ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าแนวโน้มราคาครอส จะเท่าใหร่ครับ หลังโควิด  (อ่าน 2565 ครั้ง)

ออนไลน์ โค้ง_ShellSee

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 13
ช่วงนี้ มีบางร้านที่ผมรู้จัก ก็ปรับตัวกัน รับที่ร้านบ้าง นัดนวดคอนโดบ้าง
แต่ปรับ Style ราคาครอส เป็น Flat rate 2500 ถ้วน B2B+จบ ไปเลย

ในมุมนักเที่ยว ถ้าเน้น"จบ" ก็ถือว่าน่าจ่าย แต่ถ้าเน้น "นวด" ก็เยอะไปหน่อย
มุมเด็ก ก็คงต้องยอมทำ เพราะบางคนไม่เคยรับงานจบ ราคาน้อยขนาดนี้ หรือแทบจะไม่ต้องการจบกับลูกค้า ก็ต้องยอมทำ ดีกว่าไม่มีเงินใช้

แต่ถ้าหลังโควิด คิดว่าจะออกมุมใหนครับ ช่วยวิะเคราะห์กัน ว่าราคาจะอัพขึ้นขนาดใหน ยังอยากไปนวดกันอยู่รึเปล่า

:011:

ออฟไลน์ Cephied68

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 27
Re: คิดว่าแนวโน้มราคาครอส จะเท่าใหร่ครับ หลังโควิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2020, 04:44:45 PM »
ขึ้นกับหลายปัจจัย กลุ่มนักเที่ยวขาประจำยังมาอยู่แน่นอนแต่โดยรวมๆกำลังทรัพย์น้อยลง ก็คงจะลดความถี่ในการเที่ยวลง ส่วนตัวผมว่ายังไงราคาน่าจะลงบ้างหรือมีโปรโมชั่นมากขึ้น

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
Re: คิดว่าแนวโน้มราคาครอส จะเท่าใหร่ครับ หลังโควิด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2020, 06:47:08 PM »
น้องๆ น้าๆ ที่ทำร้านนวดนาบที่ออกมาเรียกตัวว่านวดอิสระบางกลุ่ม ขึ้นราคาจากค่าคอร์ส + V.3 = 2K มาเป็น 2.5K อาจเป็นเพราะค่าสถานที่หรือเปล่า

น้องๆ ร้านนกป.เท่าที่เห็นโฆษณารับนอกสถานที่มีบางที่ราคาเท่าที่ร้าน บางที่อัพราคาขึ้นไปจากราคาร้านเป็นพันก็มี

ถ้าถึงเวลาเปิดร้านได้แล้วยังไม่ปรับราคาลง ลูกค้าที่เคยจ่ายสูงหายแน่ เพราะตัวเลือกกลับมาเยอะขึ้น