ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวยังไงไม่ให้หล่น  (อ่าน 2906 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wannayed

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
เที่ยวยังไงไม่ให้หล่น
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2022, 08:03:50 PM »
สวัสดี เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว kapoo ครับ
ตามหัวข้อครับมีวิธีไหนบ้างหรือมีขอแนะนำไหมครับ ในการเที่ยวไม่ให้หล่น เนื่องจากผมได้ไปลองเทียวครั้งแรกในโซนย่าน B รู้สึกไม่ประทับใจเลยครับ เหมือนน้องรีบ 😂
กะว่าจะลองอีกครั้งครับ เลยขอคำแนะนำจากชาว kapoo หรือมีร้านหรือน้องแนะนำได้เลยครับ🤗

ออฟไลน์ win-gap

• *
  • Like: 1
Re: เที่ยวยังไงไม่ให้หล่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2022, 09:44:14 PM »
เรื่องหล่นเป็นเรื่องปกติ ต่อให้เทพมาเที่ยว ถ้าจังหวะมันจะหล่นก็ต้องทำใจ น้องอาจไม่พร้อม น้องอารมณ์เสีย อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอ นักรบย่อมต้องมีบาดแผล นักรักย่อมต้องเคยอกหัก หล่นเจ็บสุดของผมคือ จองน้องแล้วน้องมาสาย สายไม่พอ ยังไม่ได้กินข้าว หิวสะงั้น สถานการณ์แบบนี้แล้วผมจะทำอะไรได้

ข้อแนะนำที่จะไม่ให้หล่นบ่อยๆคือ 1.ศึกษาร้าน รูปแบบร้านเป็นอย่างไร บริการมีมาตรฐานอะไรบ้าง ร้านบรรยากาศเป็นอย่างไร 2.ศึกษาน้อง อ่านการบ้านเยอะๆ ขอดูรูป ดูตัวน้องก่อนก็ดี สอบถามพี่ๆเขียนการบ้านร้านหรือน้องประจำ สังคมนี้เป็นสังคมการแบ่งปัน ทุกคนน่าจะให้คำแนะนำหลังไมค์ได้ 3.ศึกษาตัวเอง ต้องการแบบไหน มีลิมิตอะไรบ้าง เราต้องมีมาตรฐานความพอใจของตัวเอง แล้วหาน้องหาร้านที่ตอบมาตรฐานความพอใจเราได้ ถ้าเรามีมาตรฐานความพอใจเราจะให้คำตอบตัวเองได้ว่าอะไรหล่นไม่หล่น

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2022, 10:14:34 PM »
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ชอบที่ว่านักรบต้องมีบาดแผล คุณ win-gap น่าจะเต็มหลังแล้วแน่ๆ  :048:

ออฟไลน์ bird2518

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 87
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2022, 11:22:51 PM »
มีน้องคนนึงที่ผมขึ้นงานด้วยบ่อยๆ เคยบอกผมว่า ถ้าพี่ยังไม่เคยเจองานหล่น ก็ยังไม่ถือว่าพี่จบหลักสูตรในการเที่ยวครับ มันต้องมีเจอทุกคน แต่เจอแล้วต้องเก็บไปเป็นประสบการณ์แล้วค่อยๆศึกษา เก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปเรื่อยๆ ก็จะเจองานหล่นน้อยลง จนไม่เจองานหล่นอีก :044:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2022, 11:36:41 PM »
แสดงว่าผมจบหลักสูตรตั้งแต่วันแรกเลย😂 ว่าแต่น้องคนไหนครับได้โปรดชี้ทางให้ผมด้วย  :037:

ออฟไลน์ HanpoSaidao

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2022, 06:13:12 AM »
หัวข้อที่น่าสนใจ แต่เที่ยวแบบนี้บางที่หาข้อมูลดีแล้ว แต่พอถึงวันนั้นน้องๆ ไม่พร้อม อารมณ์ไม่ดี ก็หล่นอยู่ดี

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2022, 07:53:09 AM »
หัวข้อที่น่าสนใจ แต่เที่ยวแบบนี้บางที่หาข้อมูลดีแล้ว แต่พอถึงวันนั้นน้องๆ ไม่พร้อม อารมณ์ไม่ดี ก็หล่นอยู่ดี
ใช่เลยครับ ได้แต่ทำใจ :030:

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2022, 01:28:54 PM »
มีอยู่ข้อหนึ่งที่กันหล่นได้

อย่าเลือกน้องที่กำลังจะกลับ เที่ยวคำ่ๆ ดึกๆ มักจะเจอประจำ ถ้าพีอาร์บอกน้องยังรับได้อยู่ก็ปฏิเสธไป

หรือถ้าไม่ทราบก่อนแล้วเข้าห้องไปน้องๆ บอกว่าจะกลับอยู่แล้ว ก็ให้น้องกลับแล้วเปลี่ยนคนอื่นในร้านแทน

ก่อนไปร้านก็ต้องดูว่ามีคนที่ต้องขึ้นได้สัก 2-3 คน

ออฟไลน์ seeui

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2022, 01:31:36 PM »
เรื่องหล่นต้องบอกเลยครับว่าต้องพกดวงล้วนๆ ผมเท่ว 10ครั้ง เจอหล่น 2ครั้ง  พอหล่นบอกเลยครับว่าจะจำอีน้องคนนั้น เเละเราจะบอกกะคนอื่นว่าหล่น หลายๆร้านเชียเด๊กเเบบไม่สนหีเเตดอะไรทั้งนั้น พองานหล่น เเม่งก้จะไปถามน้องก่อนทั้งๆที่กุเป็นคนจ่ายเงินเป็นคนเสียเงิน ร้านส่วนมากจะบอกเเคว่า ขอโทดคะ  สำหรับนักเท่วมันไม่เเฟร์ เพราะเจองานหล่นบางคนเดินลงกลับบ้านเลยเยอะเเยะ จากสถิติ  ผมเจองานหล่นจะมีไม่กี่ร้าน   บางร้านก้ยังมีความรับผิดชอบคือครั้งต่อไปลดให้ 45% ของค่าคอสก็มีบางร้านก้ไม่สนหีสนเเตดอะไรอีน้องคนนั้นก้รับเงินปกติต่อไป   ส่วนมากจะเจอหล่น  ทะเลาะกับผัว รอบเม็นจะมา  หิวเงินจนเกินไป เร่งให้จบ จะได้เงิน บลาๆๆ ผมว่าจะตั้งกระทู้งานหล่นอยู่ เเต่เคยมีคนตั้ง ร้านเเม่งก้เอายูสอวตาลของร้านมาบอกว่า น้องน่ารักงานดี เคยซ้ำมาเเล้วว 4-5รอบ เเต่เขาคงลืมไปว่ามันสามารถเช็คได้ว่ายูสนั้นมาจากไหน

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2022, 01:50:42 PM »
มีอยู่ข้อหนึ่งที่กันหล่นได้

อย่าเลือกน้องที่กำลังจะกลับ เที่ยวคำ่ๆ ดึกๆ มักจะเจอประจำ ถ้าพีอาร์บอกน้องยังรับได้อยู่ก็ปฏิเสธไป

หรือถ้าไม่ทราบก่อนแล้วเข้าห้องไปน้องๆ บอกว่าจะกลับอยู่แล้ว ก็ให้น้องกลับแล้วเปลี่ยนคนอื่นในร้านแทน

ก่อนไปร้านก็ต้องดูว่ามีคนที่ต้องขึ้นได้สัก 2-3 คน
ผมเจอแบบที่คุณบอกเลยครับ น้องรอบสุดท้าย น้องบอกรีบกลับบ้าน แฟนมารับ ผมอึ้งเลย😂
เป็นคำแนะนำที่ไปใช้ได้จริง แต่กับน้องบางคนก็คงเต็มที่กับน้องสุดท้าย แล้วแต่น้องกับดวงจริงครับ