ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดนวดคับ ขอถามรุ่นพี่หน่อย เรื่องทิป  (อ่าน 2744 ครั้ง)

ออฟไลน์ stimulus

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 2
อยากทราบว่า เวลาเราไปนวด สมมุติ นวด 1 ชม. 1800 อันนี้คือเราต้องให้ทิปน้องอีกไหมคับ ถ้าไม่ได้เปิดออฟชั่น หรือถ้าให้ พี่ๆให้ประมาณเท่าไรคับ กลัวไปแล้วหน้าแตก   :019:

ออฟไลน์ Lights

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 39
Re: มือใหม่หัดนวดคับ ขอถามรุ่นพี่หน่อย เรื่องทิป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 06:27:55 PM »
ผมก้อเพิ่งเที่ยวได้ไม่นานนะครับ

ปกติแล้วถ้า B2B แค่นั้นก้อตามที่ PR บอกแหละครับ ถ้าไม่เปิด ออฟชั่นเพิ่มเองกับน้องนะครับ

Tip ขึ้นอยุ่กับเราเลยครับ ถ้าเราถูกใจน้องจริงๆ  ไม่ได้ขึ้นกับร้านหรือน้อง แต่ขึ้นกับเราครับ

นอกเหนือจากนี้ รอ ท่านอื่นมาตอบก้อได้ครับ

PS หน้าแตกคำนี้ อย่าไปคิดมากครับ เราตกลงกับ PR หรือไว้เท่าไรก้อเท่านั้น ส่วนน้อง จะได้ในส่วนของน้องที่ตกลงกับร้านไว้อยู่แล้วจาก1800ที่ท่านว่ามาครับ

ออฟไลน์ I Like Doggy Style

• เน้นตูด ไม่เน้น นม
  • Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 73
Re: มือใหม่หัดนวดคับ ขอถามรุ่นพี่หน่อย เรื่องทิป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 10:03:20 PM »
ถ้าขึ้นแค่ตามคอส แล้วไม่ให้ทิปไม่ได้ผิดหรือน่าเกลียดอะไรเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก

การที่น้องบริการดีมันเป็นสิ่งที่ควรกระทำให้เราอยู่แล้ว

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 09:31:19 AM »
ผมไปเที่ยวไม่ว่าจะถูกหรือแพง​ ผมไม่เห็นต้องทิปอะไรเลย

อย่าให้เพราะคิดว่าเป็นธรรมเนียมที่ต้องให้​ น้องส่วนมากพอใจกับค่าคอสปกติแล้ว​ ถ้างานดีก็แค่จำไว้แล้วกลับมาซ้ำ​ งานห่วยก็ไม่ต้องมาร้านนี้อีก​   

ยังมีอีกเยอะที่โชว์ป๋าทิปทีเป็นหมื่น​ คือกะจะคุยทับคนอื่นหรือเพื่อนว่ากรูรวย​  พวกนี้นะนอกจากจะใช้เงินไม่เป็นแล้วยังโง่อีก​  น้องเค้าไม่ได้มาติดใจพวกป๋าแบบนี้หรอกนะ​  นอกจากจะดีใจที่ได้เงินเยอะเอาไว้เปย์ผู้ชายต่อได้อีก
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ gallery

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 11:45:16 AM »
ถามเพิ่มนิดหนึ่งครับ

B2B คือจับนมดูดนมได้ ใช่ไหมครับ?
เคยเจอบางคน ดูไม่ค่อยอยากให้ทำ เช่นพอดูดนม(ไม่ได้รุนแรงนะ) พอเราเอาปากออกก็รีบเอาผ้าเช็คหัวนมเลย เห็นแล้วแบบ อารายว่ะเนี่ยยยย    :009:

ออฟไลน์ พี่ซิล

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 03:43:08 PM »
ถ้ามีการตกลงค่าใช้จ่ายอื่น นอกเหนือจากราคาที่ร้านระบุ ผมถือว่าเป็นค่าพิเศษที่เราให้น้องโดยตรงอยู่แล้ว ซึ่งก็ถือเป็นทิปไปในตัวแล้ว

ส่วนอื่นๆ ถือเป็นค่าควรมพึงพอใจ จะให้กี่บาท หรือไม่ให้เลย แล้วแต่เราล้วนๆ

ออฟไลน์ Katep

• Level 0 กะปู๋แรกเกิด
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 08:55:52 PM »
ทิป ตอนเที่ยวช่วงแรก ๆ ผมไม่เคยให้เลยครับ ไม่แปลกเลย มาทิปตอนที่ทำงานมาสักพักจนพอมีเงินเหลือบ้างถึงให้

แต่ถ้าจะให้ทิป ผมบอกน้องก่อนเริ่มงานเลยครับว่าทำได้แค่ไหน เต็มที่เลยเดี๋ยวพี่ให้ตังกินหนมเพิ่ม ผมว่ามันแฟร์ดี ที่ผ่านมาวิธีนี้ไม่เคยหล่น น้องมีลิมิตแค่ไหนจัดให้หมด ลองไปใช้ดูได้ครับ แต่อย่าโกงน้อง ๆ นะครับ  :82:

ออฟไลน์ stimulus

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 07:01:47 AM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนคับ กระจ่างแล้วครับ จะได้ลองขึ้นอยาางสบายใจ

ออฟไลน์ knulp

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2020, 10:41:46 AM »
งานบริการทุกอาชีพ ถ้าบริการดีถูกใจก็ให้ไปเถิดครับ

ออฟไลน์ johnvivid

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2020, 04:03:25 PM »
ผมจะไม่ไปร้านที่.."ขึ้นไปตกลงกับน้องข้างบน"...."มี tip ต่างหาก" ฯลฯ.......ผมคิดว่าเราจะเสียเปรียบนะ
......ถ้าเราขึ้นไปแล้ว..เกิดถูกใจ เราจะไม่มีอำนาจต่อรองนะ...ถ้าหน้ามืดจัดๆ อยากได้มากๆ..เราก็จำใจจ่าย
---สายจูบ---