ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง B2B กับมาตราฐานสากลด้วยครับ  (อ่าน 26014 ครั้ง)

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 2
ผมยกตัวอย่างสามร้านจากปสก.ของผมเอง ทุกร้านคือ B2B (ไม่จบ)

ร้านที่ 1 น้องอาบน้ำให้ นวดให้ นาบให้ ชักให้ โม๊กให้(ใส่ถุง) 1,690 บาท
ร้านที่ 2 น้องอาบน้ำให้ นวดให้ นาบให้ ชักให้ โม๊กให้สดๆ 1,390 บาท (ผมให้ทิปไป 300)
ร้านที่ 3 น้องอาบน้ำให้ ไม่นวด ไม่นาบ ชักให้ ถามผมว่าต้องโม๊กเหรอ ร้านอื่นทำให้ไหม? 1,690 บาท

ตามมาตราฐานร้านทั่วๆ คอร์ท B2B ต้องโม๊กให้ไหมครับ? เรื่องสะอาดแน่นอนอยู่แล้วตัดตรงนี้ไป ต้องทำไหม? หรือแล้วแต่น้องเป็นคนๆไป ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ I Like Doggy Style

• เน้นตูด ไม่เน้น นม
  • Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 73
Re: ขอถามเรื่อง B2B กับมาตราฐานสากลด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2020, 11:25:58 PM »
ถ้าเอาตามมาตราฐานการ นกป คอส B2B คือแค่การทำแค่ระดับ 1 คือการนวดการนาบกับการใช้มือชักให้แค่นั้นครับ ไม่มีการใช้ปากทำให้

การที่น้องจะทำให้คงแล้วแต่บุคคลไปครับ ถ้าผมไปขึ้นร้านที่ระบุแค่ทำบอดี้เฉยๆผมจะถามพีอาร์ก่อนเลยว่าน้องเปย์ให้ด้วยเปล่า จะได้ไม่เสียเวลา

ทางที่ดีก็ไปร้านที่ระบุว่ารวมเปย์ให้ด้วยเลยในตัวก็ดีครับจะได้ไม่ต้องลุ้นให้เหนื่อย

ย้อนกลับมาที่การทำบอดี้ซึ่งเอาจริงๆก็น่าเศร้ากับการ นปก สมัยนี้เพราะแทบจะทุกร้านหาเด็กที่นวดกระปู๋จริงๆไม่เป็นเลยก็ว่าได้ ทำได้แค่คือนอนเลียหัวนมชักให้เราแค่นั้น

ผมว่าหลายๆร้านทุกวันนี้เลยตัดปัญหาให้รวมการเปย์ให้ลูกค้าไปด้วยเลยในตัวครับ เพราะใช้ปากมันง่ายกว่าการที่ต้องมาสอนเด็กให้ทำบอดี้

ไม่งั้นแล้วเด็กใหม่ๆจะทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากชักให้อย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ cpm2000

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 8
Re: ขอถามเรื่อง B2B กับมาตราฐานสากลด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2020, 08:30:49 AM »
ปัจจุบันแทบไม่มีแล้วครับรุ่นทำเป็นปลดระวาง  ..  เด็กใหม่ๆจะเน้นจบแบบ ไม่จูบ  โมคเปื่อย  อาบน้ำปกติ  นวดแขนขาให้นิดๆหน่อยๆส่วนใหญ่เฉลี่ยจะแค่นี้ครับ   งานดีกว่านี้ก็เป็นเฉพะคน ตัองสืบหากันเองครับ

ออฟไลน์ Masked_Rider_BB

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 2184
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2020, 10:56:32 AM »
ปัจจุบันแทบไม่มีแล้วครับรุ่นทำเป็นปลดระวาง  ..  เด็กใหม่ๆจะเน้นจบแบบ ไม่จูบ  โมคเปื่อย  อาบน้ำปกติ  นวดแขนขาให้นิดๆหน่อยๆส่วนใหญ่เฉลี่ยจะแค่นี้ครับ   งานดีกว่านี้ก็เป็นเฉพะคน ตัองสืบหากันเองครับ

ก็ไม่ถึงขนาดนั้นนะคับ เพราะตัวผมไม่จบ แต่ก็ยังเจอน้องงานดีตามร้านต่าง ๆ ผมว่าตัวคนเที่ยวต่างหากที่อยากจบจนน้อง ๆ เน้นจบจนลืมฟิลลิ่งงานไป

ออฟไลน์ Masked_Rider_BB

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 2184
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2020, 11:07:56 AM »
ถ้าเอาตามมาตราฐานการ นกป คอส B2B คือแค่การทำแค่ระดับ 1 คือการนวดการนาบกับการใช้มือชักให้แค่นั้นครับ ไม่มีการใช้ปากทำให้

การที่น้องจะทำให้คงแล้วแต่บุคคลไปครับ ถ้าผมไปขึ้นร้านที่ระบุแค่ทำบอดี้เฉยๆผมจะถามพีอาร์ก่อนเลยว่าน้องเปย์ให้ด้วยเปล่า จะได้ไม่เสียเวลา

ทางที่ดีก็ไปร้านที่ระบุว่ารวมเปย์ให้ด้วยเลยในตัวก็ดีครับจะได้ไม่ต้องลุ้นให้เหนื่อย

ย้อนกลับมาที่การทำบอดี้ซึ่งเอาจริงๆก็น่าเศร้ากับการ นปก สมัยนี้เพราะแทบจะทุกร้านหาเด็กที่นวดกระปู๋จริงๆไม่เป็นเลยก็ว่าได้ ทำได้แค่คือนอนเลียหัวนมชักให้เราแค่นั้น

ผมว่าหลายๆร้านทุกวันนี้เลยตัดปัญหาให้รวมการเปย์ให้ลูกค้าไปด้วยเลยในตัวครับ เพราะใช้ปากมันง่ายกว่าการที่ต้องมาสอนเด็กให้ทำบอดี้

ไม่งั้นแล้วเด็กใหม่ๆจะทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากชักให้อย่างเดียวครับ

ถูกกต้องตามนั้นขอรับ

ออฟไลน์ AwesomePink

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2020, 02:57:22 PM »
ผมเข้าใจว่างาน B2B ของคนไทยมันคือการแปลงมาจาก Soapland กับ Nuru Massage ครับ

ขั้นตอนของมันก็ประมาณ
1.อาบน้ำ
2.ระหว่างอาบน้ำก็มีเก้าอี้นวด เด็กก็นวดๆ นาบๆ เล้าโลมไปเรื่อยๆ
3.ไปนวดๆ นาบๆ ต่อด้วยโลชั่นหรือเจลบนแพยางหรือเตียงน้ำ
4.เสร็จมือ เสร็จปาก หรือตรั่บๆ ตรั่บๆ

แต่เขาก็ดัดแปลงให้เข้ากับคนไทยและราคาถูกขึ้นด้วยการไม่มีเก้าอี้นวด

และไม่มีแพยางหรือเตียงน้ำ ใช้เจลน้อยลง หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นน้ำมันแทน

แต่ไปๆ มาๆ หลายร้านเริ่มเอาคำว่า B2B ไปใช้ผิดขึ้นเรื่อยๆ ละ

อาบน้ำก็แค่อาบน้ำเฉยๆ 5-10 นาทีเสร็จ สะอาดหรือเปล่าไม่รู้

ไม่มีนวด ไม่มีนาบ หรือก็ทำไม่เป็นเลย แค่เอาตัวถูๆ ดูดหรือเล่นหัวนม แล้วก็เอามือชักๆๆ เสร็จ

แต่เอาจริงๆ เขามีเทคนิคที่เป็นเยอะมากนะ เทคนิคการใช้มือ ใช้ปาก การบด

แต่เด็กส่วนใหญ่ก็ทำไม่เป็นกันเท่าไร รู้แต่ชักขึ้นลงๆ แค่นั้น

ออฟไลน์ dj3d

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2020, 09:29:39 PM »
เอาจริงๆ ถ้าเจอน้องทีพอจะเล่นเจลบ้าง ก็ดีนะครับ ส่วน โมคเปื่อยสด แล้วแต่คน แล้วแต่คุย น้องๆต้องเป็นงานบ้างครับนัวเราได้หลายๆแบบ เจอหลังๆ เลียนม ลงล่างเลียไข่ ชัก ไม่มีเจลบอดีเท่าไหร่ น้องบางคนว่ามันเหนื่อยใช้แรงเยอะ อยากได้พิเศษ แยากได้งานจบ  บางทีนักเที่ยวบางท่านก็อยากนัวน้องแล้วก็จบงานเสียเอง คุยกันตั้งแต่เริ่มดีกว่าครับว่า อยากทำอะไรถึงไหน คุยน่ารักสุภาพ น้องๆเจอมาหมดแล้ว ถ้าเราสุภาพน้องก็จะให้งานหวานๆครับ

ออฟไลน์ cpm2000

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2020, 02:02:49 AM »
จากประสบการณ์ ผมนะครับ 2 ปีมานี้น้องใหม่ๆวงการ บางคนพฤติกรรมก็เปลี่ยนด้วยครับ   น้องใหม่ๆที่รับงานส่วนนึงทำไปสักพัก ก็ไม่อยากนวด b2b ด้วยเงินน้อยใช้แรงเยอะ ทำให้บางคนก็อยากจบเลยหมดเรื่องตามเพื่อนๆไป   ถามว่ามีน้องขอรับแบบ b2b แท้ๆมีมั้ยก็มีนะครับ แล้วก็มี ลค ไปอ้อนตะล่อมขอให้รับจบมันก็มีอีกครับ