ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับ B2B กับเรื่องลงรูปไม่ตรงปก  (อ่าน 1724 ครั้ง)

ออฟไลน์ RenaTanaka

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
เคย B2B เมื่อก่อนดีมาก หลายร้านก็ต่างกันแล้วแต่ฝีมือหมอ
เมื่อวานไป แถวสาย 4 มา 2 ร้าน คือแค่ถอดบน-ล่างจบ
 :009:
 มีร้าน B2B งานดี ฝีมือแนะนำมั้ยครับ

อีกเรื่อง ทั้ง 2 ร้านที่ไปถามเรื่องรูปว่าตรงปกมั้ย ร้านหนึ่งบอกตรง อีกร้านบอกอวบ
เจอตัว ใครครับ
 :006:

มีร้านที่รูปตรงปกแนะนำมั้ย เคยมีเพื่อนสมาชิกบอกให้ดูตัวก่อน คำนี้ลอยขึ้นมาเลย

ปกติทิปตลอดเป็นครั้งแรกที่ไม่ทิปใครเลยสักร้าน

ออฟไลน์ นายน้อย

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 44
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับ B2B กับเรื่องลงรูปไม่ตรงปก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2022, 04:28:17 PM »
:048:

อย่าจองจากรูป เป็นกฏสำคัญสำหรับการไปร้านใดก็ตามหนแรกครับ

ผมเป็นคนนึงที่เที่ยวโดยไม่ได้เน้นว่าต้องจบ แต่ตอนนี้ร้านประจำที่ขึ้นอยู่โซนพุทธมณฑลนี่แหละ จะไม่ได้เป็นสปอนเซอรฺเว็ป  ปริมาณ  การบ้านเลยลดลงประมาณนึง

• *
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับ B2B กับเรื่องลงรูปไม่ตรงปก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2022, 04:51:08 PM »
ขอบคุณมากครับ
 :002:
ร้านประจำคุณพี่ร้านไหนหรอครับ มีหมอแนะนำมั้ย
ผมไม่รู้ว่าผิดกฎ หรือมารยาทมั้ยที่สอบถาม

ออฟไลน์ atcTH

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2022, 07:56:47 AM »
ไปมาหลายร้าน ไม่เคยเจอร้านไหนตรงปก ร้านแถวพุทธมณฑลที่ว่าก็ไม่ตรงปกครับ แต่ ไม่ตรงปกไม่ได้แปลว่างานแย่นะ เรื่องไม่ตรงปกผมว่าต้องทำใจครับ ทุกร้านถ่ายรูปใส่ filter เพื่อให้รูปน้องๆ ขาว เนียน สวยทุกคน ส่วนใหญ่จะเจอปัญหาเรื่องสีผิว เรื่องนี้แก้ที่ตัวเรา ไม่จองคนที่ยังไม่เคยเจอตัว ไปทีก้อขอดูน้องหลายๆคน เก็บไว้ครั้งหน้าถ้าจะจอง

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2022, 09:09:33 AM »
ขอบคุณครับ
:048:

ออฟไลน์ KissKissKiss

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: -66
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2022, 08:26:37 PM »
ไปครั้งแรก ขึ้นครั้งแรก แนะนำว่า ให้เน้นจองจากตัวจริง

ยิ่งเป็นสายนมแบบผม ยิ่งต้องเอาให้ชัด
ว่าของแท้ ของทำ หรือฟองน้ำ ( ร้านจะลงขนาดเวอร์ไป 2 - 3 นิ้ว )

... ถ้าสนิทกับ PR จริง ๆ ก็แชทคุยกันให้เข้าใจก่อน ว่าชอบงานแบบไหน
... อย่าไปเชื่อ PR มาก เพราะส่วนมากก็จะยัดงานน้องที่ยังไม่ได้งาน
... ร้านเดียวกัน ต่างคนก็ต่างฟิลลิ่งเลยนะครับ อยู่ที่ฝีมือและความชำนาญน้องมากกว่า