ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: จบตำนานร้านดีๆอีกหนึ่งร้าน LIZE SPA  (อ่าน 5179 ครั้ง)

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
จบตำนานร้านดีๆอีกหนึ่งร้าน LIZE SPA
« เมื่อ: เมษายน 24, 2020, 08:33:54 PM »
ก่อนหน้านี้ก็มีหลายๆร้านคนสวยเยอะอยู่ดีๆพอเปลี่ยนเจ้าของทุกอย่างเปลี่ยนแบบหน้ามือเป็นหลังมือจนแทบจำร้านเก่าไม่ได้  เด็กสวยๆก็หายหมด

- ALFA. ร้านนี้เกิดจากเพื่อนในกลุ่มอยากให้ไปลองดูว่าทำไมร้านนี้แพงจัง  ผมก็เลยไปลอง  ย่านเรียบด่วนผมไปได้ทุกร้านไม่ได้ไกลเลย  ยังจำได้เลยนึกแล้วก็ตลกดีผมไปวันแรกผมถามเลยว่าบจได้มั้ย  พีอาผู้หญิงก็อำ้ๆอึ้งๆ  มีคนสวยเยอะมาก  จนวันนึงเหมือนมีคนมาเทคโอเวอร์  แล้วทุกอย่างก็เปลี่ยนไปหมด  ไม่รู้ไปเอาเด็กกะโปโลที่ไหนมาขาย  เจ้าของใหม่ก็ดูเหมือนไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเลย  นึกอยากจะเปิดก็เปิด  คิดว่ามันง่ายเหมือนขายลูกชิ้นมั้ง  ทุกวันนี้ก็จบตำนาน

- LIKE. หลังจากเปลี่ยนเจ้าของ  เด็กเก่าสวยๆก็หายไปหมด  ทุกวันนี้เน้นเด็กนวดสปา  หลายคนอาจจะชอบมาก  แต่ผมสายคนสวยไม่สนพวกงานแรงเผากระท่อม  ผมเลยไม่ได้ไป

- RACHEL. ร้านนี้คือร้านที่ผมเสียดายมากที่สุด  ยังนึกถึงภาพวันเก่าๆได้  หลังจากเปลี่ยนทีมผู้บริหาร  คุณภาพความสวยคือลดลงไปเยอะมาก  แต่ยังเปิดอยู่นะครับยังไม่เลิก  ผมแค่เสียดายคุณภาพ

- LIZE. ตำนานร้านที่มีเจ้าของสวยที่สุดในประเทศที่คนเที่ยวรุ่นเก่าจะรู้ว่าเธอคือใคร  คิดว่าอาซีเอคงเก็บค่าเช่าแพงหรือถึงแม้จะปิดก็ยังเก็บค่าเช่าอยู่  ก็ปิดตำนานร้านดีๆไปอีกร้าน

สำหรับร้านที่เปิดอยู่  ก็ขอให้รักษาสิ่งที่ดีที่ลูกค้าเคยประทับใจ  อย่าให้ทุกอย่างพังเพราะพีอาคนเดียวหรือเพราะเปลี่ยนทีมบริหาร  เหมือนคุณไปร้านก๋วยเตี๋ยวเจ้าประจำแล้ววันนึงเปลี่ยนเจ้าของแต่ชื่อร้านเดิม  คุณไปกินแล้วเฮ้ยมันไม่อร่อยเหมือนเดิมนี่หว่า  แต่คุณก็ไม่กล้าบอกร้านตรงๆคนไทยก็ชอบเป็นแบบนี้แล้วก็ลดการมาร้านลงหรือไม่ก็ไม่มาอีกเลย

ร้านที่ผมเอ่ยมาหลายคนบอกว่าดีมาก  แต่คงไม่ใช่ทางของผม  ผมพยายามพูดให้อ้อมมากที่สุดแล้ว  ก็แค่อยากให้รู้ว่าลูกค้าเก่าเค้ารู้สึกยังไงกับทุกวันนี้  ส่วนร้านอื่นอยากให้รู้ว่าทุกวันนี้ลูกค้ามีทางเลือกเยอะมากๆ  เฉพาะไลน์ผมมีเกือบยี่สิบร้านนี่ขนาดคัดร้านที่อยากไปจริงๆแล้วนะ  ถ้าคุณยังหลอกขายเด็กที่ไม่ตรงปก  มีพีอาไม่สนใจลูกค้า  มีปัญหาก็เข้าข้างเด็กตัวเอง  คือลูกค้าเค้าไม่ได้อยากเสียเวลามาทะเลาะกับร้าน  ทุกวันนี้ไม่มีกระทู้ที่บอกว่าหล่นแล้วทั้งๆที่มันต้องมีอยู่แล้วที่่จะหล่นจากที่เจอร้านไม่ดี  แต่คนส่วนมากก็ไม่อยากจะเล่าคงเพราะไม่อยากมีเรื่องกับร้าน  เดี๋ยวก็จะมีเด็กเกรียนมาบอกว่าเฮ้ยมาดิสเครดิตร้านหรือเปล่าตรูขึ้นก็งานดีนะ  น้องงานดีกับคุณมันก็เรื่องของคุณแต่ขึ้นกับผมน้องทำไม่ดี  ผมว่ามันไม่ถูกต้องเลยนะที่จะปล่อยผ่านเรื่องที่ไม่ดี  หล่นที่ไหนหล่นกับใครให้มาบอกที่นี่เลย  ข้อมูลคุณจะเป็นประโยชน์กับคนอีกหลายคนที่นี่

สุดท้ายอยากบอกทุกร้านนะว่าฐานลูกค้าเป็นสิ่งสำคัญอันดับต้นๆที่คุณควรจะใส่ใจ  เพราะวันนึงถ้าลูกค้ารู้สึกว่าร้านนี้ไม่โอเค  คุณจะเสียลูกค้าไปแบบเอากลับมาไม่ได้แล้ว 
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ Cephied68

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 27
Re: จบตำนานร้านดีๆอีกหนึ่งร้าน LIZE SPA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2020, 08:25:44 AM »
โชคดีผมเคยได้ขึ้นงานน้องก่อนออกมาทำร้าน ยังคิดถึงอยู่  :032:

ออฟไลน์ Automan01

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 31
Re: จบตำนานร้านดีๆอีกหนึ่งร้าน LIZE SPA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2020, 09:18:43 PM »
4 ร้านนี้ Alfa กับ Rachel ผมว่าคุณภาพกับราคาสวนทางกัน เด็กสวยก็มีแต่ราคาโดดไปหน่อย จังหวะผมอาจจะไม่ดี Like ยุคก่อยโอเคแวะเวียนไปบ่อยอยู่ แต่เปลี่ยนใหม่มานี่ยังไม่เคยลอง ลิเซ่ถ้าปิดก็น่าเสียดายอดเจอน้องลิเซ่ 555 ถึงหลังๆน้องไม่ค่อยได้มานั่งทักทาย แต่น้องๆที่น้องลิเซ่หามานี่ใช้ได้หลายคนเลย แต่เอาจริงๆก็ไม่มีใครเด็ดเท่าลิเซ่

ออฟไลน์ BoajaDarat

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2020, 03:25:43 PM »
ในประเด็นนี้ เห็นด้วยเลยครับ เรื่อง พีอาร์ กับความเอาใจใส่
ผมเที่ยวแค่ย่านบางนา แต่เจอพีอาร์แย่ๆรอบเดียว ถึงจะอยู่ย่านที่ทางเลือกไม่เยอะ ก็ไม่อยากไปเหยียบร้านนั้นอีกอ่ะนะ (ร้านกล้วย หรือ สตรอเบอรี่นั้นแหละ)

ร้านที่เขาว่าเด็ดๆดีๆไกลๆ ไม่เคยได้ไปลองงานเทพๆสักที ถ้าสถานการณ์โลกดีขึ้นก็อยากโดนสักครั้งนะ  :002:

ออฟไลน์ rickson

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2020, 02:10:23 AM »
คิดเหมือนกันหลายร้านเลย น่าจะเป็นสายเน้นสวยเหมือนกัน
ตอนนี้ยังมีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ popo139

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2020, 09:01:26 PM »
ยังไม่เคยไปซัก ที ได้ยินกิตติศัพท์มานาน ปิดไปซะแล้ว

ออฟไลน์ johnvivid

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2020, 03:47:29 PM »
เคยไปนวด lize ครั้งนึง....เจ้าของคือคนที่สวยๆนั่นเหรอ?....สวยจริงด้วยนะ
---สายจูบ---