ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมการบ้านร้าน funky เยอะจังครับ สงสัย  (อ่าน 5926 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aow-mun

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 14
Re: ทำไมการบ้านร้าน funky เยอะจังครับ สงสัย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2020, 09:03:55 PM »
พูดถึงการบ้านจริงไม่จริง  จริงมากจริงน้อยผมว่า ไม่เฉพาะร้านนี้หรอกครับ หลายร้านก็เป็น ก็เพื่อโปรโมทน้อง โปรโมทร้าน เป็นธรรมดา  จริงๆแล้วคนอยู่วงการนี้เป็นที่ทราบกันอยู่แล้วว่า การบ้านเป็นอย่างไร จริงไม่จริงมันก็คละเคล้ากันไป  ถ้าถามมันถูกต้องมั้ยก็คงไม่ถูกเพราะเป็นฐานการหลอกลวง  อย่าไปใส่ใจมากครับที่ต้องไปจริงจังกับการบ้าน

ก็จริงครับ แต่ก่อนสัก2-3ปีก่อน ผมก็ชอบอ่านการบ้านนะ แต่หลังๆไม่ค่อยเข้าห้องการบ้านแล้ว นานๆเข้าไปดูที เพราะไม่ค่อยน่าเชื่อถือ เด๋วนี้ส่วนใหญ่ดูแต่ห้อง Q& A

ออฟไลน์ sweetegg

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: -1
Re: ทำไมการบ้านร้าน funky เยอะจังครับ สงสัย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 10:41:21 AM »
อยากไปลองนะร้านนี้ แต่ไกลที่พักไปนิดอยากให้มาเปิดสาขาแถวอ่อนนุช 555

ออฟไลน์ Raiden 4289

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2020, 02:22:57 PM »
ส่วนตัวไปร้านนี้บ่อย เพราะอยู่ใกล้ผมด้วย บรรยกาศดีครับ ร่มรื่น มีที่จอดรถ มีน้ำให้ดื่ม
มีห้องนั่งเล่น มีที่นั่งชิลๆ เปิดแอร์ มีทีวีให้นั่งดู มีน้องแมวด้วย5555
มีน้องให้เลือกงานเยอะจริงๆ ก็ไม่แปลกที่มีการบ้านเรื่อยๆ
PRเป็นกันเองครับ บางคนก็น่ารักดีคุยง่ายเคลียร์งานง่าย
ซึ่งเป็นข้อดีที่ดีมากๆ ที่ผมอยากไปร้านนี้อยู่เรื่อยๆ
ส่วนเรื่องเชิ่ดๆใส่ลูกค้าที่เข้ามาแล้วไม่เลือก
นี่อย่าทำเลยดีกว่าครับ เสียความรู้สึกเผลอๆบอกกันปากต่อปาก
ถ้าลูกค้าจองแล้ว เข้าไปร้าน กลับไม่ถูกใจขึ้นมาก็น่าจะให้ยกเลิกได้
จริงๆเข้าใจว่าเสียดายเวลาหรือโอกาสของน้องเขา
แต่ถ้าดูตามเทรนร้านใหม่ที่มีมาตรฐานแล้วการให้บริการแบบใหม่ลูกค้าสามารถยกเลิกได้นะ
และในฝั่งของลูกค้าก็ไม่ควรจองเล่นๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ WUTANGZ

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2020, 07:24:45 AM »
แคนย่อนครับ คนนี้ตัวจริง เย็ดสดแตกใน น้องชอบมากเคยถามน้องบอกไม่เป็นไร แฟนไม่รู้เพราะน้องต้องเอากับแฟนอยู่แล้ว ฟังตอนนั้นยอมใจน้องจิงๆ สุดๆครับตำนานเลยคนนี้