ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านร้านนอกกระแส  (อ่าน 2308 ครั้ง)

ออฟไลน์ จู๋กัดจิ๋ม

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2
การบ้านร้านนอกกระแส
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 11:33:50 AM »
สวัสดีครับ
อยากให้มีห้องการบ้านร้านนอกกระแสครับ
จะได้เป็นอีกทางเลือกนึง
หรือพี่ๆ เพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oozar205

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
Re: การบ้านร้านนอกกระแส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 12:15:13 PM »
นอกกระแสยังไงอ่ะ

ออฟไลน์ ท่านชายเวฟร้อย

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 01:14:35 PM »
งงด้วยคนครับ
การบ้านร้านที่ไม่ค่อยมีคนเข้าอะหรอครับ
แล้วใครจะกล้าเข้าไปเสี่ยงรีวิวหว่า

ออฟไลน์ temp_use

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 85
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 03:52:49 PM »
ร้านนอกกระแส จะหมายถึง ร้านที่ไม่มีรายชื่อในเว็บนี้ หรือเปล่าหว่า

ออฟไลน์ Kamui

• Level 10 กะปู๋เทวดาน้อย กะจ๊อยส์ติ๊ดเดียว
  • *
  • Like: 117
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2018, 11:52:24 AM »
มันก็เป็นเรื่องของธุรกิจ...
ร้านที่อยู่ในเวปคือร้านที่จ่ายค่าโฆษณาให้กับทางเวป
ซึ่งก็สมควรที่จะมีการบ้านเยอะๆ เพราะต่างคนต่างเกื้อหนุนกัน
นอกกระแส คงหมายถึง ร้านที่ไม่จ่ายค่าโฆษณา แต่จะให้มีการบ้าน มันก็กระไรอยู่นะ

ออฟไลน์ BEAUTY™

• Silent area.
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 1934
  • Silence speaks when words can not.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 02:03:58 PM »
เข้าใจว่าการบ้านนอกกระแส
หมายถึงร้านที่ ไม่ดัง ไม่ค่อยมีคนพูดถึง
ซึ่งเป็นได้ทั้งร้านที่ไม่ได้เป็นสปอร์นเซอร์บอร์ด
และที่เป็นสปอร์นเซอร์บอร์ด

บอร์ดนี้เท่าที่ผมพอรู้ ไม่จำเป็นต้องส่งการบ้านร้านที่เป็นสปอร์นเซอร์เท่านั้น

แต่ที่ไม่มีการบ้าน อาจเป็นได้ว่า...
คนที่ไปเที่ยวไม่ชอบส่งการบ้าน
คนที่ไปเที่ยวอาจเห็นว่าไม่ควรเขียนการบ้าน

ดังนั้น การบ้านจึงเป็นเรื่องเฉพาะตัวของคนที่จะไปเที่ยวว่าจะส่ง
หรือ ทำการบ้านให้ไหม เพราะการบ้านใช้เวลาพอสมควร

คาดเดาเอา...แล้ว จขกท. ได้เคยส่งการบ้านนอกกระแสบ้างหรือยังครับ

ออฟไลน์ จู๋กัดจิ๋ม

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2018, 10:45:03 AM »
เข้าใจว่าการบ้านนอกกระแส
หมายถึงร้านที่ ไม่ดัง ไม่ค่อยมีคนพูดถึง
ซึ่งเป็นได้ทั้งร้านที่ไม่ได้เป็นสปอร์นเซอร์บอร์ด
และที่เป็นสปอร์นเซอร์บอร์ด

บอร์ดนี้เท่าที่ผมพอรู้ ไม่จำเป็นต้องส่งการบ้านร้านที่เป็นสปอร์นเซอร์เท่านั้น

แต่ที่ไม่มีการบ้าน อาจเป็นได้ว่า...
คนที่ไปเที่ยวไม่ชอบส่งการบ้าน
คนที่ไปเที่ยวอาจเห็นว่าไม่ควรเขียนการบ้าน

ดังนั้น การบ้านจึงเป็นเรื่องเฉพาะตัวของคนที่จะไปเที่ยวว่าจะส่ง
หรือ ทำการบ้านให้ไหม เพราะการบ้านใช้เวลาพอสมควร

คาดเดาเอา...แล้ว จขกท. ได้เคยส่งการบ้านนอกกระแสบ้างหรือยังครับ

ครับพี่ หมายถึงร้าน ที่ไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ครับ
เผื่อมีพี่ ท่านใดไปเที่ยวมา ไม่กล้าลงการบ้าน เพราะเกรงว่าร้านไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ครับ

ส่วนตัวผม ไม่ค่อยได้ส่งการบ้านเท่าไหร่ครับ พักหลังไม่ค่อยได้เที่ยวแล้ว
นานๆไปทีครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับพี่