ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่เที่ยวมานานแล้ว รู้สึกเบื่อวงการนี้กันบ้างไหมครับ มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อย  (อ่าน 4169 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapooror

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 46
ส่วนตัวผมจะเที่ยวอยู่ตกเดือนละ 6-10ครั้ง (ขนาดนี้ไม่รู้เรียกว่าบ่อยปะนะ)   :019:

หลังๆมานี้สังเกตตัวเอง เวลาเที่ยวมันไม่รู้สึกเอนจอยเท่าเมื่อก่อนยังไงไม่รู้ แบบเดือนนึงเที่ยวเกือบสิบครั้งรู้สึกอิ่มจริงๆแค่ครั้งเดียวไรงี้
ตัวอย่างเช่น สมัยก่อน เจอน้องน่ารักหุ่นดี แก้ผ้าออกมาไม่ต้องบิ้วอะไรน้องชายก็แข็งละ งานไม่ดีก็ไม่เป็นไร เราชงเองกินเองได้

เด๋วนี้ถึงเจอน้องน่ารักหุ่นดี แต่ถ้าบิ้วไม่ค่อยเปน ลีลาไม่ได้นี่ มีทั้งไม่แข็งหรืออ่อนกลางทางบ่อยมาก แบบหัวบนมันอยากจัด แต่หัวล่างมันไม่ตอบสนองซะงั้น  :004: ความเอนจอยในการเที่ยวนี่ลดลงฮวบๆอย่างชัดเจน เคยลองหยุดพักเที่ยวไปเลยได้ 3อาทิตย์ ระหว่างนั้นก้รู้สึกอยากไปนะ แต่อยากลองฝืนตัวเองดู คิดว่ากลับมาเที่ยวใหม่ละจะรู้สึกเฟรชขึ้น แต่สุดท้ายก็เหมือนไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่ พอกลับมาเที่ยวใหม่ก็ยังรู้สึกแบบเดิม

เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆที่เที่ยวมานานแล้วเหมือนกันว่า มีความรู้สึกเบื่อวงการนี้กันบ้างมั้ยอ่ะ อะไรที่ทำให้ท่านยังเที่ยวไปได้เรื่อยๆแล้วยังรู้สึกเอนจอยไปกับมันได้  :048:

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
ไม่เบื่อครับ  ที่ยังเที่ยวไปได้เรื่อยๆเพราะวงการนี้ผลิตคนสวยมาได้ทุกอาทิตย์  ชึ้นอยู่กับว่าจะลงร้านไหน  แค่เห็นคนสวยใหม่ๆแก้ผ้าก็คุ้มแล้วครับ  อยู่ข้างนอกทำอะไรไม่ได้
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ power2729

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
ตอบตามปสกเที่ยวส่วนตัวช่วง 2-3 ปีหลังมานี้ :
- คุณภาพโดยรวมของเดกดรอปลงมากในช่วง 2 ปีให้หลัง (ทั้งด้านความสวยภายนอกตามสเปคของตัวเอง และคุณภาพการให้บริการ)
- บางร้าน (ย้ำว่าบางร้านนะครับไม่ใช่ทั้งหมด) ไม่มีเดกหน้าใหม่ๆดีๆเข้ามาเลย หรือบางร้านแม้จะมีเดกใหม่อยู่เสมอ แต่หาคุณภาพระดับที่ “ต้องขึ้น” หรือแค่มองแล้วดู “น่าขึ้น” นี่แทบหาไม่ค่อยเจอ
- ดาวในดวงใจที่ผมซ้ำบ่อยเกิน 3 รอบขึ้นไป ค่อยๆทยอยปลดประจำการทีละคน ไม่มีตัวตายตัวแทนที่คุณภาพสูสีพอกับรุ่นปลดระวาง ในระยะสองปีหลัง
- สำคัญที่สุดคือ การเดินทางไปเที่ยวแต่ละครั้งใช้เวลาเพิ่มขึ้น ร้านประจำผมแทบ 100 เปอเซน ไม่มีร้านไหนติดรถไฟฟ้า  MRT ที่เดินทางสะดวกเลย ขับรถไปร้านแต่ละครั้งใช้เวลาเยอะขึ้นมาก ผลกระทบหลักๆจากการสร้างรถไฟฟ้าเส้นลาดพร้าว ดัชนีความฟินลดลงจากการเสียเวลาเดินทาง

และอีกหลายๆปัจจัย ที่ทำให้เริ่มเบื่อกับการเที่ยวแบบนี้

เที่ยวมาตลอด 5-6 ปี หมดเงินไปเกิน 2.5 ล้านกับวงการนี้ ช่วงนี้ spend น้อยลงจากค่าเฉลี่ยเยอะมาก

ออฟไลน์ gamesnines

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
ตอบตามปสกเที่ยวส่วนตัวช่วง 2-3 ปีหลังมานี้ :
- คุณภาพโดยรวมของเดกดรอปลงมากในช่วง 2 ปีให้หลัง (ทั้งด้านความสวยภายนอกตามสเปคของตัวเอง และคุณภาพการให้บริการ)
- บางร้าน (ย้ำว่าบางร้านนะครับไม่ใช่ทั้งหมด) ไม่มีเดกหน้าใหม่ๆดีๆเข้ามาเลย หรือบางร้านแม้จะมีเดกใหม่อยู่เสมอ แต่หาคุณภาพระดับที่ “ต้องขึ้น” หรือแค่มองแล้วดู “น่าขึ้น” นี่แทบหาไม่ค่อยเจอ
- ดาวในดวงใจที่ผมซ้ำบ่อยเกิน 3 รอบขึ้นไป ค่อยๆทยอยปลดประจำการทีละคน ไม่มีตัวตายตัวแทนที่คุณภาพสูสีพอกับรุ่นปลดระวาง ในระยะสองปีหลัง
- สำคัญที่สุดคือ การเดินทางไปเที่ยวแต่ละครั้งใช้เวลาเพิ่มขึ้น ร้านประจำผมแทบ 100 เปอเซน ไม่มีร้านไหนติดรถไฟฟ้า  MRT ที่เดินทางสะดวกเลย ขับรถไปร้านแต่ละครั้งใช้เวลาเยอะขึ้นมาก ผลกระทบหลักๆจากการสร้างรถไฟฟ้าเส้นลาดพร้าว ดัชนีความฟินลดลงจากการเสียเวลาเดินทาง

และอีกหลายๆปัจจัย ที่ทำให้เริ่มเบื่อกับการเที่ยวแบบนี้

เที่ยวมาตลอด 5-6 ปี หมดเงินไปเกิน 2.5 ล้านกับวงการนี้ ช่วงนี้ spend น้อยลงจากค่าเฉลี่ยเยอะมาก
ถูกทุกประการคับ คิดเหมือนผมเลย โดยเฉพาะเรื่องคุณภาพงานบางร้านนี่แบบน้องกลัวเปลืองตัวมาก ขึ้นงานได้ 5 นาที 10 นาที หันมาถามละ พี่จะเสร็จเลยมั๊ย โอ้วว

ออฟไลน์ patpatanuwat

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 10
 ถูกต้องตามท่านด้านบนครับ กว่าจะขับรถไปถึงร้านฝ่ารถติดเสียเวลาครับ หลังๆมีความคิดว่าจะซื้อตุ๊กตายางแบบโหดๆซักตัวจัดที่บ้านสบายใจดี

ออฟไลน์ ฮวนกัลลาโต้กะโด้ท่ากาเม่า

• *
  • Like: 17
เบื่อเหมือนกันครับ ยิ่งช่วง 2-3 ปีผ่านมานี้หาดีๆ ยาก คุณภาพไม่สมราคาและของย้อมเยอะมาก ๆ กามบ้านก็เชื่อถือยาก
โดยเฉพาะฝั่งธนนี่ หลอนล้วนๆ ไปละเหมือนโดนปล้นครับ ผมเลิกเท่วฝั่งธนเกิน 5-6 ปีละ เดี๋ยวนี้เที่ยวแต่ร้านประจำที่ไว้ใจได้
หลังๆ เปลี่ยนแนวมานผบ.นนม. ถูกกว่าเยอะเลยมีของดี ๆ หลงมาก็เยอะ แต่ต้องขยันหาข้อมูลหน่อยครับ

:048:

ออฟไลน์ kapooror

• *
  • Like: 46
เบื่อเหมือนกันครับ ยิ่งช่วง 2-3 ปีผ่านมานี้หาดีๆ ยาก คุณภาพไม่สมราคาและของย้อมเยอะมาก ๆ กามบ้านก็เชื่อถือยาก
โดยเฉพาะฝั่งธนนี่ หลอนล้วนๆ ไปละเหมือนโดนปล้นครับ ผมเลิกเท่วฝั่งธนเกิน 5-6 ปีละ เดี๋ยวนี้เที่ยวแต่ร้านประจำที่ไว้ใจได้
หลังๆ เปลี่ยนแนวมานผบ.นนม. ถูกกว่าเยอะเลยมีของดี ๆ หลงมาก็เยอะ แต่ต้องขยันหาข้อมูลหน่อยครับ

:048:

ผมหล่นทุกครั้งที่ไปเที่ยวย่านฝั่งธนเหมือนกันเลยท่าน อารมณ์แบบงอแงไม่ยอมทำงานถ้าไม่เพิ่มจบ สองครั้งติดๆกัน เข็ดลาขาดเลยร้านย่านฝั่งธน

นผบ. นนม. ผมก็มีโอกาสได้ไปลองมา ร้านย่านวังหิน ราคาผมว่าโอเคนะ งานพอได้ แต่ยังไม่เคยเจอระดับช้างเผือกเลย

ออฟไลน์ aon666999

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0
..เที่ยวแบบถี่ๆ  มาซักพัก ก็มีบ้างครับ อยากลองพักบ้าง....หรือเลิกเที่ยวเลย แต่พอไปเจอสิ่งที่น่าเบื่อกว่า.. :009:..(ไม่ใช่แฟนหรือเมียแน่นอน หรืคนในครอบครัว เพราะผมโสด) เลยหวนกลับมาเที่ยวเหมือนเดิม แต่ลดความถี่ลงครับ

ออฟไลน์ Narin

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
ก่อเที่ยวประจำเจอของดีบ้าง ไม่ดีบ้าง แต่เคยเบื่อไปสักพักหนึ่ง เคยไปร้านเด็กสวย ๆ ก่อหลายร้าน โดยเฉพาะร้านเซเรเบอตี้ ที่อยู่ตรงซอยตรงข้างศูนย์ประชุมฯ เด็กสวยเยอะแต่ค่าครอสก่อสูงอยู่

ออฟไลน์ S.way T.0911129666 เปิดบริการทุกวัน 24 ชม.

• KapooClub Spa
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 5
  • TEL. 0911129666 Line 0911129666