ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมการบ้านร้าน funky เยอะจังครับ สงสัย  (อ่าน 5897 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aow-mun

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 14
ร้านมีเกิน100ร้าน แต่ผมว่าการบ้านร้านนี้ในเว็บนี้มีเกือบ 20% ถือว่าเยอะมากเลยนะครับถ้าคิดเป็นสัดส่วนกับจำนวนร้าน สงสัยครับว่าเพราะอะไร
 - คนเที่ยวเยอะ? หลายร้านที่ผมเคยไปคนก็เที่ยวเยอะ แต่แทบไม่มีการบ้านเลย
 - เพราะมีโปรโมชั่นส่งการบ้าน? หลายๆร้านก็มีนะครับ
 - มีการจ้างวานให้ช่วยโปรโมท? อันนี้แค่สงสัยนะครับ
 - หรือน้องที่นี่สวยจริง บริการดีจริงๆ เลยต้องส่งการบ้าน?

ไม่ได้มีอคติอะไรนะครับ ส่วนตัวผมยังไม่เคยไปร้านนี้ เคยคิดจะไปเพราะเห็นมีแต่การบ้านชม แต่อีกใจก็คิดว่ามันเยอะไปไม่มีคนติเลยรู้สึกแปลกๆ 

ออฟไลน์ Momotarooo

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
Re: ทำไมการบ้านร้าน funky เยอะจังครับ สงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2020, 06:22:19 AM »
การบ้านอวยนั้นมีมั้ยไม่ทราบครับ แต่ส่วนตัวแล้วน้องที่นี่สวย น่ารัก กว่าที่อื่นมากๆ การเทรนน้องก็ทำได้ดีมากๆ เอาใจใส่ ไม่เคยหล่น pr 3-4 คน แวะเวียนมาตอบตลอดเวลา รูปก็ไห้แบบไม่หวง ข้อมูลก็ให้ได้ดี ร้านนี้เปิดมาหลายปีแล้วนะครับ ผมไปตั้งแต่แรกๆ จนตอนนี้คุณภาพก็ยังเหมือนเดิม ยิ่งไปบ่อยคุณจะได้ในสิ่งที่ไม่คิดว่าจะได้ ยิ่งไปดึกยิ่งได้มากกว่าที่คิด แต่ได้อะไรขอไม่บอกนะครับ ไม่แน่ใจว่าคนอื่นจะได้ด้วยมั้ย หรือมีแค่ไม่กี่คนที่ได้ สุดท้ายเลย เด็กที่นี่ถ้าไปร้านอื่นก็คือทอปร้านเลย หน้าตาเฉลี่ยๆ 8-9 คะแนน งาน 10 Pr 10 สถานที่ 10 จะมีที่ไหนที่คุณสามารถดื่มเบียไป ชมสวนชมน้ำตกไป แล้วมีน้องมาคอยเอาใจ 555

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
Re: ทำไมการบ้านร้าน funky เยอะจังครับ สงสัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2020, 06:34:54 AM »
1.ส่วนลดการบ้านเยอะมาก

2....ลบดีกว่าไม่อยากบอก

3.เด็กเยอะ

- คนเที่ยวเยอะ  ถูก เพราะคนเที่ยวส่วนใหญ่ชอบอ่านการบ้านทั้งจริงทั้งปลอม

- ไม่ได้จ้างวานด้วยเงินครับ

- คนสวยผมให้ 20% หรือ 10 คนมี 2 คน ก็คือยังพอมีสวยอยู่ไม่ใช่ไม่มีเลย แต่งานดีทุกคนเป็นจุดเด่นของร้านนี้มากกว่าความสวย  เพราะร้านนี้เด็กเยอะ น้องแต่ละคนต้องแข่งขันกันแย่งชิงลูกค้า

อยากจะติก็แค่พีอาซึ่งมีอยู่คนเดียวที่ชอบไล่ลูกค้าถ้าลูกค้ามาแล้วไม่เลือก  คือถ้าลูกค้าอยากมาดูตัวจริงเฉยๆหรือที่มีอยู่มีแต่ไม่ตรงสเปคแล้วลูกค้าไม่เลือกสรุปลูกค้าผิดเหรอ  แต่ไม่ได้เห็นพีอาคนนี้นานแล้วนะ  ส่วนพีอาที่เหลือบริการเอาใจใส่ลูกค้าดีครับ  ซึ่งก็เป็นจุดเด่นของร้านนี้อีกข้อ

ร้านที่ไม่เคยมีการบ้านหลายร้านเป็นที่ๆผมเจอคนที่สวยมากๆ  สวยจนตอนเดินตามเข้าห้องนึกในใจว่านี่เราจะได้เข้าห้องกับน้องที่สวยระดับดาวคณะดาวมหาลัยเลยเหรอ   ร้านไม่มีการบ้านอาจจะเป็นร้านไม่ดีจริงๆ หรืออาจเป็นร้านที่เจอคนสวยงานดีแต่ไม่ยอมบอกใครก็ได้

อยากจะวอนขอความเห็นใจจากนักเขียนการบ้านมืออาชีพทั้งหลาย  ไม่ใช่ร้านนี้แต่ทุกร้าน  คืออย่าเขียนอะไรที่มันเกินจริงมากเกินไป  ให้คิดถึงคนที่หลงเชื่อคุณแล้วจองตามการบ้านคุณโดยที่ไม่เคยเจอตัวจริง แต่พอเจอตัวจริงในห้องต้องช็อคไป 3 วินาที งานก็หน้ามือเป็นหลังต...  รู้มั้ยคนนั้นเค้าจะเฟลไปหลายวันเหมือนหล่นต...บวมเพราะการบ้านจอมปลอมของคุณ  หัดมีจิตสำนึกคิดถึงคนอื่นบ้างนะ  ไม่ใช่เอะอะอะไรก็โคตรสวยโคตรน่ารักดาวคณะดาวมหาลัยงานดีกว่าเมีย   คุณหลอกคนอื่นแล้วคุณมีความสุขใช่มั้ย

และแปลกว่าคนเที่ยวส่วนมากที่หล่นแบบหนักๆจะไม่ยอมมาบอกที่นี่  คิดว่าคงกลัวคนอื่นด่าว่าเรื่องโกหกต้องการดิสเครดิตร้าน  เห้ยผมไปก็งานดีนะ  เห้ยพีอาบอกว่าคุณสร้างเรื่องหลอกลวงความจริงเป็นอย่างโน้นอย่างนี้    อย่าไปสนใจถ้าสิ่งที่คุณพูดเป็นเรื่องจริง  บอกไปเลยน้องคนไหนชื่ออะไรร้านอะไร  อย่าไปสนใจคำพูดคนอื่น  คนอื่นก็คือคนอื่นแต่น้องเค้าทำไม่ดีกับคุณ  รู้กันแค่สองคนก็มาบอกในนี้ครับ  รวมทั้งเรื่องพีอาไม่สนใจลูกค้าด้วย  แล้วมันจะเป็นประโยชน์กับคนอีกเป็นสิบเป็นร้อยคนที่กำลังสนใจจะไปร้านนี้จะจองคนนี้  จะได้รู้จะได้เตรียมใจว่าไปแล้วอาจจะเจออะไรไม่ดีแบบการบ้านหล่นก็ได้  ให้คิดถึงประโยชน์ที่จะเกิดกับทุกคนให้มากๆนะครับ
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ Cephied68

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2020, 11:14:21 AM »
หลังๆนี่ไม่หล่นเลยงานดีแทบทุกคน

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 762
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2020, 07:58:09 PM »
ผมคนนึงที่เที่ยวร้านนี้บ่อย เที่ยวจนรู้จัก PR
เวลามีน้องใหม่ๆมา PR  ก้อทักมาหาบ่อย
ด้วยความเป้นกันเองของ PR  ผมเลยเที่ยวแต่ที่นี้
การบ้านก้อเขียน เพื่อให้น้องที่บริการดี  ได้งานได้รอบ
สิ่งที่เขียนคือสิ่งที่น้องเขาบริการได้ตามที่เขียน  จะเก่งไม่เก่งจะถุกใจใครแล้วแต่ละบุคคล
ส่วน ช่วงนี้ โควิด มันแรงพักๆก่อนก้อได่ครับ
เที่ยวไปตามใจฝัน

ออฟไลน์ joseJ

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2020, 02:59:51 PM »
ไม่เคยไปครับแต่เคยขึ้นน้องแคนยอน สมัยเข้าวงการใหม่ๆหลายรอบ บอกเลยได้ว่าดีงาม

ออฟไลน์ Aow-mun

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2020, 05:54:41 PM »
ปกติผมไม่ค่อยไปร้านที่โปรโมทหรือการบ้านอวยเยอะๆครับ แรกๆก็เคยลองไปดูแต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่าแตกต่างกับร้านที่ไม่ค่อยมีการบ้าน  (ซึ่งบางร้านน้องสวยกว่าด้วยซ้ำ) ถ้าเยอะไปก็คงขอบาย

ออฟไลน์ ฮวนกัลลาโต้กะโด้ท่ากาเม่า

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2020, 10:27:04 PM »
ถ้าจขกท.เป็นคนไม่ชอบส่งการบ้าน เที่ยวร้านไหนก็ได้ไม่จำเป็นต้องร้านนี้........แต่ถ้า
ท่านชอบส่ง จะรู้ว่าทำไมควรมาแต่ร้านนี้และทำไมต้องพยายามเขียนให้ได้ทุกคนที่ขึ้น

ออฟไลน์ akasuri

• *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2020, 10:23:37 AM »
บางอย่างก็ต่างกรรมต่างวาระจริงๆครับ
ผมเชื่อนะว่าการบ้านทอนของร้านนี้ มีคนทอนจริงอยู่ไม่น้อยหรอก ถ้าไม่ดีจริงคงอยู่ไม่ได้นานขนาดนี้

แต่ที่เจอกับตัวคือกรุ๊งกริ๊งครับ ขึ้นกับน้องน้ำ... เด็กเหนือ น่าจะประมาณเกือบๆปีนึงมาแล้วครับ
น้องเขาตามใจทุกอย่าง จะทำอะไรก็ทำไป แต่ตามใจของน้องคือนอนนิ่งอย่างเดียว
นิ่งจริงๆ นิ่งแบบไม่มีเสียงซักคำไม่ว่าจะทำอะไรก็ตาม จนผมรู้สึกเหมือนบิ๊วกับตุ๊กตายางเลยเลิก นอนให้น้องชักเพื่อจะได้จบๆคอร์สไป

จากนั้นก็ไม่ได้ไปร้านนี้อีกเลย ผมคงไม่เหมาะกับที่นี่  :030:
46 หรือ 6 ขวบ??

ออฟไลน์ cpm2000

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 02:49:20 AM »
พูดถึงการบ้านจริงไม่จริง  จริงมากจริงน้อยผมว่า ไม่เฉพาะร้านนี้หรอกครับ หลายร้านก็เป็น ก็เพื่อโปรโมทน้อง โปรโมทร้าน เป็นธรรมดา  จริงๆแล้วคนอยู่วงการนี้เป็นที่ทราบกันอยู่แล้วว่า การบ้านเป็นอย่างไร จริงไม่จริงมันก็คละเคล้ากันไป  ถ้าถามมันถูกต้องมั้ยก็คงไม่ถูกเพราะเป็นฐานการหลอกลวง  อย่าไปใส่ใจมากครับที่ต้องไปจริงจังกับการบ้าน