ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม จองน้องแล้วโดนเท  (อ่าน 3108 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukatipub

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
สอบถาม จองน้องแล้วโดนเท
« เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 06:09:07 PM »
ช่วงวันหยุดยาวนี้นะครับ ก็เจอร้านนึงอยู่ใกล้บ้าน(สงวนชื่อร้านไว้ก่อนละกัน)
ด้วยความที่ไม่อยากพลาดก็LineไปจองกับPR แต่ว่าโดนเบี้ยวมา2ครั้งเลย

1. ครั้งแรก ถูกใจน้องคนนึงLineไปหาPR ถามว่าพรุ่งนี้เข้ามั้ย PRบอกเข้า ผมก็ขอจองรอบแรก ได้มา12:00 ก็ตกลงกันเรียบร้อย
    พอไปถึงร้าน น้องยังไม่มา PRบอกติดต่อน้องไม่ได้ ผมก็ไม่เป็นไรรอได้ รอถึง13.00 ถามPRว่าน้องจะมาหรือปล่าว
     PRบอกน้องจะเข้าเย็นๆ ............. อ้าว เลยต้องเลือกน้องคนอื่นขึ้นไปก่อนไหนๆก็มาแล้ว

2. ครั้งที่2 ผ่านมาอีกหลายวัน เปลี่ยนน้องละกัน LineไปถามPR พรุ่งนี้น้องเข้ามั้ย PRบอกเข้า งั้นจอง14.00
    ถึงเวลา ไปที่ร้าน บอกว่าจองน้องไว้ PRบอกวันนี้น้องไม่เข้า ......... อ้าว ก็Lineมาจองนะ ตกลงกันดิบดี
    PRที่ร้านบอกว่า PRที่ตอบLineเป็นอีกคน  ........ อ้าว แล้วก็ไม่บอก จนมาถึงที่ร้านแล้วเนี่ย ยืนเหวอเลย
    ไม่ไหวละ กลับบ้านดีกว่า

ครั้งแรกผมยังพออภัยนะว่าติดต่อน้องไม่ได้ ครั้ง2นี่น้องแจ้งไม่เข้าแต่ก็ไม่บอกก่อนจนไปถึงร้านแล้วเพิ่งบอก
สรุปลองนัด2ครั้ง กับ2คน ไม่ได้ตามนัดสักคน
 ผมทำขั้นตอนอะไรผิดไปมั้ยครับ

ออฟไลน์ พญากระปู๋

• ....นิพพานอยู่ในใจ ความจังไรอยู่รอบตัว....
  • Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 285
  • กินข้าวเย็นเป็นพญา
Re: สอบถาม จองน้องแล้วโดนเท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 12:23:58 AM »
ไม่มีขั้นตอนไหนผิดครับ

บอกชื่อร้าน ไปเลยครับ

พร้อมหลักฐาน Cap หน้าจอ การแชท Line เขาจะได้ ปรับปรุงตัว

ถ้าแบบนี้ พูดลอย ๆ อะครับ ไม่มี reference

" ผลิตการบ้าน ระดับ High Performance เท่านั้น "
รับชม สาวๆ ก่อนใคร >>>Click

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 01:12:13 AM »
ไม่มีขั้นตอนไหนผิดครับ

บอกชื่อร้าน ไปเลยครับ

พร้อมหลักฐาน Cap หน้าจอ การแชท Line เขาจะได้ ปรับปรุงตัว

ถ้าแบบนี้ พูดลอย ๆ อะครับ ไม่มี reference

ผมไม่ได้มีเจตนาจะกล่าวหาร้านหรอกครับ
แต่ผมมือใหม่เพิ่งเคยจอง แล้วเจอแบบนี้ติดๆกัน
ก็เลยสงสัย ว่าทำอะไรไม่ถูกหรือปล่าว
เพราะอ่านการบ้านมาหลายคนก็ไม่เห็นมีปัญหากัน

หลักฐานมีแค่ของครั้ง2ครับ
ของครั้งแรกผมลบหลบที่บ้านไปแล้ว
ไม่คิดว่าจะมีครั้งที่2อีก

ปล.เซ็นเซอร์ชื่อน้องไว้ละกันครับ

ออฟไลน์ I Like Doggy Style

• เน้นตูด ไม่เน้น นม
  • Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 73
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 04:05:32 AM »
555555+ ไม่แปลกใจหรอกครับ เพราะไม่ใช่คุณคนแรกที่เจอมา

กับ PR ของร้านนี้ 

ออฟไลน์ พญากระปู๋

• ....นิพพานอยู่ในใจ ความจังไรอยู่รอบตัว....
  • Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 285
  • กินข้าวเย็นเป็นพญา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 10:42:23 AM »
ดีครับ ชัดเจน ดี

เรื่องโดน เท ผมก็เคยโดน แต่ส่วนใหญ่จะรู้ล่วงหน้า 2 ชม ครับ

" ผลิตการบ้าน ระดับ High Performance เท่านั้น "
รับชม สาวๆ ก่อนใคร >>>Click

ออฟไลน์ noonoy

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 02:22:12 PM »
ผมก็เคยไปช่วงร้านเปิด ถามPRมีน้องกี่คน PRตอบมีครบ พอไปถึงร้านคนนึงขึ้นงาน อีก2 คนบอกน้องออกไปข้างนอกรออีก1 ชม.ผมกลับเลยครับ

ออฟไลน์ thekop1970

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 02:50:47 PM »
ผมว่า (คหสต.) มีความเป็นไปได้อย่างสูงที่มีแต่รูปเพื่อโฆษณาชวนเชื่อให้เข้าร้าน..แล้วให้ลูกค้าเลือกน้องคนอื่น..ไหนๆก็มาแล้ว

ออฟไลน์ เด็กกรุงเทพมหานคร

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 08:39:07 PM »
เอาจริงๆๆๆนะ ผมกำลังคิดจะไปร้านนี้เลย...

ดูการบ้านแล้วสนใจ แต่พอดูกระทู้ของคุณต้องคิดหนักเลย

บ้านผมกับร้านไม่ได้ใกล้เลย ถ้าเจอแบบนี้เสียเวลา

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลที่แชร์

:030:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 09:57:21 PM »
เอาจริงๆๆๆนะ ผมกำลังคิดจะไปร้านนี้เลย...

ดูการบ้านแล้วสนใจ แต่พอดูกระทู้ของคุณต้องคิดหนักเลย

บ้านผมกับร้านไม่ได้ใกล้เลย ถ้าเจอแบบนี้เสียเวลา

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลที่แชร์

:030:

อาจจะเป็นจังหวะซวยของผมเองก็ได้ครับ
หลังนัดแล้วก่อนออกจากบ้านลองถามย้ำอีกทีดู
พอดีผมบ้านใกล้ เลยทะเล่อทะล่าออกไปเลย ไม่ย้ำซะก่อน

ออฟไลน์ seeui

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 12:18:33 AM »
เจอ พีอา ร้านนี้ตั้งใจเเข็งเเละต้องเป็นคนใจเย็นมากๆๆ พีอาเเบบว่าไม่เเนะนำ หน้าบึ้งๆๆ ถามคำ ตอบ คำ  เด็กในร้านกับรูปต่างกันลิป ขนาดบ้านผมอยู่ในซอยเดียวกันเเท้ๆผมยังไม่ไปเลย  ร้านผมไม่ได้โจมดีนะ ร้านรับทราบเเล้วควรปรับปรุงเรื่องห้องด้วยครับ ที่นอนบางห้องเตียงเป็นหลุมตรงกลาง ห้องโคตอึดอัด ในโซนนั้น ผมเฟริมเลยครับพอๆๆกัน เลยมาหน่อย ก้จะเป็นอีกร้าน  ที่ค่าคอสเเพงเเสรด ที่เขาบอกว่าห้องดีสุด ห้องดีจริง พีอา เเย่  ลองๆๆไปเทสดูเลยครับ พีอาชื่อ มะลิ ตัวอ้วนๆหน่อย ผมยิกๆ  ผมเเละเพื่อนไปมาล่าสุดก็โดนชักสีหน้าใส่  ผมเเนะนำ เพิ่มงบอีกนิดหน่อย ขับรถมา ซอยเสนา เชื่อผม ฟิน เเน่นวล