ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: หล  (อ่าน 6212 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaibus

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
Re: หลงน้องหนักมาก ช่วยแนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 05:50:41 PM »
เป็นอารมณ์​ความรู้สึกครับ​ ทำตามอารมณ์​ความรู้สึกสักพักแล้วความจริงจะปรากฏ​คือ​ 1.ถ้าน้องกับคุณสานต่อความสัมพันธ์​กันไป​ ปัญหาใหม่ๆจะเกิดขึ้น​ อารมณ์​ความรู้สึกใหม่จะเกิดคุณจะเผชิญ​กับความเครียดความกังวล​ใหม่​ว่าความสัมพันธ์​นี้มันจะดำเนินต่อไปอย่างไร​ ถ้าคุณจัดการแก้ปัญหานี้ได้​ หรือปัญหานี้มีความสำคัญน้อยกว่าอารมณ์​รู้สึก​ที่คุณมีต่อน้อง​ คุณก็จะไปต่อกับน้อง​  2.ถ้าความสัมพั เค้านธ์​ระหว่างน้องกับคุณไม่จริงจัง​ น้องแค่เล่นๆ​ ความจริงก็จะปรากฏ​ว่า​ น้องแค่เล่นๆ​ หรืออยากให้คุณเปย์​ ให้คุณมาติด​ มันไปต่อไม่ได้​ อารมณ์​ความรู้สึก​คุณก็จะค่อยๆจางไป​ คุณจะค่อยเลิกคิดไปเอง​ ตอนนี้แค่อารมณ์​มันยังสดใหม่

ขอบคุณครับ เห็นด้วยครับว่าอารมณ์มันยังสดใหม่ หวังว่าจะจางไปในเร็ววันครับ จริงๆก็เข้าใจความรู้สึกนี้ (ถึงบอกได้ว่ามันคือการหลง) ที่ผ่านมาก็เคยเจอน้องที่บริการดีจนทำให้หลงบ้างเหมือนกัน แต่ไม่ขนาดนี้ อาจเพราะน้องที่เคยเจอ ถึงจะบริการดี แต่เค้าก็ค่อนข้างชัดว่าทำงาน ไม่ได้มีจุดที่ทำให้เอามาคิดต่อได้แบบนี้

• *
Re: หลงน้องหนักมาก ช่วยแนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 05:53:28 PM »
อ่านตรงนี้ไว้ให้มากก ผมว่าท่านนี้คงเคยผ่านเรื่องมาเหมือนคุณนิแหล่ะ เพราะ pattern มันจะเป็น แบบ 2 ทางนี้
ผมก็เคยเป็นมาก่อนแบบคุณ ของผม มีทั้ง จบลง ที่ข้อ 1 และ ข้อ 2 มันเป็นแบบนี้
ถ้าจะจบแบบ happy endding คือ ของดี น้องมาทำแปปเดียว และ คลิ๊กกันจริงๆ

ใครมาพูดคุณกก็ไม่ฟังหรอกตอนนี้ เรียนรู้ด้วยตัวเองไปก่อน เดียวได้ฉลาดขึ้น อย่าทำให้เสียการงาน การเงินพอ หาเงินให้เก่งๆเค้าไว้ ผมบอกเลย มีเรื่องให้หมดเงินเยอะ

คุณเลือกที่จะมีความสุขได้ เงินคุณเป็นของคุณ ใช้มันซื้อความสุข แต่อย่าให้เค้าหลอกจนหมดตัวหล่ะ ใช้จ่ายแค่ที่เค้าควรจะได้พอ

ขอบคุณมากๆครับ จริงๆปกติผมคิดว่าผมมีวินัยการเงินค่อนข้างดีเลยนะ ตอนมาเที่ยวก็แบ่งไว้เลยว่าเดือนนึงให้งบตัวเองมาหาความสุขเท่าไร แต่สถานการณ์ตอนนี้ผมเกินงบไปเยอะละ 555

จะพยายามลิมิตตัวเองให้ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 05:54:47 PM »
อย่าเลยครับ เดี๋ยวมีปัญหา เจอน้องแค่ในร้านพอ
ผมเคยไปซ้ำน้องบ่อยขอไลนมา วันนึงน้องทักมาอยากเจอ ผมนัดไปเจอที่ห้อง เพราะร้านน้องไปไม่สะดวก
แต่แค่ไปหาจบก็กลังครับ ไม่สานต่อ
ขึ้นงานบ่อยจนน้องคุ้น

ขอบคุณครับ

ไม่สานต่อคือไม่ได้คุยอะไร แค่เวลาเจอกันก็เปลี่ยนจากร้านเป็นที่ห้อง แล้วก็จบตรงนั้นใช่มั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 06:07:47 PM »
ปัญหาของพวกหลงผู้หญิง หนุ่มโอนไวคือ

คุณเจอผู้หญิงไม่มากพอ  ในชีวิตคุณไม่ค่อยเจอผู้หญิงไม่มีเพื่อนผู้หญิง

อยากแก้ไม่ให้หลงง่ายมาก  ไปเจอผู้หญิงให้มากขึ้น  ไม่ต้องเที่ยวก็ได้แต่ไปหาไปคุยกับเพื่อนผู้หญิงวัยเดียวกับคนที่คุณหลง  คุยกับผู้หญิงให้เยอะๆ  หรือถ้าจะแก้จากการเที่ยวก็ไปร้านอื่นให้มันหลากหลายบ้าง  ไม่ใช่เที่ยวมันแต่ร้านนี้  เจอคนสวยเจอสายบู๊เจอสายอ้อนเอาให้หมด   ของแบบนี้มันต้องใช้เวลาแต่ถ้าวันนี้คุณไม่ทำอย่าหวังว่าจะเลิกหลงได้  คุณจะหมดตัวก่อนถึงจะตาสว่างได้

มีอะไรถามมาแล้วกัน

ขอบคุณครับ จริงๆแล้วเพื่อนส่วนใหญ่ผมก็เป็นเพื่อนผู้หญิงครับ แทบไม่มีเพื่อนผู้ชายเลย แต่ยอมรับว่าประสบการณ์เที่ยวผมค่อนข้างน้อย อาจจะเจอมาไม่หลากหลายเท่าไร อาจจะเป็นเพราะปกติผมชอบเลือกน้องแนวใสๆ เด็กๆ มาไม่นานด้วยแหละ น้องกลุ่มนั้นเลยอาจจะไม่มืออาชีพมาก  พอมาเจอคนเป็นงาน เลยเป๋ไปหน่อย

แต่จริงๆ ผมก็คิดว่าคงไม่มีปัญญาจะไปเปย์ใครได้ เพราะขนาดแค่เริ่มไปบ่อย ยังไม่ได้เปย์ใครก็มีอีกใจที่รู้สึกเสียดายตังค์มาละครับ

ผมขอถามอีกนิดครับ ผมสงสัยว่าทำไมตอนที่จะผมจะให้ทิปจบน้อง น้องบอกว่าให้ทำไม ไม่เอา หรือว่าน้องจะวัดใจ แต่ผมไม่ใช่ขาประจำร้าน ถ้าเกิดวัดใจแล้วผมไม่ให้จริงๆแล้วไม่มาอีกก็แย่สิครับ  ส่วนเรื่องอื่นยังพอเข้าใจครับ ว่าเป็นเซอร์วิสที่ดี + เทคนิคให้เราติดใจ แต่เรื่องเงิน ซึ่งจริงๆเป็น point หลักของการทำงาน ผมยังไม่เข้าใจ

ขอบคุณอีกรอบครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 06:12:20 PM »
ที่เล่ามานั้นน้องก็แค่เซอร์วิสดีตามมาตรฐานที่จะทำให้ลูกค้ามาใช้บริการอีกเท่านั้น

ขอบคุณครับ  ผมอาจจะไม่ได้เจอมาหลากหลายมาก และไม่ค่อยเจอคนเซอร์วิสดีๆ เท่าไร เลยเป็นแบบนี้

ลองพิจารณาดูอีกทีมันก็คงเป็นเซอร์วิสดี บวกกับลูกเล่นต่างๆที่ทำให้ลูกค้าติดใจจริงๆ

ตอนนี้ผมคิดว่า ถ้ากลับไปซ้ำน้องอีก ก็คงไปในฐานะที่เราอยากได้รับการบริการที่ดีครับ (หวังว่าจะทำได้จริงๆ)

ออฟไลน์ Rohan✍

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 07:45:59 PM »
เป็นสมาชิคมาหลายปี ไม่เคยโพสหรือส่งการบ้านอะไรเรย แต่เหนกระทู้นี้แล้วอยาก log in เข้ามาตอบทันที
ผมก็เคยโดนมาเหมือนกัน เข้าใจความรู้สึกเรย เคสผมน้องปกติทำพวกนั่งdrink กับถ่ายแบบ แต่จำเป็นต้องใช้เงิน เรยได้เจอกันบังเอิญ (หลังเจอกันครั้งแรกน้องก็ขอadd line และมีเจอกันข้างนอกบ้าง) จริงๆผมก็พยายามไม่เอาใจไปผูกพันและคิดว่าน้องทำเพราะเดือดร้อนเรื่องเงิน แต่พอไปส่องเฟสทีไร มันหวั่นไหวและคุมตัวเองไม่ได้ซะงั้น55 แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจไม่สานต่อครับ พอคิดถึงผลลัพธ์ในระยะยาวแล้วมันไม่คุ้มจริงๆ เรายังเจอน้องคนอื่นได้อีกเยอะอาจจะคลิ้กมากว่าคนนี้ก็ได้ อย่าเอาใจไปผูกกับใครเป็นกำลังใจให้ครับ

ออนไลน์ อีกา

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 18
  • ภาคีแห่งรัตติกาล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 08:35:03 PM »
ถ้าถามว่าน้องใช้ชื่ออะไร  ร้านไหน  พี่ก็คงไม่บอกผมแน่เลย  ใช่ไหมครับ
แม้สายโลหิตจะหลั่งไหลจนชีพวาย
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 08:43:28 PM »
เป็นสมาชิคมาหลายปี ไม่เคยโพสหรือส่งการบ้านอะไรเรย แต่เหนกระทู้นี้แล้วอยาก log in เข้ามาตอบทันที
ผมก็เคยโดนมาเหมือนกัน เข้าใจความรู้สึกเรย เคสผมน้องปกติทำพวกนั่งdrink กับถ่ายแบบ แต่จำเป็นต้องใช้เงิน เรยได้เจอกันบังเอิญ (หลังเจอกันครั้งแรกน้องก็ขอadd line และมีเจอกันข้างนอกบ้าง) จริงๆผมก็พยายามไม่เอาใจไปผูกพันและคิดว่าน้องทำเพราะเดือดร้อนเรื่องเงิน แต่พอไปส่องเฟสทีไร มันหวั่นไหวและคุมตัวเองไม่ได้ซะงั้น55 แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจไม่สานต่อครับ พอคิดถึงผลลัพธ์ในระยะยาวแล้วมันไม่คุ้มจริงๆ เรายังเจอน้องคนอื่นได้อีกเยอะอาจจะคลิ้กมากว่าคนนี้ก็ได้ อย่าเอาใจไปผูกกับใครเป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ เล่นเอาว้าวุ่นยังกับตอนเป็นวัยรุ่นเลยผม

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 08:45:22 PM »
ถ้าถามว่าน้องใช้ชื่ออะไร  ร้านไหน  พี่ก็คงไม่บอกผมแน่เลย  ใช่ไหมครับ

บอกได้ครับ หลังไมค์นะครับ

ออฟไลน์ win-gap

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 08:51:44 PM »
ขอบคุณครับ จริงๆแล้วเพื่อนส่วนใหญ่ผมก็เป็นเพื่อนผู้หญิงครับ แทบไม่มีเพื่อนผู้ชายเลย แต่ยอมรับว่าประสบการณ์เที่ยวผมค่อนข้างน้อย อาจจะเจอมาไม่หลากหลายเท่าไร อาจจะเป็นเพราะปกติผมชอบเลือกน้องแนวใสๆ เด็กๆ มาไม่นานด้วยแหละ น้องกลุ่มนั้นเลยอาจจะไม่มืออาชีพมาก  พอมาเจอคนเป็นงาน เลยเป๋ไปหน่อย

แต่จริงๆ ผมก็คิดว่าคงไม่มีปัญญาจะไปเปย์ใครได้ เพราะขนาดแค่เริ่มไปบ่อย ยังไม่ได้เปย์ใครก็มีอีกใจที่รู้สึกเสียดายตังค์มาละครับ

ผมขอถามอีกนิดครับ ผมสงสัยว่าทำไมตอนที่จะผมจะให้ทิปจบน้อง น้องบอกว่าให้ทำไม ไม่เอา หรือว่าน้องจะวัดใจ แต่ผมไม่ใช่ขาประจำร้าน ถ้าเกิดวัดใจแล้วผมไม่ให้จริงๆแล้วไม่มาอีกก็แย่สิครับ  ส่วนเรื่องอื่นยังพอเข้าใจครับ ว่าเป็นเซอร์วิสที่ดี + เทคนิคให้เราติดใจ แต่เรื่องเงิน ซึ่งจริงๆเป็น point หลักของการทำงาน ผมยังไม่เข้าใจ

ขอบคุณอีกรอบครับ

ตอบแทนนะครับ​ เรื่องทิปจบน้องเค้าอาจชอบคุณ​ แต่เห็นคุณไม่ใช่สายเปย์​ ก็เลยไม่เอา​ก็เป็นได้​ และที่สำคัญมันไม่จบนี่ครับ​ แค่บังเอิญ​หลุด

ให้ผมเดาอารมณ์​คุณตอนนี้โคตร​ลังเลสับสน​ คุณจะสานต่อหรือพอแค่นี้​ก็ได้​ แต่คุณต้องบริหารจัดการปัญหาและอารมณ์​ของคุณที่ตามมาให้ได้​ การเล่นกับอารมณ์​ความรู้ของตัวเองหรือคนอื่น​ ต้องเล่นให้เป็นจัดการให้ได้​ อารมณ์​เป็นสิ่งน่ากลัวนะครับ