ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนผมที่ทำงานติดโควิตเพิ่งตายเมื่อเช้า  (อ่าน 6092 ครั้ง)

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
ติดโควิตตั้งแต่ไปเที่ยวทองหล่อ  หลังจากนั้นก็เข้าโรงบาลสองเดือนยังไม่ออกมา เพิ่งตายเมื่อเช้า  อายุแค่ 40 เอง  ตอนแรกได้ข่าวว่าย้ายจากห้องฉุกเฉินวิกฤติมาห้องฉุกเฉินธรรมดานึกว่าจะดีขึ้น  แต่ปอดคงเสียหายไปแล้ว  คนเราถ้าหายใจไม่ได้เต็มที่ก็เหมือนรอวันตาย

คือจะบอกว่าเราทุกคนอย่าชินกับตัวเลขคนตายวันละ 40 คน  ทุกวันนี้มันใกล้ตัวเราเข้าทุกวัน  เป็นเพื่อนเรา  เป็นญาติเรา  เป็นคนในครอบครัว  และสุดท้ายจะเป็นตัวเราเองถ้าเราทุกคนยังเที่ยวอยู่  คนอื่นตายเราไม่รู้สึกอะไรจนคนใกล้ตัวตายถึงจะรู้ว่ามันน่ากลัวขนาดไหน  คงไม่มีใครอยากตายใช่มั้ย

กับประเด็นที่ว่าทำไมร้านสปาถึงยังปิดอยู่ ถึงปิดยอดก็ยังเพิ่มทุกวัน  คือถ้าคนที่เค้าคิดได้จะพยายามไม่ให้คนใกล้ชิดแบบระยะไม่ถึงเมตรแบบนี้  ผมว่าก็จะสั่งเลื่อนไปเรื่อยๆไม่มีที่สิ้นสุด

อยากเที่ยว ทนไม่ได้ คุณรู้เหรอว่าที่คุณเข้าห้องมาด้วยกันผ่านอะไรมาบ้าง  เพื่อนผมก่อนตายก็คงอยากจะย้อนเวลาไม่ไปเที่ยว คงอยากมีชีวิตดูแลลูกเมีย  ดูแลพ่อแม่ อยากมีชีวิตเห็นลูกรับปริญญา  อยากมีชีวิตเห็นพ่อแม่สุขภาพแข็งแรงอยู่กับลูกไปนานๆ

ชีวิตคุณคุณกำหนดเองได้นะ
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ อ่านหาพ่อง

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 154
Re: เพื่อนผมที่ทำงานติดโควิตเพิ่งตายเมื่อเช้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 12:45:29 PM »
เสียใจด้วยครับ 

ออฟไลน์ heaven-devil

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 4
Re: เพื่อนผมที่ทำงานติดโควิตเพิ่งตายเมื่อเช้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 02:58:24 PM »
ขอบคุณที่มาเตือนกันนะครับ 

ออฟไลน์ fqmm1974

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 03:19:28 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Ramtangkai

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 04:36:01 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วย ขอบคุณที่เตือนครับ

ออฟไลน์ compaq

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 05:25:35 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับที่ว่าความตายถ้ามันยังไม่มาถึงคนใกล้ตัวคงยังไม่รู้สึกอะไร ถ้ามันมาใกล้ตัวเราเมื่อไรหรือเกิดกับตัวเองวันนั้นก็คงไม่ต้องพูดคำว่า "รู้งี้ " จะยิ่งเสียใจถ้าเราเป็นต้นเหตุที่นำเชื้อไปแพร่ให้ครอบครัว

ออนไลน์ pitchaya

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2021, 09:53:59 PM »
ถูกครับ ชีวิตเราเรากำหนดเองได้

แค่ไปฉีดวัคซีนครับ คุณก็จะไม่ตายย จากโรคนี้แล้ว 
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวการไปฉีดวัคซีนกันครับ

ออฟไลน์ Jo_Under

• นางฟ้าคือสวรรค์แห่งความสำเร็จ
  • Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 02:33:03 AM »
ฉีดแล้วก้เที่ยวสิครับ รอไร

แล้วคุนโคนัน คุณไปบอกตลาดกลางคืนทุกที่ก่อนเหอะ

เวลาจ่ายตังมือสำผัสเงินกันเตมๆ ไม่เคยจะปิดตลาด ไม่คิดละคับหือออ 7-11  อะเปิดชิวๆ

ออฟไลน์ conanman

• *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 03:06:51 PM »
ถ้าจะไม่ตอบก็จะมีคนเข้าใจผิดแบบนี้

เคยถามตัวเองมั้ยว่าฉีดวัคซีนทำไม  ที่แน่ๆคือไม่ตาย  แต่ก่อนไม่ตายคุณต้องเจออะไรบ้างถ้าติดโควิต  หนาวสั่นแบบแจ๊สชวนชื่น  ปอดเสียหายจากการติดเชื้อซึ่งมีผลกับสุขภาพปอดของคุณในระยะยาว  คุณจะรู้ได้ยังไงว่าติดโควิตแล้วคุณจะป่วยในระดับไหน  ถ้าคิดว่าฉีดแล้วทำอะไรก็ได้เวลาออกจากบ้านก็ไม่ต้องสวมหน้ากาก  ไม่ต้องล้างมือ  ผับบาร์สปาอาบอบนวดก็เปิดปกติ  เวลาคุณติดคิดว่าติดแค่คนเดียวหรือยังไง  พ่อแม่ลูกเมียที่บ้านก็ติดไปด้วย  ถ้าไม่คิดถึงคนที่บ้าน อยากทำอะไรก็ทำ  อยากเที่ยวต้องได้เที่ยว ก็แล้วแต่นะชีวิตคุณคุณเลือกได้เองอยู่แล้วนี่

แล้วติดโควิตขึ้นมาอย่ามาร้องนะ  ก็เหมือนที่บอกก่อนตายเพื่อนก็อยากย้อนเวลาไม่ไปเที่ยว

ฉีดวัคซีนแน่ๆคือไม่ตายแต่ยังติดโควิตได้  และติดโควิตแน่ๆคือปอดคุณจะไม่ 100% อีกตลอดชีวิตคุณ  ปอดกับตับเวลาเสียหายแล้วมันซ่อมแซมไม่ได้นะ  และปอดเสียหายแล้วมันพัฒนาเป็นโรคได้ทุกอย่างรวมทั้งมะเร็ง

อยากเที่ยวก็เที่ยวเลยนะเอาให้เต็มที่เลย  เที่ยวไปเรื่อยๆจนติดเลยนะ
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ Jo_Under

• นางฟ้าคือสวรรค์แห่งความสำเร็จ
  • Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2021, 04:31:18 PM »
ไปปิด 7-11 มห้ได้แล้วค่อยมาว่ากัน