ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: CUP CAKE  (อ่าน 1624 ครั้ง)

ออฟไลน์ forkpc

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
CUP CAKE
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 09:52:57 PM »
CUP CAKE
เด็กอยู่เต็มเวลามั้ยครับ

ออฟไลน์ MaximumSpider

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 7
Re: CUP CAKE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 10:39:21 PM »
เคยไป 2 ครั้ง ก็อยู่จนหมดเวลาทั้งสองครั้งครับ

ออฟไลน์ forkpc

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 11:01:06 PM »
ขอบคุณมากครับ

พอบอกได้มั้ยครับว่า ขึ้นน้องคนไหน แล้วดีมั้ยครับ

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 01:12:16 AM »
เอาจริงๆนะสิ่งที่ผมจะบอกกับทุกคนคือ  คุณจะรีบไปไหน  ในเมื่อคุณรู้ว่าน้ำแตกแล้วจะเกิดปัญหาที่คุณคิดคือน้องจะลงก่อน  เราก็ต้องไม่ทำให้เกิดปัญหาแบบนั้นซิ  ไม่มีน้องคนไหนร้านไหนที่ลูกค้ายังไม่แตกแล้วลงก่อน  ให้คิดง่ายๆแบบนี้  เพราะฉะนั้นคุณต้องจัดสรรเวลาให้ดี  ตัวคุณเองก็รู้อยู่แล้วว่าตัวเองเสร็จใช้เวลาเท่าไหร่ก็เอาลบจากเวลาเต็ม  สมมุติสิบห้านาทีจากหนึ่งชั่วโมง  เพราะฉะนั้นสี่สิบห้านาทีแรกก็บอกน้องไปซิพี่ขอคุยนานๆหน่อย  พี่ขอบิ้วหรือให้น้องบิ้วนานๆหน่อย  ดูเวลาสี่สิบห้าแล้วค่อยเสียบ  แล้วคุณจะได้ทุกฟิวทั้งนั่งคุยทั้งบิ้วทั้งฟิวแฟนทั้งน้ำแตก  ให้คุณคิดแบบนี้แล้วคุณจะไม่ต้องมานั่งถามว่าร้านไหนเต็มเวลาร้านไหนไม่เอาเปรียบ

ทุกสิ่งทุกอย่างทุกหัวข้อที่ผมพูดผมให้ความรู้กับมือใหม่ในบอร์ดนี้ซึ่งมีเยอะมาก  ผมแนะนำเพราะผมเคยไม่รู้มาก่อนเลยอยากถ่ายทอดประสบการณ์เพื่อเป็นประโยชน์ให้กับคนอื่น  ดีกว่าคนที่มาแซะคนที่คิดต่างจากตัวเอง  เคยถามตัวเองบ้างมั้ยทำเกรียนแบบนี้มันเกิดประโยชน์กับคนอื่นบ้างมั้ย
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ oozar205

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 07:22:28 AM »
ข้อเท็จจริงคือ ร้านคุณภาพ จะมีกฎชัดเจน ว่าห้ามลงก่อนเวลา

ส่วนร้านห่วยๆ คุณภาพต่ำ จะโยนภาระให้ลูกค้าไปจัดการเวลาด้วยตัวเอง ตามใจเด็ก งานเสร็จปุ๊บ ลงมาทันที

ออฟไลน์ MaximumSpider

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 08:54:16 AM »
ไม่น่าเกี่ยวกับเสร็จเร็วเสร็จช้า/เสร็จเร็ว ไม่จำเป็นต้องนั่งคุยก่อน 45 นาที จะเริ่มบิ้วเลย อาบน้ำเลย หรือนัวกันเลยก็ได้ เป็นสิทธ์ของเรา
ไม่ใช่ซ่องในสมัย 30-40 ปีก่อน ที่เสร็จก่อนลงก่อน เสร็จช้าลงทีหลัง

งานบริการ บอกลูกค้ายังไง หลักการ กฎกติกายังไง เจ้าของธุรกิจและผู้ให้บริการ ควรจะทำให้ได้

สั่งของออนไลน์ ร้านค้าบอก 2 วันได้ /ผ่านไป 5 วันยังไม่ได้ นี่เซ็งมั้ย

ออฟไลน์ oozar205

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 12:34:37 PM »
ร้านคุณภาพ จะมีกฎชัดเจน ว่าห้ามเด็กลงมาก่อนเวลา
บางร้านเขียนไว้เลยว่า ถ้าเด็กทำผิดกฎ ร้านจะต้องคืนเงินลูกค้า100%

ออฟไลน์ chaleeburger1

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 04:28:23 PM »
ผมว่าน้องส่วนมาก ก็ลงตามเวลานะ อาจจะเร็วบ้างช้าบ้าง หรือเหลือเวลา 10-15 นาที ค่อยลง
แต่ก่อนลงก็จบทุกแมต สงสัยเจ้าของกระทู้เจอเด็กใหม่ ไม่เคยทำหรือปล่า
ถ้าเจอเด็กใหม่ไม่เคยทำนี้ ลุ้นตลอดเลยว่าจะหล่นไหม  :91: :91:

ออฟไลน์ ANADA

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2019, 11:37:57 PM »
สำหรับผม เวลาไม่ใช่ปัญหา เพราะบริหารจัดการได้และไม่จำเป็นต้องพะเน้าพะนอให้มากความ
แต่ปัญหาส่วนใหญ่ที่เจอคือ ไม่ตรงปก 5555

ออฟไลน์ HSK

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2019, 06:44:33 PM »
ร้านนี้เท่าที่ไปมาน้องไม่เคยรีบร้อนลงก่อนนะครับ เคยขึ้น3-4คน น้องบริการดีหมด เสร็จก่อนเวลาที่เหลือน้องก็ชวนคุยบ้าง นวดบ้าง ร้านนี้เด็กอาจจะไม่สวยมาก แต่บริการโอเคครับ