ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกร้านจะปรับตัวกันอย่างไรครับ?  (อ่าน 6119 ครั้ง)

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 2
ทุกร้านจะปรับตัวกันอย่างไรครับ?
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2020, 03:56:27 PM »
หยุดยาว ร้านตังค์หมด น้องๆไม่มีตังค์

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
Re: ทุกร้านจะปรับตัวกันอย่างไรครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2020, 07:13:02 PM »
ก็คงไม่ปิดครับ  เจ้าของไม่ยอมแน่ๆ  แค่จ่ายส่วยให้เยอะขึ้นนิดหน่อยก็เปิดได้แล้วครับ  ปกติร้านทั่วไปจะอยู่ในซอยลึกๆค่อนข้างมิดชิดอยู่แล้วครับ  จะเปิดหรือปิดไม่มีใครรู้หรอกครับ

ส่วนน้องคงบอกทุกคนว่าแล้วแต่ความสมัครใจ  อยากมาก็มา ถ้ากลัวก็ไม่ต้องมา  คงมาเฉพาะน้องที่จำเป็นต้องจ่ายหนี้นอกระบบทุกวัน

แต่สถานะการไข้หวัดใหญ่แบบนี้ผมชอบอย่างนึงคือ  ราคาน้ำมันลดแล้วลดอีก ลดแบบวันเว้นวัน  ถูกใจมากเลย  น่าจะถูกสุดภายในรอบกี่ปีดี  ร้อยปีได้มั้ง
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ richmancando

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
Re: ทุกร้านจะปรับตัวกันอย่างไรครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 12:15:35 AM »
ร้านคงไม่อยากปิด แต่เรายังอยากจะไปอยู่มั้ย
เสี่ยงโควิทที่กำลังลุกลาม
แถมเสี่ยงโปลิศอีก ไม่รู้ฟิตมาไล่เช็คหรือเปล่า จะ End Game มั้ย

ลุ้นๆ เสี่ยงๆ เสียวๆ
 :006:

ออฟไลน์ I Like Doggy Style

• เน้นตูด ไม่เน้น นม
  • Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 73
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 01:41:56 AM »
ดูกระแสในไลน์หลายๆร้านตอนนี้มีทั้งยอมทำตามปิดไปก่อน เพื่อกันความเสี่ยงต่อตัวเองและคนเที่ยว

แต่บางร้านก็ดูเหมือนจะเปิดต่อถ้าตำรวจไม่สั่งให้ปิดจริงๆ ก็เข้าใจนะถ้าร้านไหนสายป่านสั้นหมุนเงินเดือนต่อเดือนจะปิดก็คงลำบาก

แต่ก็นั่นแหละสถานการณ์ตอนนี้ต่อให้ร้านเปิดคนคงไม่อยากเสี่ยงเที่ยวกันเท่าไหร่

ถ้าใครจะเที่ยวช่วงนี้ก็พิจรณากันดีๆ ป้องกันตัวเองดีๆครับ โชคดี

:001: :001:

ออฟไลน์ อสุจ๊าก

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 45
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 06:28:06 AM »
ร้านเปิดหรือร้านปิด สภาวะแบบนี้ไม่ต่างกันเท่าไร ใครจะมีใจอยากเที่ยว ทั้งสภาวะจิตใจและสภาพเศรษฐกิจหดหู่  :009:
ผมนักเที่ยวเลือกส่งการบ้านเฉพาะน้องที่สวยจริงดีจริงเชื่อใจได้ครับ

ออฟไลน์ Mojojojo442

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 09:39:17 AM »
ก็คงไม่ปิดครับ  เจ้าของไม่ยอมแน่ๆ  แค่จ่ายส่วยให้เยอะขึ้นนิดหน่อยก็เปิดได้แล้วครับ  ปกติร้านทั่วไปจะอยู่ในซอยลึกๆค่อนข้างมิดชิดอยู่แล้วครับ  จะเปิดหรือปิดไม่มีใครรู้หรอกครับ

ส่วนน้องคงบอกทุกคนว่าแล้วแต่ความสมัครใจ  อยากมาก็มา ถ้ากลัวก็ไม่ต้องมา  คงมาเฉพาะน้องที่จำเป็นต้องจ่ายหนี้นอกระบบทุกวัน

แต่สถานะการไข้หวัดใหญ่แบบนี้ผมชอบอย่างนึงคือ  ราคาน้ำมันลดแล้วลดอีก ลดแบบวันเว้นวัน  ถูกใจมากเลย  น่าจะถูกสุดภายในรอบกี่ปีดี  ร้อยปีได้มั้ง
น้ำมันลงเพราะรัสเซียกับซาอุแข่งกันดัมพ์ราคา เพิ่มกำลังผลิต

ออฟไลน์ Jarvis

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 01:17:51 PM »
มีคนอย่าง Conanman ซัก 5 คน ประทเศนี้กลายเป็นอิตาลี 2 แน่

ออฟไลน์ BoajaDarat

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 08:05:40 PM »
เปลี่ยนเป็น คอลเสียว แทนไหมล่ะครับ  :048:
ปลอดภัยทั้งน้อง ปลอดภัยทั้งร้าน แต่อาจจะราคาถูกลงหน่อย งานคอลเทพๆไปเลย ไรงี้ 555

ออฟไลน์ Reddragon

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 08:44:26 PM »
น่าจะหยุดสักพัก อารมณ์ไม่ค่อยดีเที่ยวก็กลัวทำให้เที่ยวไม่เต็มที่

ออฟไลน์ kassidy

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2020, 09:43:31 PM »
ถามน้อง น้องก็กลัวนะครับ เกิดเป็นขึ้นมาก็พูดยากอีกว่าไปติดมาจากไหน