ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านที่มีคอร์สจบ 3000 พัน+ทิปน้อง 2-300 กับ คอร์ส b2b ไปเปิดออฟชั่นเพิ่ม 1 พัน แบบไหนจะดีกว่า  (อ่าน 9024 ครั้ง)

ออฟไลน์ birdsonic

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
 :045: คอร์ส 2 แบบนี้ แบบไหนจะเวิคกว่า แล้วน้องๆชอบมากกว่า ราคาไม่เกินที่ตั้งไว้ตามนี้นะ

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
 คอสจบแล้วทิป​ 200​ 300​  น้อยแบบนี้อย่าให้เลยดีกว่าครับ​  ถ้าจะทิปควรทิป​ 500​  ถ้าไม่มีก็ทำเนียนๆชวนคุยไปครับ

คอสบอดี้​ ไม่มีร้านไหนเขาทิปจบ​ 1000​  มีแต่อย่างน้อย​ 1500​

ส่วนเรื่องแบบไหนดีน้องชอบ​ น้องชอบทั้งนั้นครับถ้าได้เงิน​  ร้านแบบไหนดี​ ถ้าคิดตามจำนวนเงินจริงๆก็คอสจบดีกว่า​ แต่บางทีร้านทิปจบสวยถูกใจก็เลือกครับ
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ kassidy

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
แนะนำ คือ ชอบน้องคนไหน ถูกใจจะคอสไหนก็ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
จากที่เคยถามน้องที่ทำในร้านที่มีคอร์สจบ 3 พัน และคอร์ส B2B 2 พัน ในร้านเดียวกันให้ลูกค้าเลือก

น้องได้ 2 พัน และ 1 พัน ตามลำดับ ดังนั้นตามหัวข้อที่ตั้งมาน้องก็จะได้เท่ากัน ซึ่งน้องน่าจะชอบแบบคอร์สจบมากกว่า   
เพราะได้ 2 พันเลย ไม่ต้องลุ้นว่าลูกค้าจะจบมั้ย

ออฟไลน์ เฮียป็อปสายตะแคง

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 12
ทริปเป็นรางวัลความพอใจ แต่ก็ตามกำลังทรัพย์ที่มี ให้น้อยให้มากน้องก็ดีใจหมดครับ

ไม่มีขั้นต่ำ ถือว่าเป็นสินน้ำใจตอบแทนน้องที่ตั้งใจทำงานครับ

ออฟไลน์ i3enzine

• *
  • Like: 0
คอสจบแล้วทิป​ 200​ 300​  น้อยแบบนี้อย่าให้เลยดีกว่าครับ​  ถ้าจะทิปควรทิป​ 500​  ถ้าไม่มีก็ทำเนียนๆชวนคุยไปครับ

คอสบอดี้​ ไม่มีร้านไหนเขาทิปจบ​ 1000​  มีแต่อย่างน้อย​ 1500​

ส่วนเรื่องแบบไหนดีน้องชอบ​ น้องชอบทั้งนั้นครับถ้าได้เงิน​  ร้านแบบไหนดี​ ถ้าคิดตามจำนวนเงินจริงๆก็คอสจบดีกว่า​ แต่บางทีร้านทิปจบสวยถูกใจก็เลือกครับ

เรื่องทิปคือความพอใจ ให้น้อยให้มาก ไม่ได้ผิด

ออฟไลน์ nonda

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 1
จะคอร์สไหนทิป 300 ปกติครับ ไม่น่าเกลียด ยกเว้นจะซ้ำแน่ๆ อาจจะทิป 500+

แต่หล่นไม่ทิปนะ

ออฟไลน์ Mr. Mon

• Level 14 กะปู๋ปรมาจารย์ แคล้วคลาดต่อศัตรู
  • *
  • Like: 613
ตัดปัญหาครับ ลองมาที่ FFM ร้านเค้าใจดี

ขึ้นไปก่อนแล้วค่อยตัดสินใจได้

ถ้าคลิก ก็ค่อยยาวเป็น Full แต่ถ้าไม่คลิกก็เบาๆ B2ฺB พอ

เพราะเวลาไปเที่ยวมันมีทั้งคลิกและไม่คลิก

ถ้าไม่คลิก คุณจะฟูลทำไมครับ เปลืองตัง

ไปร้านที่เค้าเปิดโอกาสให้คุณตัดสินใจได้ดีกว่า

อีกอย่างเรื่องทิป ไม่จำเป็นต้อง 500 ครับ ทิป คือ ความพอใจ

ทิป 100-200 หรือไม่ทิปก็ได้ แล้วแต่คุณเลย ถ้าขึ้นคอสฟูล

นอกจากคุณขึ้นน้องที่ทำคอสบอดี้ แล้วขอไหลไป อันนั้นก็ให้ตามเรตน้องครับ...

เชื่อผม ผมรู้ ผมเรียนมา อิอิ

ตอบ PM ช้า ตอบไม่ทัน ขอโทษด้วยนะคร้าบ...

อยากได้ข้อมูล รูปแบบ uncen แอดไลน์ผมมาครับ "nuengs2" เร็วกว่า...

ออฟไลน์ S.way T.0911129666 เปิดบริการทุกวัน 24 ชม.

• KapooClub Spa
  • Level 16 อภิมหาเทพ ผู้ทรงคุนค่าในวงการนวดกะปู๋
  • *
  • Like: 5
  • TEL. 0911129666 Line 0911129666

ออฟไลน์ moowaan

• *
  • Like: 4
- ร้านที่ผมไป b2b 1500 บาท  น้องได้ 900 บาท
                   จบ 2500 บาท น้องได้ 1400 บาท
      ผมเลือก b2b 1500 บาท แล้วจ่ายน้องเพิ่ม อีก 1000 บาท น้องจะได้ 1900 บาท แล้วผมก็ไม่ทิป น้องบอกแบบนี้ชอบมาก

- เรื่องทิปต้องทำความเข้าใจก่อนว่า  สมัยก่อนที่เริ่มมีการนวดกะปู๋  ค่าคอส 600 บาท น้องไม่ถอด แต่น้ำอาบน้ำให้ชักว่าวให้
ทุกร้านจะเขียนติดไว้เลยว่าควรมีน้ำใจทิปให้น้อง มันเลยเป็นวัฒนธรรมว่าการมานวดกะปู๋ ต้องทิปมากพอควรเพราะน้องจะได้จากร้านน้อยมาก
จนต่อมาพัฒนาเป็นมีแค่ถอดบน
มาเป็นให้เลือกถอดบนหรือล่าง
มาเป็น b2b
จนปัจจุบันหลายร้านมีคอสจบ
ซึ่งสิ่งที่พัฒนาตามขึ้นมาด้วยคือค่าคอสที่สูงเพิ่มมากขึ้นกว่าเดิมเยอะ
ผมเป็นคนรุ่นเก่าก็ติดให้ 500 บาทมาตลอด
จนเมือไม่เกินปีมานี้ มาเจอน้องคนนึงผมให้ไป 500 บาท น้องบอกดีใจมาก ไม่ค่อยมีใครให้เลย ตั้งแต่นั้นมา ผมก็ลองถามน้องคนอื่นๆ ก็ไปเป็นแบบนี้หมด
ปัจจุบันถ้าไปร้านที่มีคอสจบ ผมจะเลือก b2b แล้วจ่ายเพิ่มข้างบนเอา โดยไม่ให้ทิป
ิแตถ้าร้านไหนไม่มีคอสจบ ให้ทิปแค่ 200 บาท น้องก็ดีใจแล้ว
แต่ถ้าใครเงินเหลือจะให้เพิ่มก็ดีครับ น้องจะดีใจมากๆ