ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ุถึงเพื่อนสมาชิกนักเที่ยวด้วยความปรารถนาดีครับ  (อ่าน 8433 ครั้ง)

ออฟไลน์ richmancando

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
ช่วงนี้อยากขอให้งดๆไปเที่ยวกัน
เข้าใจว่าอึดอัดกันมาก

ผมก็คนนึงที่ผ่านมา จัดหนักติดกันมาตลอด
วันเว้นวันบ้าง ติดๆกันบ้าง บางวันก็เบิ้ล
คือว่างก็หาน้องขึ้นตลอด
ตอนนี้หยุดมาได้เป็นสัปดาห์แล้วครับ
อดกลั้นๆมากๆ ลบไลน์ร้านทิ้งแล้ว

คือถ้ากลัวตำรวจ บางร้านเส้นใหญ่ ที่ยังเปิดอยู่ ก็ไม่ต้องกลัวแหละ
แต่เรื่องไวรัสนี้น่ากลัวมากกว่ามากๆนะครับ
เพราะถ้าคนมีเชื้ออยู่ อาจดูไม่เป็นอะไรเลย
แล้วน้องตอนรอลูกค้ามา ก็อยู่ติดๆกัน ห้องเดียวกันทุกคน
สภาพร้าน สภาพห้อง และกิจกรรม เสี่ยงแพร่ระบาดมากๆ นะครับ
น้องบางคนก็วนร้านอีก วันนึงน้องก็ไม่ได้ขึ้นรอบเดียวคนเดียวด้วย

คนเที่ยวนกป. ส่วนใหญ่ฐานะดี แล้วกลุ่มนี้ก็เป็นไปได้ว่ามีไปทำงานหรือเที่ยวต่างประเทศมา
น้องก็หิวจัดแหละ บางคนทำงานหลักไม่ได้ก็ต้องเสี่ยงมา บางคนมีงานนวดนี้งานเดียวก็ต้องฝืนทำ

ลองคิดดูนะครับ...
สมมติน้องคนนึงมารับงาน แล้วไอ หรือมีไข้ คือกังวลว่าตัวเองติดมั้ย
แล้วอยากไปตรวจ แต่ไม่มีเงินค่าตรวจ ก็ต้องรับงานเพิ่มอีก เพื่อหาเงินไปจ่ายค่าตรวจ
คือมันเกมส์ได้ง่ายมากๆโดยไม่รู้ตัวว่าติด แถมแพร่ต่อไปแล้วไม่รู้เท่าไหร่ ก่อนที่จะรู้ว่าติดแล้ว

ดังนั้นหยุดกันก่อนดีกว่าครับ
ผมคนนึงที่อยากจัดมาก แต่กลั้นใจครับ

ออฟไลน์ konbannok

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 4
เห็นด้วยครับ

ออนไลน์ I’mQ

• (คุณชายคิว)
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 474

ออฟไลน์ lucio555

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 4
 :044:  เห็นด้วย เก็บตังไว้ก่อน   :84:

ออฟไลน์ Cephied68

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 27
ผมได้เห็นนิสัยจริงๆของน้องที่คุยอยู่ก็ตอนนี้แหละ ไม่ให้เงินเจอประชดประชันเสียดสีเลยก็มี ดีครับจะได้รู้ว่าใครควรเก็บไว้ ขอบ่นหน่อย5555

ออฟไลน์ Reddragon

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 6
เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะคนที่มีครอบครัว หรือมีผู้ใหญ่อยู่ที่บ้าน

ออฟไลน์ panyadecha

• Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 388

+1 ครับ

เพื่อตัวเองและสังคมส่วนรวม

ออฟไลน์ licker

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ aon666999

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ช่วงนี้  ว่าแต่ใครมีแหล่งขาย ของเล่นคลายเหงา ที่เชื่อถือได้ บ้างครับ :004:

ออฟไลน์ richmancando

• *
  • Like: 3
ผมได้เห็นนิสัยจริงๆของน้องที่คุยอยู่ก็ตอนนี้แหละ ไม่ให้เงินเจอประชดประชันเสียดสีเลยก็มี ดีครับจะได้รู้ว่าใครควรเก็บไว้ ขอบ่นหน่อย5555

555 ถือเป็นช่วงเวลาคัดกรองน้องในลิสต์ครับ