ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เราควรทิปก่อน หรือทิปที่หลังครับ  (อ่าน 1954 ครั้ง)

ออฟไลน์ kornqpn

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
เราควรทิปก่อน หรือทิปที่หลังครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 07:51:31 PM »
ตามหัวข้อเลยครับ อยากทราบว่าเวลาเที่ยวตามร้านที่ไม่ได้มีออฟชั่นจบ เราควรควรทิปก่อน หรือทิปที่หลังครับ
และส่วนมากน้อง ๆ อยู่กันครบเวลามั้ย เพราะส่วนมากเจอไม่ค่อยครบครับ

ออฟไลน์ โค้ง_ShellSee

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 13
Re: เราควรทิปก่อน หรือทิปที่หลังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 10:44:41 PM »
คือไม่มีออปชั่นหรือมี ก็จ่ายทีหลังนะครับ  ไม่เคยเจอว่าเรียกออปชั่นจ่ายก่อนซักที
ให้ทีหลังทุกครั้ง เพื่อให้เป็นกำลังใจ ตามฟิลเลยครับ
ส่วนงานจบก็อาจจะมีให้บ้างไม่ให้บ้าง ถ้าค่าจบแรงไป ก็ไม่ได้เพิ่มทิปครับ

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
Re: เราควรทิปก่อน หรือทิปที่หลังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 11:34:14 PM »
ทิปทีหลังตามความพึงพอใจกับงานที่ผ่านไป

ออฟไลน์ พญากระปู๋

• ....นิพพานอยู่ในใจ ความจังไรอยู่รอบตัว....
  • Level 12 กะปู๋มหาเทพ ค้ำฟ้าท้าปฐพี
  • *
  • Like: 285
  • กินข้าวเย็นเป็นพญา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2020, 07:25:33 PM »
ถ้าทิป ก่อน ก็เป้นการซื้อใจ ว่าให้แล้วน้อง จะบริการดีขึ้นไหม

ถ้าทิปที่หลัง นี่เรียกว่า ตามความพอใจ

เรื่องทิป ส่วนใหญ่ ผมจะให้ทีหลัง มากกว่า ไม่กล้าวัดใจกับเด็ก ๆรุ่นใหม่ สักเท่าไร

" ผลิตการบ้าน ระดับ High Performance เท่านั้น "
รับชม สาวๆ ก่อนใคร >>>Click