ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: จากวิกฤติครั้งนี้จะเกิดnew normalกับวงการนี้มั๊ยเอ่ย  (อ่าน 4176 ครั้ง)

ออฟไลน์ patpatanuwat

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 10
ผมหยุดเที่ยวมาตั้งแต่ต้นปีเดือนมกรา ตั้งแต่โควิดยังเพิ่งออกข่าวใหม่ๆ จากที่ไม่เคยหยุดเที่ยวได้เลยในแต่ละเดือน จนถึงตอนนี้หยุดได้ซะงั้น แล้วยังคิดว่าถ้ากลับมาเปิดให้บริการปกติอาจจะไม่กลับไปเที่ยวบ่อยๆเท่าเดิมแล้ว ท่านๆรู้สึกแบบผมบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
ไม่ครับผมยังเที่ยวเท่าเดิม
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ Automan01

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 31
ผมคงลดลงครับ เคยจะพัก พักไม่ได้สักที คราวนี้ได้พักแล้วกลับมาคงต้องมีวินัยในการเที่ยวมากขึ้น ^^

ออฟไลน์ Mewnich

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 14
โควิด สอนอะไรผมเยอะเลยครับ อย่างน้อยที่สุด มันก็ลดจำนวนการเที่ยวผมได้ครับ

ออนไลน์ power2729

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
ในแง่เดก ไม่น่าเปลี่ยน อาชีพง่ายได้เงินเรว ยังไงก้อทำเหมือนเดิม
คนเที่ยว เปลี่ยน ช่วงโควิดทุกคนงดเที่ยว งดออกจากบ้าน สร้าง new normal ได้แน่นอน

อะไรที่ทำบ่อยมันเคยชิน พอโดนหักดิบแบบนี้มันก้อเคยชินนะ เรียกว่าขาดเรื่องพวกนี้เราก้ออยู่ได้นี่หว่า

ออฟไลน์ kassidy

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
คงห่างได้เยอะเลยหละครับ

ออฟไลน์ โค้ง_ShellSee

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 13
Re: จากวิกฤติครั้งนี้จะเกิดnew normalกับวงการนี้มั๊ยเอ่ย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 09:45:24 PM »
new normal  คือความเชื่อ

แต่ความจริง คือ ทุกสิ่งอย่างไม่แน่นอน

เที่ยวเยอะ น้อย ห่าง บ่อย ปนไป อยู่ที  ปัจจัย และ เวลา   นมมาแล้วอารมณ์เกิดรึเปล่า

แต่ที่แน่ๆ ผมฟันธงว่า ราคาครอส ปรับตัวขึ้น new normal ของแท้แน่นอน