ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดถึงงานหรือฟีลน้องๆที่เลิกทำกันไปแล้วบ้างไหมครับ  (อ่าน 2618 ครั้ง)

ออฟไลน์ กระซิกๆ2

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 9
มีใครเป็นเหมือนผมไหม บางวันก็นั่งนึกถึง บรรยากาศ ฟีลเก่าๆ กับเด็กเก่าๆ ที่เลิกทำไปแล้ว

บางคนทำจนเลิก บางคนจากเป็นน้อง พอเลิกทำก็กลายเป็นเพื่อน บางคนก็เข้าไปส่องดูเฟสซ้ำๆ อยากทักไปถาม

อยากนัดเจอ อยากจะพิมพ์ถามว่ายังทำงานอยู่ไหม ย้ายไปร้านไหนหรือป่าว ก็ไม่กล้าพิมพ์  :030:

มีท่านใดเคยมีประสบการณ์แบบนี้ แล้วทักไปถามน้องๆที่เลิกทำไปแล้วตรงๆบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ โค้ง_ShellSee

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 13
อดีตผมก็จำเก่งนะ  บางคนที่ขึ้นมา แค่กลับบ้าน นอนหลับตา K ยังแข็งต่อทั้งคืน ไม่ดีต่อสุขภาพจิตครับ
ยิ่งน้องที่ K กับ HE พอดีกัน ฟิลลิ่งความมันส์ ยังติดกระปู๋ อยู่เลย

และถ้ายังติดต่อได้ผมก็ทักครับ แต่ไม่กล้าถามตรงๆ ก็น้องเลิกไปแล้ว ให้ถามให้อะไรล่ะคับ
คนที่เคยถามไป น้องก็บอกว่า ก็หนูเปลี่ยนงานแล้ว หนูเลิกทำแล้ว หนูมีลูกแล้ว หนูได้งานใหม่แล้ว
แต่วันก่อน น้องคนนึงโทรมาหา บอกว่า หนูหลอกไปพี่เยอะ หนูขอโทษไม่สบายใจ ตอนนี้หนูพอมีฐานะแล้ว โอนตังคืนพี่ 2 หมื่นได้มั๊ย..
ผมก็เอางัยดีล่ะ  .. อย่าโอนเลย (ในใจไม่ได้อยากได้ตัง แต่อยากได้ตัว 5555)

:84:
ทำใจครับ น้องเค้าไม่อยู่ฐานะให้นัดเยแล้ว ที่ฟอลน้องๆอยู่ บล๊อคๆ ลบๆ ทิ้งให้หมด จะทำให้ลืมง่ายขึัน

สิ่งที่ผ่านไปแล้วคือเรื่องจำ สิ่งที่ทำปัจจุบันคือเรื่องจริง  เอาใหม่ .. ย้ำครับ หาเอา.. ใหม่
แต่จะให้ตรงใจ หายากหน่อย ต้องหาบ่อยๆ เพราะสมัยนี้ Many HE in the world.

ตบท้ายอีก 1 วลี
PR ถามผมชอบอะไร ผมบอกชอบนั้นนี่  PR บอกเรื่องมากไม่ดีพี่ น้องก็มี HE เหมือนกัน   เอ้า..

ออฟไลน์ kissend

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
เป็นอยู่ครับ และคงเป็นไปเรื่อยๆตราบที่ยังเที่ยวอยู่

ยิ่งเป็นน้องๆที่คลิกกัน คุยกันถูกคอ งานพอดีถูกใจ  บางทียังไม่ถึงเวลาที่น้องจะเลิกทำงานนี้ แต่ใจมันก็แอบหวิวๆ คิดไปไกลแล้วครับว่าสักวันน้องก็คงต้องออกจากวงการไปมีชีวิตใหม่ เราก็คงได้แต่เก็บน้องไว้ในความทรงจำ คิดถึงช่วงเวลาที่เคยดีต่อกันเคยมีความสุขร่วมกัน คิดถึงว่าน้องๆจะเป็นยังไง ทำอะไรอยู่ มีชีวิตที่ดีอย่างที่น้องๆตั้งใจไว้หรือยัง...

เล่าให้น้องๆฟัง น้องก็ขำคิกคัก หาว่าพวกพี่ๆนักเที่ยวจะมีโมเม้นต์แบบนี้ด้วยเหรอ ก็เห็นพี่ๆเปลี่ยนคนใหม่ๆ เปลี่ยนร้านใหม่ๆ ไปเรื่อยๆ ผู้ชายเค้าเซนซิทีฟอะไรแบบนี้ด้วยเหรอ...

เอาจริงๆผมว่าเป็นกันทุกคนแหละ บางคนก็เก็บอาการ ไม่แสดงออก ให้เห็นว่าเราอ่อนไหว...

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
อดีตผมก็จำเก่งนะ  บางคนที่ขึ้นมา แค่กลับบ้าน นอนหลับตา K ยังแข็งต่อทั้งคืน ไม่ดีต่อสุขภาพจิตครับ
ยิ่งน้องที่ K กับ HE พอดีกัน ฟิลลิ่งความมันส์ ยังติดกระปู๋ อยู่เลย

และถ้ายังติดต่อได้ผมก็ทักครับ แต่ไม่กล้าถามตรงๆ ก็น้องเลิกไปแล้ว ให้ถามให้อะไรล่ะคับ
คนที่เคยถามไป น้องก็บอกว่า ก็หนูเปลี่ยนงานแล้ว หนูเลิกทำแล้ว หนูมีลูกแล้ว หนูได้งานใหม่แล้ว
แต่วันก่อน น้องคนนึงโทรมาหา บอกว่า หนูหลอกไปพี่เยอะ หนูขอโทษไม่สบายใจ ตอนนี้หนูพอมีฐานะแล้ว โอนตังคืนพี่ 2 หมื่นได้มั๊ย..
ผมก็เอางัยดีล่ะ  .. อย่าโอนเลย (ในใจไม่ได้อยากได้ตัง แต่อยากได้ตัว 5555)

:84:
ทำใจครับ น้องเค้าไม่อยู่ฐานะให้นัดเยแล้ว ที่ฟอลน้องๆอยู่ บล๊อคๆ ลบๆ ทิ้งให้หมด จะทำให้ลืมง่ายขึัน

สิ่งที่ผ่านไปแล้วคือเรื่องจำ สิ่งที่ทำปัจจุบันคือเรื่องจริง  เอาใหม่ .. ย้ำครับ หาเอา.. ใหม่
แต่จะให้ตรงใจ หายากหน่อย ต้องหาบ่อยๆ เพราะสมัยนี้ Many HE in the world.

ตบท้ายอีก 1 วลี
PR ถามผมชอบอะไร ผมบอกชอบนั้นนี่  PR บอกเรื่องมากไม่ดีพี่ น้องก็มี HE เหมือนกัน   เอ้า..

55555555+ ท่านตอบถูกใจผมจังอ่ะ แล้วก็โชคดีได้เจอน้องที่จริงใจ ในสังคมนี้ ผมไม่เคยมีโมเมนต์แบบนั้นเลย

เรื่องน้องมันจะมีบางคนนะ ที่ยังหาที่ฟิต ฟีลลิ่ง ที่เรายังหาคนแทนไม่ได้ ทุกวันนี้ผ่านมมา 4 ปีแล้ว

ผมยังหาตัวแทนน้องคนนี้ไม่ได้  :004:

ขอบคุณที่มาแชร์ความรู้สึกกันครับ

• *
เป็นอยู่ครับ และคงเป็นไปเรื่อยๆตราบที่ยังเที่ยวอยู่

ยิ่งเป็นน้องๆที่คลิกกัน คุยกันถูกคอ งานพอดีถูกใจ  บางทียังไม่ถึงเวลาที่น้องจะเลิกทำงานนี้ แต่ใจมันก็แอบหวิวๆ คิดไปไกลแล้วครับว่าสักวันน้องก็คงต้องออกจากวงการไปมีชีวิตใหม่ เราก็คงได้แต่เก็บน้องไว้ในความทรงจำ คิดถึงช่วงเวลาที่เคยดีต่อกันเคยมีความสุขร่วมกัน คิดถึงว่าน้องๆจะเป็นยังไง ทำอะไรอยู่ มีชีวิตที่ดีอย่างที่น้องๆตั้งใจไว้หรือยัง...

เล่าให้น้องๆฟัง น้องก็ขำคิกคัก หาว่าพวกพี่ๆนักเที่ยวจะมีโมเม้นต์แบบนี้ด้วยเหรอ ก็เห็นพี่ๆเปลี่ยนคนใหม่ๆ เปลี่ยนร้านใหม่ๆ ไปเรื่อยๆ ผู้ชายเค้าเซนซิทีฟอะไรแบบนี้ด้วยเหรอ...

เอาจริงๆผมว่าเป็นกันทุกคนแหละ บางคนก็เก็บอาการ ไม่แสดงออก ให้เห็นว่าเราอ่อนไหว...

ดีใจครับ ที่มีเพื่อนสมาชิกมีอารมณ์เดียวกัน บางคนเลิกไปไม่มีโอกาสได้ลาเลย

มันคงเป็นความรู้สึกผูกพันธ์เนอะ บางคนซ้ำมาเป็นปี ถึงเวลาเลิกไปก็ใจหาย

นี่ก็บอกไว้ทุกคนที่สนิทๆว่า จะเลิกทำบอกกันก่อนนะ keep contact กันไว้ มีปัญหาอะไรก็ติดต่อมา

ออฟไลน์ Kapoo the wanderer

• ยกเดียวจอด ไม่รอดปากอ่าว
  • Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 30
เคยครับและถ้าเที่ยวก็คงยังเป็นแบบนั้นอยู่และคงเป็นแบบนั้นไปจนกว่าจะเลิกเที่ยวนั่นแหละ

เวลาเจอน้องที่รู้สึกว่าเข้ากันได้ดีทั้งเรื่องอัธยาศัยใจคอและงานก็ไม่อยากเสียความรู้สึกตรงนั้นไปง่าย ๆ หรอกครับ แต่ถ้าถึงจุดนึงก็ต้องเตรียมใจว่ามีพบก็มีพราก ถ้าเขามีทางใหม่ให้เดินเขาก็ต้องไป ที่ผ่านมาผมก็ได้แค่เก็บความรู้สึกและความทรงจำดี ๆ ไว้เท่านั้น ไม่เคยติดต่อกลับไปไม่ว่ายังไงก็ตาม เพราะไม่รู้ว่าจะคุยอะไร แล้วก็คิดไปเองว่าเขาจะมองเรายังไง เขาจะพูดคุยกับเราดีรึเปล่า กลัวเสียภาพจำดี ๆ น่ะครับ

ถ้ายังเที่ยวอยู่ก็คงหาคนใหม่ที่ทำให้เกิดความรู้สึกดีต่อไป แต่ก็พยายามฝึกทำใจแข็งไม่ให้หวั่นไหวง่ายซึ่งก็ยังทำไม่ได้สักที

ออฟไลน์ two

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 10
กระทู้นี้โดนใจอย่างแรง เป็นเหมือนกัน น้องเก่าๆที่ผ่านมา เลิกกันไปหมดแล้ว บางร้านเคยเทียวก็ปิดไปแล้ว

ออนไลน์ อีกา

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 18
  • ภาคีแห่งรัตติกาล
ทุกครั้งรู้สึกเสียดายครับ
ตอนน้องทำอยู่เปิดอัพเดทร้านดูบ่อยๆ
ตอนนี้น้องน่าจะเลิกทำแล้วติดต่อไม่ได้
ก่อนหน้านี้น่าจะไปหาน้องให้บ่อยกว่านี้
ตอนนี้บอกได้แค่

ว่าคิดถึงเธอ :006:
แม้สายโลหิตจะหลั่งไหลจนชีพวาย
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

ออฟไลน์ bung999

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 5
มาคิดถึงเช่นกันความทรงจำที่จดจำไปตลอด
น้อง No.1ในอดีตค่ายสตูดิโอ น้อง I
น้อง No.1 ในอดีตค่ายบลูโอเชี่ยน น้อง S
น้อง No.1 ในอดีตค่ายเฮอเมส น้อง B
น้อง No.1 ในอดีตค่ายชิกกี้ น้อง S
และ No.1 แห่งวงการ น้อง F

ออฟไลน์ I’mQ

• (คุณชายคิว)
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 476
มาคิดถึงเช่นกันความทรงจำที่จดจำไปตลอด
น้อง No.1ในอดีตค่ายสตูดิโอ น้อง I
น้อง No.1 ในอดีตค่ายบลูโอเชี่ยน น้อง S
น้อง No.1 ในอดีตค่ายเฮอเมส น้อง B
น้อง No.1 ในอดีตค่ายชิกกี้ น้อง S
และ No.1 แห่งวงการ น้อง F

ขออนุญาตทายว่า (ในความทรงจำ)
IQ
S?
Bella
Summer
Ferry