปกปิดครับ ไม่ได้มาประจานร้าน
มาชวนคุยให้เห็นพฤติกรรมน้องส่วนใหญ่ในช่วงหลังที่เจอ
มักไม่ใส่ใจการบริการ
เลยงงๆว่าหล่นมั้ย