ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามครับ มีวิธิการจัดการความคิดยังไงหลังไปเที่ยวมาครับ  (อ่าน 2505 ครั้ง)

ออฟไลน์ malasona

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
ผมเป็นมือใหม่ครับ แล้วก็ได้ไปเที่ยวมา แต่พอหลังเที่ยว กลับกลายเป็นว่า มีความกังวลเรื่อง โรคภัยขึ้นมา

เวลาคนอื่น ๆ ไปเที่ยวกัน มีความกังวล อะไรแบบนี้บ้างไหมครับ

ออนไลน์ อีกา

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 18
  • ภาคีแห่งรัตติกาล
1.ลำดับเหตุการณ์   สเปรย์สดหรือเปล่า  ใส่ปลอกก่อนเริ่มไหม  ปลอกแตกหรือไม่  ใส่ถูกวิธีหรือเปล่า  ถ้าใช่ตามที่กล่าวมาก็วางใจได้ระดับหนึ่ง

2.สังเกตุอาการณ์  มีอาการเจ็บคอ  คันหรือมีอะไรแปลกๆ ขึ้นที่ชินจังในเวลา 3 เดือน  หรือไม่

3. ถ้าไม่วางใจ 3 เดือนผ่านไป  ไปสารภาพกับหมอ
แม้สายโลหิตจะหลั่งไหลจนชีพวาย
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

ออฟไลน์ bustylove

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2
น่าจะเป็นคนขี้กังวลอยู่แล้วใช่มั้ยครับ

ความคิดพวกนี้ มันผุดขึ้นมาได้ครับ แต่คุณต้องคิดอีกทีว่า มันจริงมั้ย มันสมเหตุสมผลมั้ย
ลองศึกษาจิตวิทยาดูครับ หลายๆคน ก็มีความคิดว่าอยากหลับไปเลย เวลาเครียดมากๆ แต่เค้าก็ไม่จำเป็นต้องฟังมันไงครับ ไม่งั้น คนฆ่าตัวตายคงเยอะมากๆๆ

เอดส์ติดได้แค่สามทางครับ น้ำนม ยาเสพติด แล้วก็เย็ดสด  ถ้าไม่มีทั้งสามอย่างนี้ ก็สบายใจได้ครับ
อมสด ก็ติดได้ แต่โอกาสน้อยๆๆมาก

มองอีกด้าน ถ้ากังวลมาก ก็เพลาๆลงบ้าง จะได้ประหยัดเงิน 55

ออฟไลน์ malasona

• *
  • Like: 0
ขอบคุณครับ

จริง ๆ แล้ว ก็ไม่เคยสด หรือ อมสดนะครับ

ทุกครั้งก็ใส่ถุงตลอด แต่ก็ยอมรับว่าเป็นคนคิดมากแหละครับ ^_^

พอดี ล่าสุด ที่ผมไปมา ทำแล้วไม่เสร็จครับ แล้วน้องเค้าก็ ใช้มือให้ แต่ตอนใช้มือไม่ได้ใส่ถุง ก็เลย คิดมากครับ

ออฟไลน์ tukkie

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 10
ไปบ่อยๆ ถี่ๆแล้วจะเลิกกังวลครับ
ไอ เลิฟ กาปู๋

ออฟไลน์ sasa50

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 12
ติดเอดส์ยังไม่น่ากลัวเท่า การกังวลว่าจะติดเอดส์ไหม หากเที่ยวเซฟทุกขั้นตอน ก้อจะลดความกังวลไปได้มาก แต่ถ้า ไม่มั่นใจแล้วคิดว่าตัวเองเที่ยวบ่อยจริงๆ เช่นเดือนนึง เกิน 5 ครั้งขึ้นไป แนะนำกินยาป้องกัน prep ครับ จะได้ไม่ต้องกังวล 

ออฟไลน์ iphone11promax

• *
  • Like: 1
ขอบคุณครับ

จริง ๆ แล้ว ก็ไม่เคยสด หรือ อมสดนะครับ

ทุกครั้งก็ใส่ถุงตลอด แต่ก็ยอมรับว่าเป็นคนคิดมากแหละครับ ^_^

พอดี ล่าสุด ที่ผมไปมา ทำแล้วไม่เสร็จครับ แล้วน้องเค้าก็ ใช้มือให้ แต่ตอนใช้มือไม่ได้ใส่ถุง ก็เลย คิดมากครับ

ผมว่าผมขึ้กัวแล้วนะ แต่ปกติ ใช้มือ จะใส่ถุงเพื่ออะไรครับ 

ออฟไลน์ sasa50

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 12
บางคนเที่ยวจนแก่ 40-50 อัพหมดแล้วยังไม่ติดโรคเลยเพราะเค้าใส่ถุงทุกครั้ง ถ้าใส่ถุงแล้วอย่าไปกลัว เอาสดจิงๆโอกาสติดก้อไม่ได้มากมายเลย แต่ไม่ควรพอใส่ถุงแล้วก้อไว้ใจได้ ถ้าเป้นหนักมากๆอาจต้องพบจิตแพทย์ เพราะคุณป่วยเป็น OCD หรือย้ำคิดย้ำทำ มียาช่วยให้หาย คนปกติ เค้าใส่ถุงยาง เสร้จกิจถอดล้าง กลับบ้านนอนสบายตัวคับ ไม่ต้องเก้บมาเครียด เออเอาสดค่อยเครียดก้อว่าไปอย่าง หรืออีกอย่างคือกินยาป้องกัน prep เหมาะสำหรับคนขี้กลัวและวิตกกังวล แต่จริงๆใส่ถุงทุกครั้งอยู่แล้วก้อไม่รู้จะกินไปทำไม