ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เด๋วนี้บอร์ด hot homework เป็นห้องโปรโมทร้าน funky ไปแล้วหรอครับ  (อ่าน 4722 ครั้ง)

ออฟไลน์ panyadecha

• Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 393
ต้องขอ อภัยเจ้าของกระทู้ ถ้าตอบไม่ถูกใจ

ผม เองเป็น คน นึงที่ เที่ยว ร้านนี้ สามารถบอกได้ว่า เที่ยวอยู่ร้านเดียวเลยตอนนี้

อดีตกาล  คือเที่ยวมา สิบกว่าปี เที่ยวหลากหลายร้าน ก็ ส่งการบ้านตามที่เที่ยวมาทุกร้านที่ไปขึ้น

บางครั้งผมส่งการบ้าน ผม ก็ตะขิดตะขวงใจ กับ คนที่มาบ่นโดยเฉพาะห้อง HOT  ว่าเป็นหน้าม้า เชียร์เด็ก

คือ ผมเอง ถ้า เที่ยวแล้วหล่น ผมไม่เขียนการบ้าน ถ้า ไม่หล่น ก้อ เขียนไป ว่าน้องทำอะไรบ้าง ไม่มีอะไรมากมาย

ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับร้าน  แต่ คุยกะน้อง ก้อช่วยน้องในการส่งการบ้าน(สำหรับน้องๆที่เขายอมให้ส่งการบ้านนะครับ)

ีชีวิตผม มันก้อ ถือว่า แก่ แล้ว เลย เที่ยวที่ผมสบายใจ สบายๆ เอาแบบ

1 ใกล้ สะดวกกับผม
2  Pr ไม่งี่เง้า  กับผม คือ เทคแคร์ดี
3  มีเด็กให้เลือก ไม่มี ก็ขึ้นซ้ำ น้องๆ

ไม่ได้โหยหาย วิ่งตามหา เด็ก ที่จะ ขึ้น

แต่ถ้ามี หลุดมาใหม่  แล้ว เราถูกใจ ก็ ชึ้นน้องเขา
ผมว่า เพื่อนๆ ที่อ่าน  ไม่ถูกใจ ก้อ ไม่อ่าน หรือ อ่านแล้ว คิดว่า ไม่ใช่ก็ ข้ามๆ ปล่อยไปบ้าง

ส่วนห้องการบ้านปกติ นักเที่ยว เขาก็ คงเขียนเอาส่วนลดในการเที่ยวครั้งต่อไป ก็เป็นโปรโมชั่นของร้านเขา
ถ้าร้านอื่นทำบ้าง ก็ จะมีคนเขียนมากขึ้น  แต่ในห้อง HOT  คุณลองไปดู นักเที่ยวบางคน เป็นสมาชิกมากกว่าสิบปีเยอะ
เที่ยวมาหลากหลายที่ ตลอด 10 ปี  แต่ อย่างที่บอก ผมมันอายุเยอะ เลย เอาที่สะดวกผม ที่คุยกับร้านแล้ว จริตมันตรงกัน
ก้เลยไปใช้ บริการ ช่วงหลังผมว่างๆ คือวัยจะปลดระวางจากหน้าที่การงาน เลย เที่ยวเยอะ ส่งการบ้านเยอะ ไม่ได้มีอะไรมากมายครับ

ผมไปนั่งเล่นที่นี่  เห็นเพื่อนๆ ที่ไปเที่ยว วัยเกิน 50 เยอะเลยนะครับ ลูกค้าเยอะ น้องๆ ก็เยอะ

555 พี่tomi หัวอกและวัยใกล้เคียงผมเลย

เข้ามาเห็นด้วยอีกเสียง ผมก็เที่ยวหลากหลาย

จนมาลงตัวที่สบายใจสุดๆ อ่อเพิ่มอีกข้อใกล้บ้านหนีง่าย555

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 118
ผมว่าถ้ามันเยอะขนาดนี้ตั้งเป็นห้องการบ้าน Funky spa ไปเลยดีกว่าครับ เลื่อนๆดูน่าจะ 80 เปอร์เซ็นของการบ้านเลยเเล้วดันกระทู้กันถี่มาก ถ้าเป็นเเบบนี้ใครจะกล้าเขียนการบ้าน เขียนไปเเปปๆๆก็ตกไปอยู่ท้ายๆ

ห้องHot homework...คนตั้งกระทู้ได้มีไม่เยอะหรอกครับ
ไม่เหมือนห้องปกติที่สมาชิกคนไหนก็ส่งการบ้านได้

กระทู้ไม่ตกเร็วเหมือนห้องปกติ

ออฟไลน์ LOCOMOTIVE รถจักรน้อย หุ้มเกราะ มุดอุโมงค์

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 39
อย่าไปคิดไรเยอะ ต้องลองไปดูเอง ห้อง hot homework หลายๆยุส เป้นคนเก่าคนแก่ มาตั้งบอรืดเก่าแล้วนะ ความน่าเชื่อถือสูงมาก มีตัวตน ของ น้อง ร้าน คนเที่ยวจริงๆ

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
เดี๋ยวว่าง ๆ จะมาอธิบายให้นะ ว่ามันเป็นจั่งซี่จั่งซั่น
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ panyadecha

• Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 393
เอ๊ เรามีวิธีดูอย่างไรว่าเป็นการบ้านหน้าม้าหรือคะ ?
 เค้าอยากทราบเป็นความรู้  :81:

เพราะหน้าม้าในมุมมองของหนูคือ
 เขาจ้างมาเที่ยว มาโปรโมท เป็นการบ้านนั่งเทียน ไม่ได้เกิดขึ้นจริง
 เหมือนหน้าม้าจ้างกรี๊ด ยิ้มแย้ม ปรบมือ กรี๊ดสนุก  :84:

หนูเล่นเว็บนี้มาสักพักก็แอบอ่านการบ้านมาพอสมควรนะ
 โดยเฉพาะของฟังกี้ (เพราะอยากรู้ว่าเราทำงานดีมั้ยนะ.. 5555)
 ก็ยังรู้สึกว่า ผู้ส่งทุกคนเขาตั้งใจเขียนจริงๆ นะคะ
 อาจสั้นบ้างยาวบ้าง เป็นสไตล์ของแต่ละบุคคล

ส่วนที่ร้านจะสมนาคุณอย่างไรต่อลูกค้าที่ส่งการบ้าน
 ก็เป็นนโยบายที่แต่ละร้านคงมีแตกต่างกัน
 และทุกร้านก็ต้องมีลูกค้าที่เที่ยวประจำๆ เป็นเรื่องธรรมดา ^^

ถ้าจะเห็นบ่อยๆ ไปบ้าง ก็อย่าเพิ่งเบื่อกันเลยนะคะ ^^
 หนูคิดว่าการที่บอร์ดการบ้านคึกคัก มีอัพเดททุกวันก็เป็นสิ่งที่ดีนะ

หากผิดพลาดประการใดกราบขออภัยนะคะ  =^ v ^=

ความคิดความอ่านของเชอบัว นี่ไม่ธรรมดาจริงๆ

สงสัยจะต้องไปแลกเปลี่ยนเป็นการส่วนตัวบ้างแล้ว คริคริ

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 773
ความคิดความอ่านของเชอบัว นี่ไม่ธรรมดาจริงๆ

สงสัยจะต้องไปแลกเปลี่ยนเป็นการส่วนตัวบ้างแล้ว คริคริ

น่าน​ พี่​เรา​หาข้ออ้างอีกแล้ว
เที่ยวไปตามใจฝัน

ออฟไลน์ 🐻 ❄️ Bear ที่ไม่ได้แปลว่าหมี 🐻 ❄️

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 1030
  • Uncen line id @456gkhgr
    • https://lin.ee/hkZiUBY
ต้องขอ อภัยเจ้าของกระทู้ ถ้าตอบไม่ถูกใจ

ผม เองเป็น คน นึงที่ เที่ยว ร้านนี้ สามารถบอกได้ว่า เที่ยวอยู่ร้านเดียวเลยตอนนี้

อดีตกาล  คือเที่ยวมา สิบกว่าปี เที่ยวหลากหลายร้าน ก็ ส่งการบ้านตามที่เที่ยวมาทุกร้านที่ไปขึ้น

บางครั้งผมส่งการบ้าน ผม ก็ตะขิดตะขวงใจ กับ คนที่มาบ่นโดยเฉพาะห้อง HOT  ว่าเป็นหน้าม้า เชียร์เด็ก

คือ ผมเอง ถ้า เที่ยวแล้วหล่น ผมไม่เขียนการบ้าน ถ้า ไม่หล่น ก้อ เขียนไป ว่าน้องทำอะไรบ้าง ไม่มีอะไรมากมาย

ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับร้าน  แต่ คุยกะน้อง ก้อช่วยน้องในการส่งการบ้าน(สำหรับน้องๆที่เขายอมให้ส่งการบ้านนะครับ)

ีชีวิตผม มันก้อ ถือว่า แก่ แล้ว เลย เที่ยวที่ผมสบายใจ สบายๆ เอาแบบ

1 ใกล้ สะดวกกับผม
2  Pr ไม่งี่เง้า  กับผม คือ เทคแคร์ดี
3  มีเด็กให้เลือก ไม่มี ก็ขึ้นซ้ำ น้องๆ

ไม่ได้โหยหาย วิ่งตามหา เด็ก ที่จะ ขึ้น

แต่ถ้ามี หลุดมาใหม่  แล้ว เราถูกใจ ก็ ชึ้นน้องเขา
ผมว่า เพื่อนๆ ที่อ่าน  ไม่ถูกใจ ก้อ ไม่อ่าน หรือ อ่านแล้ว คิดว่า ไม่ใช่ก็ ข้ามๆ ปล่อยไปบ้าง

ส่วนห้องการบ้านปกติ นักเที่ยว เขาก็ คงเขียนเอาส่วนลดในการเที่ยวครั้งต่อไป ก็เป็นโปรโมชั่นของร้านเขา
ถ้าร้านอื่นทำบ้าง ก็ จะมีคนเขียนมากขึ้น  แต่ในห้อง HOT  คุณลองไปดู นักเที่ยวบางคน เป็นสมาชิกมากกว่าสิบปีเยอะ
เที่ยวมาหลากหลายที่ ตลอด 10 ปี  แต่ อย่างที่บอก ผมมันอายุเยอะ เลย เอาที่สะดวกผม ที่คุยกับร้านแล้ว จริตมันตรงกัน
ก้เลยไปใช้ บริการ ช่วงหลังผมว่างๆ คือวัยจะปลดระวางจากหน้าที่การงาน เลย เที่ยวเยอะ ส่งการบ้านเยอะ ไม่ได้มีอะไรมากมายครับ

ผมไปนั่งเล่นที่นี่  เห็นเพื่อนๆ ที่ไปเที่ยว วัยเกิน 50 เยอะเลยนะครับ ลูกค้าเยอะ น้องๆ ก็เยอะ
+1 ให้พี่โทมิ ครับ หมดเวลาวิ่งหาเดก แล้ว  ล่ะ 
ลายแทงการบ้าน :: https://lin.ee/hkZiUBY
รีวิวเฉพาะกิจ :: https://t.me/+QbRLZ_kst3o4MTU1

ข้อความตอบช้าทักลิ้งไวกว่า☝🏻☝🏻☝🏻 ข้อความตอบช้าขออภัย ทักลิ้งไวกว่า☝🏻☝🏻☝🏻   h

ออฟไลน์ siskiyou

• *
  • Like: 100
  • Collect more Beautiful Memories
เป็นร้านที่ผมเที่ยวอยู่ที่เดียวตอนนี้ Funky :81:

- น้องๆเยอะ ทำให้แข่งขันกันเองด้านการบริการ

- PR.รู้ใจลูกค้า จดจำรายละเอียดได้เกือบทุกคน ว่าลูกค้าชอบแบบไหน สเปคยังไง

- บรรยากาศร้านผ่อนคลาย สบายๆ นั่งเล่น ไม่ถูกใจก็กลับบ้าน ไม่มีการชักสีหน้า
พีอาร์เต็มใจบริการทุกคน

- ราคายุติธรรม สามารถเปิดด้วยคอร์ส body ก่อนได้ จะไหลยาวก็มาจ่ายเพิ่ม

- มีส่วนลดการบ้าน ทำให้ลูกค้าที่ได้รับการบริการที่ดี จะส่งการบ้าน

- ผู้บริหารมีวิสัยทัศน์ ปรับปรุงทุกๆด้าน ชนะใจลูกค้าในระยะยาว บางวันแค่บ่ายโมง ห้องก็เต็มแล้ว

บ้านผมอยู่แถวเลียบด่วน มีร้านในระยะที่เดินไปได้อยู่ 4-5 ร้าน เคยไปก็ไม่โดนใจ
แถมบางร้าน เราบอกยังไม่ถูกใจ โดนพีอาร์ชักสีหน้าใส่ซะงั้น เลยไม่ไปอีกเลย

ร้านก็ดูแลน้องๆดี บางช่วงมีการทำอาหารมาแบ่งปันน้องให้ทานกัน ไม่มีการตัดเงินซี้ซั้ว
ผมชอบซื้อขนมอร่อยๆไปฝากพีอาร์บ้างบางโอกาส แต่พีอาร์ก็เรียกน้องทานด้วยทุกครั้ง
อยู่กันเหมือนพี่น้อง

น้องบางคนเลิกทำงานไปแล้ว ถึงวันเกิด ทางร้านยังโอนเงินไปให้เป็นของขวัญ
สิ่งเล็กๆที่ร้านทำ ทำให้ได้ใจน้อง
ใจแลกใจ

อาจมีบางเรื่องที่ร้านบกพร่องบ้าง แต่ผมก็ไม่ได้เอามาใส่ใจ
ถ้าท่านเจ้าของกระทู้มีร้านที่ให้บริการแบบนี้ ตามรูปแนบ
ลองแนะนำมาได้ครับ
ผมจะลองแวะไปดูบ้าง

ออฟไลน์ พญากระปู๋

• ....นิพพานอยู่ในใจ ความจังไรอยู่รอบตัว....
  • *
  • Like: 285
  • กินข้าวเย็นเป็นพญา
จะว่าไป ร้านอื่น ก็ไม่ลงการบ้าน กันเอง มากกว่า ครับ

หวงเด็ก บ้างก็มี เด็กไม่อยากลงบ้างก็มี

ยุคนี้ มันยุคข้อมูลข่าวสาร ครับ
" ผลิตการบ้าน ระดับ High Performance เท่านั้น "
รับชม สาวๆ ก่อนใคร >>>Click

ออฟไลน์ ΛgєиƬ ßαυєR

• Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 1418
อย่าไปคิดไรเยอะ ต้องลองไปดูเอง ห้อง hot homework หลายๆยุส เป้นคนเก่าคนแก่ มาตั้งบอรืดเก่าแล้วนะ ความน่าเชื่อถือสูงมาก มีตัวตน ของ น้อง ร้าน คนเที่ยวจริงๆ

.. คำว่าคนเก่า ยังไม่เท่าไหร่ .. มาสะเทือนใจตรงคนแก่ เนี่ยแหละท่าน ..

:004: :004: :004:

.. ปล. มาฟังกี้ทีไร รู้สึกเหมือนเป็นศาลาพักใจชายวัยดึก รวมตัว
แบบไม่ได้นัดหมาย หาน้องวัยเอ๊าะมากะชุ่มกะชวยกันถ้วนหน้า
..

:048: :048: :048: