ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม น้องๆ เจ้าของร้าน และคนเที่ยวทุกคนครับ  (อ่าน 7554 ครั้ง)

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 2
สมมุติว่า สถานการณ์ทุกอย่างจบลงในปลายเดือนธันวาคม มกราคมสะสาง และต้นเดือนกุมภา 2564 ทุกอย่างปกติสุขเหมือนเดิม
 ไม่ต้องใช้หน้ากาก ออกแรดได้ตามปกติ

คุณอยู่กันถึงตอนนั้นไหวไหมครับ?

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
ตั้งแต่เดือนนี้  คนที่อยู่ไม่ได้คนแรกคือเจ้าของร้าน

ไม่ต้องสมมุติหรอกครับ  โรคนี้หายไปทั้งโลกคือปีหน้า
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
ไวรัสมันจะอยู่ต่อไปจนกว่าจะมีวัคซีนออกมา ที่ก็ต้องใช้เวลาเป็นปี

ก็คงไม่มีใคร(ร้าน พนักงาน ลูกค้า) รอจนถึงวันนั้นกันหมดหรอกฮะ

รูปแบบการบริการคงจะเปลี่ยนไป ในทางที่จะทำให้ปลอดภัยจากไวรัสให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้

ออฟไลน์ Automan01

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 31
กำลังซื้อลดลงแน่ครับ...

ออฟไลน์ CherBour@FK

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 6

ต้องไหวค่ะ เราต้องรอด ยินดีให้ความร่วมมือ ^^
 ทุกอย่างมีขึ้นมีลง ไม่มีอะไรแน่นอน

ปรับตัว ทำอย่างอื่นไปด้วย
 เท่าที่ความรู้ความสามารถเราจะมี
  ประหยัดให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
 ว่างก็หาเรียนอะไรออนไลน์ที่เป็นทักษะเพิ่ม

หวังว่าโลกจะมีวัคซีนเร็วๆค่ะ :)

Never judge a book by its cover.

ออฟไลน์ Cephied68

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 27
วัคซีนอีกนานครับ ต่อให้มีประเทศไหนคิดได้เขาก็ต้องใช้ในประเทศก่อน อย่าหวังพึ่งครับ ป้องกันไม่ให้ติดและประคองตัวให้รอดดีที่สุด

ออฟไลน์ conanman

• *
  • Like: 100
ความคิดส่วนตัว  ที่คุณบอกไหวเราต้องรอด  ยังมีอีกหลายสิบหลายร้อยคนเค้ากำลังไม่ไหว   คุณอาจจะมีทางเลือกแต่บางคนเค้ากำลังจะหมดทางเลือก  อาทิตย์หน้าเตรียมรับสถานการณ์เคอฟิว 24 ชั่วโมงบางวันได้เลย  ถึงวันนั้นบางคนแสงสว่างในชีวิตอาจจะดับลง  ต่อจากนี้ไปยอดคนฆ่าตัวตายจะสูงขึ้นเรื่อยๆ  ที่ผ่านมาก็มีหลายคนแล้วแต่เราทุกคนไม่สนใจเพราะข่าวไวรัสมากลบหมด  บางคนเค้าไม่ได้มีทางเลือกในชีวิตเหมือนคนปกติ  ผมไม่ใช้คนที่ชอบเปย์สาวอะไร  แต่ถ้าผมเห็นหมาข้างถนนที่ผมรู้จักดีว่าชีวิตต้องเจออะไรมาบ้างกำลังจะตายอยู่ต่อหน้า  ในขณะที่หลายคนเดินผ่านไปเพราะกลัวติดเชื้อหมาบ้า  เฮ้ยชีวิตตรูสำคัญกว่าเว้ยตรูสนใจแค่ตัวเอง โถ่มันไม่กล้าทำร้ายตัวเองหรอกมันก็แกล้งสำออยไปอย่างนั้นเชื่อตรูซิ  ผมจะช่วยทุกอย่างเท่าที่จะช่วยได้  การช่วยมีหลายวิธีไม่จำเป็นต้องใช้วิธีที่เสี่ยงติดเชื้อ   แค่หวังว่าได้ช่วยชีวิตคนๆนึงไม่ให้คิดสั้นในซักวันนึงก็พอ  วันนี้หลายคนมีผ้าห่มอุ่นๆไว้นอน  ก็เลยนึกไม่ออกว่าคนไม่มีผ้าห่มไม่มีข้าวจะกินรู้สึกยังไง  ถ้าอารมมันจมดิ่งทุกวันไปเรื่อยๆภาวะโรคซึมเศร้าถึงขีดสุดจนถึงอารมชั่ววูบ  สุดท้ายชีวิตคนๆนึงจะตายเหมือนหมาข้างถนนจริงๆ  เพราะไม่มีใครสนใจ  เป็นแค่ข่าวสั้นๆคั่นรายการแค่นั้นเอง   ผมแค่ไม่อยากให้ถึงจุดนั้นไม่อยากให้คนบางคนเลือกที่จะจบชีวิตอะไรที่ช่วยได้ผมก็จะทำ
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ ไวไว

• ชอบของแท้
  • *
  • Like: 34
  • เล็กๆไม่ ใหญ่ๆทำ
ต้องไหวค่ะ เราต้องรอด ยินดีให้ความร่วมมือ ^^
 ทุกอย่างมีขึ้นมีลง ไม่มีอะไรแน่นอน

ปรับตัว ทำอย่างอื่นไปด้วย
 เท่าที่ความรู้ความสามารถเราจะมี
  ประหยัดให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
 ว่างก็หาเรียนอะไรออนไลน์ที่เป็นทักษะเพิ่ม

หวังว่าโลกจะมีวัคซีนเร็วๆค่ะ :)

เยี่ยมครับ

From now on, I will stand in Heaven.

ออฟไลน์ ฮวนกัลลาโต้กะโด้ท่ากาเม่า

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 17
หยุดมาเป็นเดือนแล้วครับ สงสารน้องก็เรื่องนึงแต่ก็ต้องคำนึงถึงส่วนรวมด้วย
บ้านเมืองมีขื่อมีแป จะมาทำไรตามใจตัวเองไม่ได้ ไม่ใช่เวลามาทำตัวพระเอก
ครับ มันจะชิหายวายป่วงกันหมด

ออฟไลน์ richmancando

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 3
น้องๆโมเดลพริตตี้ นกป รายได้ดีกว่าหมอนวดตามร้านทั่วไป
คนไหนเซฟตัวเองดี มีเงินเก็บ น่าจะประคองไปได้
จนกว่าจะมีงานใหม่
หรือมีงานเดิมในรูปแบบใหม่

ร้านก็หาทางปรับตัว แต่ก็คงแค่ประคองสถานการณ์
แม้แอบเปิด ทำความสะอาดดี แต่ยังไง น้องก็กลัวคนเที่ยวก็กลัวอยู่ดี
รูปแบบอื่นเช่น ส่งเด็กไปนอกสถานที่ จะมีน้องเกรดดีๆสักกี่คนกล้าไปครับ
เอาแค่เปิดห้องโรงแรมนอกร้าน ให้ร้านส่งเด็กมา
สเตปนี้ยังดูลำบากเลย
มันเสี่ยงในหลายมิติเกินไปครับ

แน่นอนว่าจำนวนร้านจะน้อยลงไปเรื่อยๆ
รวมถึงเศรษฐกิจแบบนี้เงินในกระเป๋านักเที่ยวน้อยลง
หรือคนกระเป๋าตุง ยังไงก็จะเซฟมากขึ้นอีก

สรุปทุกอย่างไม่เหมือนเดิมแล้ว
และน่าจะไม่เหมือนเดิมอีกแล้วครับ