ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแต่ร้านแบบนี้จนจะหมดอารมณ์เที่ยวอยู่แล้วครับ  (อ่าน 5119 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oleg

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
ขอระบายหน่อย

ผมเที่ยวมาประมาณ 5 ปี จากเที่ยวบ่อย ๆ จนตอนนี้แทบไม่ค่อยอยากไปเที่ยวแล้ว

ออกเที่ยวแต่ละทีมันจะต้องมีประสบการณ์แย่ ๆ บางอย่างให้เจออยู่เรื่อย ๆ

บ้านผมอยู่กลางเมือง โซนที่เที่ยวก็มีแค่ไม่กี่แห่ง...เคยไปร้านไกล ๆ แต่สุดท้ายไม่ไหวเดินทางไกลกว่าขึ้นงานอีก

ไม่รู้เพราะมันเป็นธุรกิจสีเทารึป่าว ถึงเจอคนแย่ ๆ เยอะ

ล่าสุดเลยกับร้านเปิดใหม่ตรงแถวเอกมัยทองหล่อ ลองเที่ยวมาได้หลายครั้งอยู่

ที่นี่ทำให้ผมได้เจอประสบการณ์แย่ ๆ หลายอย่างจนนึกถึงเรื่องในอดีตที่เจอมาจากหลาย ๆ ร้านรวมกัน

ร้านนี้เป็นร้านที่เปิดใหม่ แต่การบริการถือว่าแย่ แย่ในหลาย ๆ ด้าน เมื่อเทียบกับหลาย ๆ ร้าน ทำกับลูกค้าเหมือนไม่ค่อยแคร์เลย

โดยเฉพาะ PR ที่จ้างเด็กมาทำ  ผมเที่ยวมาเยอะคุยกับ PR บางทีก็คุยกับลูกค้ากันเองบ้าง รู้ว่ามันต้องคุยยังไง

แต่มาเจอ PR ที่นี่เหมือนไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลย คือคุยดูก็รู้ได้ บางทีก็คุยแบบใช้อารมณ์หาเรื่องกับลูกค้า

ให้ลูกค้าด้วยกันแนะนำกันเองยังจะดีซะกว่านะ

ที่บอกว่า PR ยังใหม่ เพราะขนาดน้องหลาย ๆ คน ยังบ่น ๆ PR เลยว่า เชียร์ไม่เป็น ดูแลน้องไม่ดีไม่คุยกับน้องที่ร้านเลย

ส่วนน้อง ๆ ที่ร้าน จะแบ่งเป็นหลายเกรด supermodel / model / pretty แรก ๆ น้องหน้าตาดีเยอะนะ

แต่หลัง ๆ แทบไม่ค่อยมีเลย  น้องใหม่เข้าแค่ไม่กี่วันก็หายแล้วก็หายยาว ไปเจอก็โผล่ร้านอื่นแทน

น้องหลาย ๆ คนบริการไม่เท่ากัน  service mind ไม่ได้ดีเท่ากัน ต้องเสี่ยงดวงเอา ผมคิดว่าร้านนี้ไม่ได้เทรนด์น้องจริงจัง บางคนขึ้นไปก็นั่งห่าง ๆ ลูกค้าเอาผ้าห่มมาคลุมเหมือนไม่อยากคุยด้วย บางทีก็ถามว่าลูกค้าจะอาบน้ำเองไหม น่าจะครั้งที่ 2 หรือ 3 มั้งก่อนมาเที่ยวร้านนี้ที่เจอน้องพูดแบบนี้ 

เคยไปเที่ยวร้าน Lize spa RCA ร้านนี้เทรนด์น้องดี ขึ้นเกือบทุกคนจะรู้สึกได้เลยว่าน้องมี service mind ที่อยากบริการอยากดูแลเรา

น้องที่งานดีส่วนใหญ่จะทำร้านอื่นมาก่อน รู้เพราะเห็นจากรูปแล้วนึกได้ว่าเคยเห็นร้านอื่นมาก่อน น้องพวกนี้ส่วนใหญ่จะงานดี

อ่อแล้วก็ขึ้นน้องครั้งแรกกับครั้ง 2 3 4 บางคนบริการไม่เหมือนกันอีกนะ ครั้งแรกดี ครั้งต่อ ๆ มานิสัยเปลี่ยน
น้องเริ่มงอแง ไม่ทำนู่นนี่ มีให้ไปอาบน้ำเอง เคยถามเพราะอะไร เพราะครั้งแรกก็เลยปล่อย ๆ ตามใจลูกค้าก่อน....มีงี้ด้วยหรอวะ

แถมน้องยังไลน์มาขอเงินอีก....ไปต่อไม่ถูกเลย เหอๆ

ร้านนี้มีแบ่งเกรดลูกค้านะ มีลูกค้า VIP ต้องเปิดเมม แพงมากด้วย เจอแบบนี้คงรู้ว่าเขาคงเน้นพวก VIP มากกว่าลูกค้า walk-in แบบเรา ๆ

ถ้าวันไหนแจ๊คพ๊อตมาตอนลูกค้า VIP มา แทบไม่มีน้องเหลือให้ดูเลย ไม่รู้ว่าเขาได้สิทธิเลือกน้องก่อนไหมนะ

เรื่องนี้ผมเคยเจอตอนเที่ยวร้าน bonanza จำได้เหมือนมีคนเคยมาโพสต์เป็นประเด็นนานแล้ว

น่าจะเป็นครั้งแรกที่ได้มาบ่นแบบนี้ บ่นแล้วรู้สึกดีขึ้นเหมือนได้ระบาย

เราเป็นลูกค้าเที่ยวอะไรแบบนี้ แต่มาเจอประสบการณ์ไม่ดีหลาย ๆ อย่าง จะหาคนคุยมันก็ลำบาก

มีแต่บอร์ดนี้นี่แหละที่ช่วยให้เราได้มาแชร์ได้มาพูดคุยแลกเปลี่ยนกัน

ต้องขอบคุณเวปนี้มากเลยนะคับ

ปล.ผมมีไอดีเก่าเผลอกดออกจากระบบแล้วกลับเข้าใหม่ไม่ได้เลยช่างมันสร้างใหม่เลย

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
นกป. ส่วนใหญ่เท่าที่ถามน้องๆ มา ไม่มีการเทรนงานเทรนการบริการอย่างเป็นระบบเหมือนอย่างออน.

เคยได้ยินเจ้าของร้านแถวถ.พระราม 4 คุยกับพีอาร์ว่าให้ให้น้องคนที่ชวนเพื่อนมาทำเทรนให้ว่าต้องทำอะไรบ้าง ก็เท่ากับว่าน้องๆ เทรนกันเอง ซึ่งถ้าคนเทรนมีเซอร์วิสมายด์ก็ดีไป

น้องๆ ที่ขึ้นครั้งแรกดีมาก ครั้งต่อๆ ไปเริ่มเอาแต่ใจตัวเอง ก็เคยเจอมาหนักสุด คือ นั่งก๊งเมาเบียร์อยู่ข้างหลังแล้วมาขึ้นงานมานอน

ออฟไลน์ Cephied68

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 27
เศร้ามากเวลาเจอถามว่าจะอาบน้ำเองไหม

ออฟไลน์ i like เด็กงานดี

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
ปัญหานี้จะหมดไป ถ้าคุณเลือกเที่ยวเฉพาะร้านที่มีคุณภาพ

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
คำถามคือ ทำไมคุณต้องไปเที่ยวร้านห่วยๆ ?? มีเหตุผลอะไร

ออฟไลน์ patpatanuwat

• *
  • Like: 10
ผมเห็นด้วยทุกประการครับ ปีนี้ผมรวมๆแล้วหล่นมากว่าที่คิดไว้ เดี๋ยวนี้ไปเที่ยวทีเหมือนพะวงเหมือนเดินจะเหยียบโดนขี้หมา ค่อนข้างแล้วแต่บุญแต่กรรม ร้านที่ว่าคุณภาพก้ยังมีให้หล่นอยู่ดียกเว้นจะขึ้นกับเจ้าถิ่นที่ทำมานาน แต่แน่นอนว่าคนเที่ยวอย่างเราก็อยากได้น้องสดๆใหม่ๆ และยิ่งที่คุณบอกว่าบางคนขึ้นหลายๆรอบแทนที่งานน่าจะดีขึ้นเพราะน้องเคยขึ้นกับเรามาแล้ว ปรากฎงานดร้อปลงเฉย มันมีจริงๆ ผมจึงซ้ำน้องส่วนใหญ่แค่2รอบเท่านั้นจบแล้วพอ เดี๋ยวนี้จะเที่ยวทีคิดแล้วคิดอีก ยิ่งเจอน้องเอาผ้าเช็ดตัวมาปิดไว้ ไม่ยอมพูดคุยกับเรา แม่มมโครตเสียความรู้สึก  lizeที่ว่าดีผมก็โดนมันนี่ทัอคมาแล้ว(พูดแล้วอยากขึ้นกับน้องลิเซ่สมัยเดอะเกรทจริงๆๆ555)

ออฟไลน์ Cephied68

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 27
 :002:

• *
อย่าจ่ายเงินง่ายเกินไป เรียกเด็กมาคุยเลย ว่าต้องการแบบนี้ ทำได้รึป่าว ทำไม่ได้ก็ไม่จ่ายเงินให้

ออฟไลน์ tawitty bird

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
ความรู้สึกตอนนี้เป็นเหมือนกันเลยครับ จากแต่ก่อนเที่ยวเดือนละ4-5 ครั้ง ตอนนี้เหลือเดือนละครั้ง บางเดือนก็ไม่เที่ยวเลย พอจะเที่ยวทีก็ระแวงว่าวันนี้จะโดนหรือเปล่า จะหล่นไหม เสียดายเงินกลัวจะเอาเงินไปทิ้ง เสียความรู้สึกกลับมาอีกด้วย กลายเป็นจิตตกกลัวการไปเที่ยว แต่ก็ดีอย่างช่วงหลังเหลือเงินเก็บเยอะขึ้น อีกหน่อยคงอาจเลิกเที่ยวไปเลยมั้ง

ออฟไลน์ Reddragon

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 6
ผมเที่ยวแต่ไม่กี่ร้าน เจอถูกใจบางทีไม่อยากเปลี่ยนเพราะเสี่ยงครับ