ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บปลายังไงกัน?  (อ่าน 2354 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 117
Re: เก็บปลายังไงกัน?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 11:34:16 AM »
เหมือนปลูกไม้ เหมือนสร้างบ้าน หรือ หยอดกระปุกเก็บเงิน เที่ยวเยอะ เที่ยวบ่อย ประวัติดี ทิปมี ร้านไว้ใจ ร้านให้เกียรติ น้องทำงานจะคุยกันเอง ความเกรงใจจะมีขึ้นเอง ทุกอย่างจะง่ายเอง

รักษาเครดิตตัวเอง ส่งการบ้านดี ๆ ตั้งใจเขียนการบ้าน ภาพไม่หลุด ชื่อเสียงเครดิตจะเริ่มเป็นที่รู้จักเอง

มันไม่มีทางลัดครับ และไม่เคยมีอยู่จริง

ทุกอย่างต้องสะสมทยอยสร้างขึ้นมาครับ

จดไว้ละครับ

ออฟไลน์ sataze

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 02:24:46 PM »
ผมขอไม่เคยได้เลย ตามๆๆข้อมูล

ออฟไลน์ Doss

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 04:41:07 PM »
อย่าถ่ายเลยครับ หลุดไปก็สงสารน้องๆ บางคนเขาไม่ได้อยากยึดอาชีพนี้ตลอดไป
เคยเจอพวกพกกระเป๋าใบโตเข้าห้อง มีรูแอบถ่ายพร้อม
คนเขาทำมาหากิน ยังจะไปเอาเปรียบเขาอีก

ออฟไลน์ GojoSatoru

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 05:06:30 PM »
ผมอ้างอิงจากพี่เอเลี่ยนครับ ไปบ่อยๆมีน้องประจำ แล้วก็ขอถ่าย
วิธีของผมคือใช้กล้องหน้าครับ หันกล้องไปทางน้องปรับมุมตามที่น้องบอกแล้วค่อยกดถ่าย
รูปที่ถ่ายมา ไม่เห็นหน้าน้องแต่แรกเลยครับ อาจจะทุลักทุเลหน่อยแต่รู้สึกว่ามันเซฟ มันไม่เห็นหน้าแน่ๆ
จุดประสงค์คือส่งการบ้านจริงๆ ไม่ได้เก็บรูปเห็นหน้า
สุดท้าย มันขึ้นอยู่กับการพูดคุยนะผมว่า กรณีของผมคือไปบ่อย สนิทกับน้องก่อนค่อยขอเก็บปลาครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย
หรือจะไม่เก็บปลา ใช้เวลากับน้องให้เต็มที่แบบนั้นก็ได้เช่นกัน
สุดท้ายเที่ยวให้สนุก แฮปปี้นะครับ

止めは躊躇わず

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 768
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2022, 10:38:15 PM »
แค่ผ่านเข้ามา
เที่ยวไปตามใจฝัน

ออฟไลน์ Mewnich

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2022, 01:13:15 PM »
เห็นตรงกับพี่เอเลี่ยนครับ ต้องสร้างเครดิตตัวเองก่อน

ออฟไลน์ bird2518

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 87
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2022, 08:43:02 PM »
ไปบ่อยๆ สนิทกับพีอาร์ สนิทกับน้องๆ สร้างเครดิตให้ตัวเองเลยครับ น้องๆถึงเชื่อใจยอมให้จับปลา ที่สำคัญจะโพสต์อะไรไปต้องเซฟรูปภาพให้ดีด้วยอย่าให้ภาพหลุดไป น้องๆอุตส่าห์ไว้ใจให้จับปลาแล้ว :044:

ออฟไลน์ Straw Hat Pirates

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 52
  • ฉันต้องเป็น ราชาโจรสลัดให้ได้เลย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2022, 09:38:23 PM »
 :035:  ถ้าไม่ใช่แนว มหาเทพ คุ้นเคยร้าน น้องสนิท เครดิตดี ช่วยได้เยอะครับ

ละขอน้องตรงๆ ถ่ายได้แบบไหน โพสท่ายังไงได้บ้าง ไม่ได้ก็ไม่ได้ ไม่ควรเซ้าซี้ คำต้องห้ามเลยคือ เคยเห็นคนก่อน ถ่ายได้ หรือ มีการบ้าน ถ่ายได้ เยอะเลย รับรอง เกมครับ อดชัวส์

จากนั้น ก็มีทั้งแบบ จะจะบ้าง VDOบ้าง  ปิดหน้า มุมกล้อง แล้วแต่ ลิมิตน้องแต่ละคน
ส่งการบ้านก็ cen ดีดี ที่สำคัญ ไม่ควรขี้อวดขี้โอ่ ส่ง uncen คนนั้น คนนี้ ซี้ซั้วครับ
“สมบัติของฉันน่ะเหรอ ถ้าอยากได้ก็เอาไปสิ ไปหาเอาเลย ฉันเอาทุกอย่างบนโลกไปไว้ที่นั้นหมดแล้ว”

ออฟไลน์ ♡ Black Catz IPA ♡

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2022, 03:01:15 PM »
ไปให้บ่อย ไว้ใจ เชื่อใจ