ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามปสก. การเที่ยวกับทุกท่านสามข้อครับ  (อ่าน 6384 ครั้ง)

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 2
1. ปัจจุบันปี 2563 มีร้านไหนไหมครับ? ที่ไม่มีงานจบ ไม่มีจริงๆ ใครแอบทำร้านไล่ออกเลย
2. น้องๆที่ทำคอร์ดไม่ถอด เพราะอะไรครับ? เพราะจะไปเรียกเงินเพิ่มให้ถอดใช่ไหมครับ? ผมเจอล่าสุดทางร้านบอกยังเด็กยังไม่กล้า(แต่ไม่บอกอายุ) บอกน้องเพิ่งทำยังไม่กล้า ไม่ถอด 1500 บาทค่ะ แต่พอเจอตัวจริง ไม่ค่อยตรงปก ปกคือใสๆสัก 18-19 เจอตัวจริง ขอโทษนะครับ เด็กสก๊อตเลย อายุก็น่าจะ20นิดๆ พอนั่งคุยบอกไม่กล้าถอดเหรอ? น้องบอกถอดได้ ถ้าถอดหมดเพิ่ม 1,500 ถ้าจบเพิ่ม 2,000 นั่นไง สรุปคอร์ดนี้คือทำมาให้น้องหาเงินเพิ่มเองใช่ไหมครับ?
3. การให้ทิป สมมุติว่างานดีเยี่ยม คะแนน 9/10 หรือ 10/10 ผมให้เลย ห้าร้อยถึงพันบาท แต่ถ้างานโอเค คะแนนสัก 7/10 ผมให้ 300 ดูว่ามันน้อยไปไหมครับ? หรือแค่ให้ก็ดีแล้วสามร้อยก็ถือว่าได้ค่าข้าวสองมื้อเลย

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
Re: ขอสอบถามปสก. การเที่ยวกับทุกท่านสามข้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2020, 06:07:11 PM »
น้องคอร์สไม่ถอดในข้อ 2 ทำอยู่ร้านแถวไหนฮะ

ออฟไลน์ CherBour@FK

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 6
Re: ขอสอบถามปสก. การเที่ยวกับทุกท่านสามข้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2020, 08:59:43 PM »
 ข้อ 1-2 นี้เค้าไม่ทราบนะต้องรอพี่ๆ มาตอบ ^^
 แต่ข้อ 3 นี้ ถ้าในมุมของน้องคนหนึ่งคือ

ถ้าพี่ทิปเยอะเราก็ดีใจตรงที่ เราได้เงินมากขึ้น :)
 แต่เราไม่ได้วัดความพอใจของลูกค้าจากจำนวนเงินที่เขาทิปค่ะ

โดยส่วนตัวแล้วเราจะรู้สึกว่างานเราดี เมื่อพี่แสดงออกว่า happy
 รู้สึกดีกับสิ่งที่เราทำ หรือชมเรา ^^
  จะทิป 100 300 หรือ 1000 หรือไม่ทิป
 แต่ถ้าเรารู้สึกว่า เราทำให้พี่ประทับใจได้
 มันก็จะเป็นกำลังใจให้เราตั้งใจทำงานในทุกๆครั้งให้ดีเรื่อยๆ ค่ะ  :81:

Never judge a book by its cover.

ออฟไลน์ sasa50

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2020, 09:24:34 PM »
บางทีคอสไม่ถอด คือ การตลาดของ น้องๆหน้าสวย แต่มีรอยสัก โหดๆ หรือนมเยี่ยว นมยาน มีรอยแผลเป็น รอบผ่าท้อง อะไรพวกนี้ เลยเปลี่ยนมาเป็นแนวใสใส เข้าถึงยากแทน เพราะถ้าถอนขึ้นมาเจออย่างทึ่ว่าไปลูกค้า หดหมด

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2020, 07:33:54 AM »
บางทีคอสไม่ถอด คือ การตลาดของ น้องๆหน้าสวย แต่มีรอยสัก โหดๆ หรือนมเยี่ยว นมยาน มีรอยแผลเป็น รอบผ่าท้อง อะไรพวกนี้ เลยเปลี่ยนมาเป็นแนวใสใส เข้าถึงยากแทน เพราะถ้าถอนขึ้นมาเจออย่างทึ่ว่าไปลูกค้า หดหมด

ที่ผมเจอคนนี้ พร้อมถอดเลยครับ +1500 ถอดทันที +2000 ถอดแล้วจัดจบได้เลย 55
ร้านขึ้นต้นด้วย D ครับ

ออฟไลน์ title

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2020, 08:26:49 AM »
ตอบเท่าที่รู้นะครับ
1.ตั้งแต่เที่ยวนกป.มาเรื่องแบบนี้อยู่ที่เด็กครับ ถ้าน้องร้อนเงินหรือถูกใจเราน้องจบให้ น้องจะย้ำว่าห้ามบอกร้าน ห้ามส่งการบ้าน แล้วก็น้องจะเก็บถุงยางเราไปทิ้งเองครับ
2.อันนี้ไม่รู้นะครับ แต่ผมคนนึงล่ะที่ชอบขึ้นคอสไม่ถอด ผมมันโรคจิตชอบคาชุด ถ้าน้องจะถอดให้เราแล้วขอทิปเพิ่มผมก็ไม่เอาครับ
3.ทิปอยู่ที่เราพอใจครับ ผมก็ให้ประมานนั้น 200-300 ส่วนตัวก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไรครับ ให้เยอะเราก็แย่

ออฟไลน์ mikesmith

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2020, 01:30:25 PM »
ผมเคยเจอไม่ถอดเพราะ คลอดลูกมาครับ ดุมาก

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2020, 03:05:26 PM »
ข้อ 1-2 นี้เค้าไม่ทราบนะต้องรอพี่ๆ มาตอบ ^^
 แต่ข้อ 3 นี้ ถ้าในมุมของน้องคนหนึ่งคือ

ถ้าพี่ทิปเยอะเราก็ดีใจตรงที่ เราได้เงินมากขึ้น :)
 แต่เราไม่ได้วัดความพอใจของลูกค้าจากจำนวนเงินที่เขาทิปค่ะ

โดยส่วนตัวแล้วเราจะรู้สึกว่างานเราดี เมื่อพี่แสดงออกว่า happy
 รู้สึกดีกับสิ่งที่เราทำ หรือชมเรา ^^
  จะทิป 100 300 หรือ 1000 หรือไม่ทิป
 แต่ถ้าเรารู้สึกว่า เราทำให้พี่ประทับใจได้
 มันก็จะเป็นกำลังใจให้เราตั้งใจทำงานในทุกๆครั้งให้ดีเรื่อยๆ ค่ะ  :81:

อุ้ยยยย นางฟ้า มาตอบ !!
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2020, 03:15:42 PM »
1. ปัจจุบันปี 2563 มีร้านไหนไหมครับ? ที่ไม่มีงานจบ ไม่มีจริงๆ ใครแอบทำร้านไล่ออกเลย
2. น้องๆที่ทำคอร์ดไม่ถอด เพราะอะไรครับ? เพราะจะไปเรียกเงินเพิ่มให้ถอดใช่ไหมครับ? ผมเจอล่าสุดทางร้านบอกยังเด็กยังไม่กล้า(แต่ไม่บอกอายุ) บอกน้องเพิ่งทำยังไม่กล้า ไม่ถอด 1500 บาทค่ะ แต่พอเจอตัวจริง ไม่ค่อยตรงปก ปกคือใสๆสัก 18-19 เจอตัวจริง ขอโทษนะครับ เด็กสก๊อตเลย อายุก็น่าจะ20นิดๆ พอนั่งคุยบอกไม่กล้าถอดเหรอ? น้องบอกถอดได้ ถ้าถอดหมดเพิ่ม 1,500 ถ้าจบเพิ่ม 2,000 นั่นไง สรุปคอร์ดนี้คือทำมาให้น้องหาเงินเพิ่มเองใช่ไหมครับ?
3. การให้ทิป สมมุติว่างานดีเยี่ยม คะแนน 9/10 หรือ 10/10 ผมให้เลย ห้าร้อยถึงพันบาท แต่ถ้างานโอเค คะแนนสัก 7/10 ผมให้ 300 ดูว่ามันน้อยไปไหมครับ? หรือแค่ให้ก็ดีแล้วสามร้อยก็ถือว่าได้ค่าข้าวสองมื้อเลย

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ในฐานะที่พี่เอเลี่ยน อยู่วงการนกปนี้มาก่อนจะมีเว๊ปนี้ซะอีก ขอตอบเท่าที่ทราบดังนี้นะครับ...

1. เท่าที่ได้ยินมานะ คือ ร้านเกอิชา และ Bechelor

2. ต้องแยกเป็น 2 พ๊อยท์ ดังนี้...

2.1 เด็กใหม่เอง ป้ายแดงเอง ไม่กล้าพอที่จะถอด เนื่องด้วยการเข้ามาแบบไม่ได้ตั้งใจ ด้วยลูกล่อลูกชน วาทะศิลป์ของร้านต่าง ๆ หรือ โมเดลลิ่ง แต่เพราะ เดือดร้อนเรื่องการเงิน จึงแล้วก็แล้วกันไป เป็นวิธีให้เด็กใหม่ ป้ายแดงจริง ๆ ได้ลองดูก่อน...

2.2 เด็กหลอกร้าน หรือ ร้านหลอกลูกค้า... ก็มีเยอะแยะให้เห็นครับ อยู่ร้านนั้นคอร์สจบ ย้ายมาอีกร้าน ชุบโปร์ไฟล์ใหม่ คอร์สไม่ถอด จะด้วย เด็กหลอกร้าน หรือ ร้านหลอกลูกค้า ก็ตามแต่ อันนี้ไม่ก้าวล่วง แต่มีเกิดขึ้นเห็นอยู่ยันทุกวันนี้ ... วิธีแก้ก็ง่าย ๆ ครับ คุณเที่ยวเยอะ ๆ เที่ยวบ่อย ๆ คอนแทคจะกว้างเอง จะรู้ จะเห็น อะไร ๆ ในวงการนี้มากขึ้นเองจ้ะ...

3. การให้ทิป ต้องแยกประเด็นอีกครับ.... พี่เอเลี่ยนจะบอกตามที่เข้าใจเองเป็นการส่วนตัว ทางสายกลาง และเป็นธรรมเนียมปฏิบัติโดยชอบธรรม ของกวงการนี้นะ...

3.1 คอร์สบอดี้ แล้วเราไม่ได้โจ๊ะกับน้อง จะให้ หรือ ไม่ให้ ก็ไม่ผิดครับ ถ้าประทับใจก็ให้ไป จะมากจะน้อยอยู่ที่ตัวท่าน จะด้วย พิศวาส กรุณา แล้วแต่ครับ...

3.2 คอร์สบอดี้ แต่ ไป โจ๊ะ น้องเขา ก็ควรให้ตามธรรมเนียมวงการ 2 เทา ครับ ให้มากกว่านั้น แล้วแต่ท่าน แต่หากให้น้อยกว่านั้น เรียกว่า อาเฮีย ครับ...

3.3 คอร์สจบ ไม่ทิป ก็ไม่ผิด เพราะมันคือ ราคาเดียว รวบยอดแล้ว เรียกว่า NET แต่หากให้ทิปอีก ก็อยู่ที่ตัวท่าน แล้วล่ะครับ

:002: :002: :002:
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ aon666999

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2020, 05:26:14 PM »
เข้าวงการ จนจะออกอยู่ละ พึ่งจะกระจ่าง เรื่องทิป ขอบคุณพี่เอเลี่ยน แทน เจ้าของคำถามครับ :048: