ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 2645 ครั้ง)

ออฟไลน์ kingzadragon1

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
.
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2021, 05:37:23 AM »
.

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
Re: เที่ยวอย่างเดียวไม่คิดแต่งงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2021, 09:05:13 AM »
...
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ loveslaver

• *
  • Like: 5
Re: เที่ยวอย่างเดียวไม่คิดแต่งงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2021, 10:00:01 AM »
ยินดีกับคุณ conanman ด้วยที่ได้เจอผู้หญิงที่จะเป็นคู่ครองในอนาคตครับ

แต่ผมสงสัยอย่างหนึ่ง
เห็นคุณเคยบอกในกระทู้ที่คุณตั้งขึ้นมาเองว่า จะไม่เข้ามาที่นี่อีกแล้ว
คำว่า "ที่นี่" ถ้าใครอ่านก็เข้าใจว่า คือ เว็บนี้
แต่ผมก็โอเคนะ ที่คุณยังกลับเข้ามาเล่น มาอ่าน มาตอบในเว็บนี้ครับ

ออฟไลน์ atcTH

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2021, 04:08:49 PM »
ยินดีกับคุณ conanman ด้วยที่ได้เจอผู้หญิงที่จะเป็นคู่ครองในอนาคตครับ

แต่ผมสงสัยอย่างหนึ่ง
เห็นคุณเคยบอกในกระทู้ที่คุณตั้งขึ้นมาเองว่า จะไม่เข้ามาที่นี่อีกแล้ว
คำว่า "ที่นี่" ถ้าใครอ่านก็เข้าใจว่า คือ เว็บนี้
แต่ผมก็โอเคนะ ที่คุณยังกลับเข้ามาเล่น มาอ่าน มาตอบในเว็บนี้ครับ

ผมก็เคยเห็นที่คุณโคนันโพสไว้ แต่ที่คุณโคนันโพสวันนี้ ผมว่าเค้าเตือนเพื่อนที่ยังเที่ยวอยู่ ที่เค้าพยายามบอกนั้น หวังดีกลับทุกคนและส่วนรวม คำพูดคำจาก็โอเค ที่ควรด่าคือพวกที่ โพสการบ้านเชิญชวนกันไปเที่ยวในตอนนี้ ผมเห็นร้านที่ดีๆหลายร้านมีจิตสำนึกต่อส่วนรวม เค้าออกตัวปิดบริการตั้งแต่ยังไม่ ล๊อกดาว บางร้านปิดตั้งแต่ยอดคิดเชื้อเริ่มขึ้นเยอะ ผมก็อยกาเที่ยวครับ แต่ อยากเที่ยวไปอีกนานๆ ไม่ใช่ไปครั้งสองคร้้ง แล้วติดมานอนโซมรอความตาย

ถ้าวันนี้ไปเที่ยวกลัวน้องจะไม่มีกิน ตอนนี้คนเที่ยวก็จะไม่มีกินแล้วเพราะ เศรษฐกิจฉิบหายมากแล้ว ถ้าคุณรักน้องๆ โอนตังให้น้องไปใช้เลยครับ ไม่ต้องไปเสี่ยง

ส่วนเรื่องเที่ยวหรือแต่งงาน สักวันคุณจะรู้สึกว่า ไปเที่ยวคนที่นอนกะคุณก็แค่นอนด้วย ไม่ใช่คู่ชีวิตที่คุณจะได้รับกำลังใจ หรือความหวังดีห่วงใยอย่างจริงใจ ไม่ใช่คนที่จะพร้อมช่วยเหลือเวลาที่คุณต้องการ ไม่ใช่คนที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขกะคุณไปในยามคุณแก่ มันเป็นความสุขแค่ตรงนั้นเวลานั้น ภรรยาคุณจะเป็นเพื่อนคู่คิดเพื่อนร่วมชีวิตไปกับคุณ

มันคนละจุดมุ่มหมายกันครับ

ออฟไลน์ อ่านหาพ่อง

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 154
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2021, 09:41:38 PM »
ผมว่านะ ใครชวนเที่ยวช่วงนี้อ่ะ หวังร้าย แต่ ใครเตือนสติอย่าพึ่งเที่ยวเลยช่วงนี้อ่ะ หวังดี เข้าใจว่า มันเป็นเรื่องส่วนตัวต้องกินต้องใช้ทุกคนใครอยากเที่ยวอยากเปิดร้านอะไรก็ตาม แต่เราเหมือนลงเรือลำเดียวกัน ควรช่วยๆกัน ยกตัวอย่าง ตอนนี้ทุกคนเกลียดลุงข้างบ้าน อยากด่าอยากว่า อยากให้เค้าออกๆไป แต่ทำไปมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นมา สู้ช่วยๆกันให้มันผ่านๆพ้นๆไปรักษาชีวิตตัวเองและครอบครัว เอาไว้วันข้างหน้าดีกว่า

ออฟไลน์ akasuri

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2021, 10:42:27 PM »
ผมว่านะ ใครชวนเที่ยวช่วงนี้อ่ะ หวังร้าย แต่ ใครเตือนสติอย่าพึ่งเที่ยวเลยช่วงนี้อ่ะ หวังดี เข้าใจว่า มันเป็นเรื่องส่วนตัวต้องกินต้องใช้ทุกคนใครอยากเที่ยวอยากเปิดร้านอะไรก็ตาม แต่เราเหมือนลงเรือลำเดียวกัน ควรช่วยๆกัน ยกตัวอย่าง ตอนนี้ทุกคนเกลียดลุงข้างบ้าน อยากด่าอยากว่า อยากให้เค้าออกๆไป แต่ทำไปมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นมา สู้ช่วยๆกันให้มันผ่านๆพ้นๆไปรักษาชีวิตตัวเองและครอบครัว เอาไว้วันข้างหน้าดีกว่า

ถ้ามีจิตสำนึกของความเป็นคนอยู่บ้าง น่าจะคิดได้นะครับว่าบอร์ดกระปู๋ ไม่ควรลากเอาการเมืองเข้ามา
ก็เห็นมีแต่ฝั่งเดียวนี่แหละ ที่ไร้จิตสำนึกกาละเทศะแบบนี้
46 หรือ 6 ขวบ??

ออฟไลน์ compaq

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2021, 02:12:04 PM »
ช่วยๆกันไม่ให้โรคแพร่ระบาดไปมากกว่านี้ไม่น่าเกี่ยวกับการเมืองนะครับ ไอ้ที่แอบเปิดกันอยู่นี่ก็ผิดกฏหมายทั้งนั้น เห็นแก่ส่วนรวมบ้างครับ ร่วมมือกันให้โรคร้ายมันผ่านไป คนที่เค้าปฏิบัติตามกฏหมายจะได้มีโอกาสกลับมาเปิดได้เร็วขึ้น ยกเว้นคนที่เป็นเจ้าของร้านอยากมีรายได้โดยไม่คำนึงถึงส่วนรวมก็ตามใจท่านครับ ถ้าเกิดคลัสเตอร์ใหม่ก็ออกมาแสดงความรับผิดชอบด้วยละ
กัน

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 773
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2021, 03:15:41 PM »
คิดว่ามันจะดีม้ัยครับ ในกรณีถ้ามีเงินมากๆ

ตามสะดวกครับ เราอยู่ในกลุ่มที่มีความคิดหลากหลาย
อะไรที่ทำแล้ว คนอื่นไม่ได้เดือดร้อนกับการกระทำของเรา
ก็จัดการไปตามสบายครับ

ไม่อยากให้กระทู้นี้ กลายเป็นพูดถึงคุณ  conanman นะครับ
เที่ยวไปตามใจฝัน

ออฟไลน์ kingzadragon1

• *
.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2021, 03:39:09 AM »
.

ออฟไลน์ Capuchinoman27

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2021, 08:57:48 AM »

...++ 100 เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  :044: