ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บปลายังไงกัน?  (อ่าน 1191 ครั้ง)

Zagel และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออนไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 101
Re: เก็บปลายังไงกัน?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 11:34:16 AM »
เหมือนปลูกไม้ เหมือนสร้างบ้าน หรือ หยอดกระปุกเก็บเงิน เที่ยวเยอะ เที่ยวบ่อย ประวัติดี ทิปมี ร้านไว้ใจ ร้านให้เกียรติ น้องทำงานจะคุยกันเอง ความเกรงใจจะมีขึ้นเอง ทุกอย่างจะง่ายเอง

รักษาเครดิตตัวเอง ส่งการบ้านดี ๆ ตั้งใจเขียนการบ้าน ภาพไม่หลุด ชื่อเสียงเครดิตจะเริ่มเป็นที่รู้จักเอง

มันไม่มีทางลัดครับ และไม่เคยมีอยู่จริง

ทุกอย่างต้องสะสมทยอยสร้างขึ้นมาครับ

จดไว้ละครับ

ออฟไลน์ sataze

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 02:24:46 PM »
ผมขอไม่เคยได้เลย ตามๆๆข้อมูล

ออฟไลน์ Doss

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 04:41:07 PM »
อย่าถ่ายเลยครับ หลุดไปก็สงสารน้องๆ บางคนเขาไม่ได้อยากยึดอาชีพนี้ตลอดไป
เคยเจอพวกพกกระเป๋าใบโตเข้าห้อง มีรูแอบถ่ายพร้อม
คนเขาทำมาหากิน ยังจะไปเอาเปรียบเขาอีก

ออฟไลน์ GojoSatoru

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 05:06:30 PM »
ผมอ้างอิงจากพี่เอเลี่ยนครับ ไปบ่อยๆมีน้องประจำ แล้วก็ขอถ่าย
วิธีของผมคือใช้กล้องหน้าครับ หันกล้องไปทางน้องปรับมุมตามที่น้องบอกแล้วค่อยกดถ่าย
รูปที่ถ่ายมา ไม่เห็นหน้าน้องแต่แรกเลยครับ อาจจะทุลักทุเลหน่อยแต่รู้สึกว่ามันเซฟ มันไม่เห็นหน้าแน่ๆ
จุดประสงค์คือส่งการบ้านจริงๆ ไม่ได้เก็บรูปเห็นหน้า
สุดท้าย มันขึ้นอยู่กับการพูดคุยนะผมว่า กรณีของผมคือไปบ่อย สนิทกับน้องก่อนค่อยขอเก็บปลาครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย
หรือจะไม่เก็บปลา ใช้เวลากับน้องให้เต็มที่แบบนั้นก็ได้เช่นกัน
สุดท้ายเที่ยวให้สนุก แฮปปี้นะครับ

ออนไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 629
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 10:38:15 PM »
แค่ผ่านเข้ามา
เที่ยวไปตามใจฝัน

ออนไลน์ Mewnich

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2022, 01:13:15 PM »
เห็นตรงกับพี่เอเลี่ยนครับ ต้องสร้างเครดิตตัวเองก่อน

ออฟไลน์ bird2518

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2022, 08:43:02 PM »
ไปบ่อยๆ สนิทกับพีอาร์ สนิทกับน้องๆ สร้างเครดิตให้ตัวเองเลยครับ น้องๆถึงเชื่อใจยอมให้จับปลา ที่สำคัญจะโพสต์อะไรไปต้องเซฟรูปภาพให้ดีด้วยอย่าให้ภาพหลุดไป น้องๆอุตส่าห์ไว้ใจให้จับปลาแล้ว :044: