ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายเรื่อง นัดเจอ สถานที่ ไม่ตรงปกอย่างแรง  (อ่าน 5424 ครั้ง)

ออฟไลน์ bkk006

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0

อย่าคิดว่าวิกฤตเด็กต้องหาเงินอย่างเดียวลูกค้า ก็หาเงินเหมือนกันกว่าจะได้เงินมาเที่ยว ร้านแจ้งรายละเอียดรูปภาพอก็ไม่ชัดเจนเขียนโปรไฟล์ยังกะนางฟ้านางแบบ รูปก็มีแค่ รูปสองรูป ถามไลน์ไปก็ไม่อยากตอบ จะให้โอนตังมัดจำอย่างเดียว ดูถูกลูกค้า อย่าคิดว่าเด็กของคุณ ลำบากต้องมาหาเงินอยู่ฝ่ายเดียวนะครับ คนมาเที่ยวก็หาเงินเหมือนกัน รูปก็ถ่ายมุมปิดๆภาพก็ไม่ชัดเจน เจอตัวจริง มันคนเดียวกันกับในรูปไหม เสียเวลาเดินทาง เสียค่าโอนมัดจำ ไม่เท่ากับเสียความรู้สึกเหมือนโดน หลอก เพื่อนๆนักเที่ยว อย่าไปยอมพวกร้านแบบนี้นะครับ เงินเราหามาด้วยความยากลำบาก เราอยากได้ดีที่สุด ในสิ่งที่เราจ่ายเงิน มาโดนแบบนี้ไม่ไหว อ้างอย่างเดียว น้องหาเงิน มาตรฐานหมดแล้ว เบื่อ ผิดหวังอย่างแรง นวดกระปู๋ในความทรงจำมีแค่ปี 2013-2017 หลังจากนั้น ส่วนใหญ่ ร้านอ้างตลอด น้องหาเงิน น้องเรียน โปรไฟล์เลิศหรู ไม่ตรงปก

ออนไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
Re: ขอระบายเรื่อง นัดเจอ สถานที่ ไม่ตรงปกอย่างแรง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 02:08:13 AM »

เพิ่งรู้ว่าร้านนกป.มีให้โอนมัดจำด้วย

ปกติมีคติสำหรับไซด์ไลน์ว่า ห้ามโอนมัดจำเด็ดขาดครับ

ออฟไลน์ อ่านหาพ่อง

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 151
Re: ขอระบายเรื่อง นัดเจอ สถานที่ ไม่ตรงปกอย่างแรง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 08:41:17 AM »
 :026: สภาพบ้านเมืองแบบนี้ คนติดโควิดขนาดนี้ แทบจะทุกร้านที่ผมเคยไปส่งรูปน้องมาให้ไปเที่ยวทั้งนั้น บางร้านที่สนิทถึงขั้นบอกพี่มาเที่ยวก่อน ค่อยจ่ายที่หลังก็ได้  ผมยังไม่ไปเที่ยวเลยช่วงนี้ ขนาดติดเงินไว้ก่อนได้นะ  แล้วไอ้ร้านพวกที่ต้องโอนเงินมัดจำจองก่อน  ทำไมต้องดิ้นรนไปอุดหนุน เสียทั้งเงิน เสียทั้งความรู้สึก แถมเสี่ยงโควิดอีก

ออฟไลน์ ตีกรี่

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 08:48:36 AM »
ร้านแถวไหนฮะ จะได้เลี่ยง

ออฟไลน์ bkk006

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 09:51:15 AM »
ดูที่ห้องการบ้าน ที่ร้านชอบโพส น้องรับงานเอง บรรยายชวนฝัน ให้โอนมัดจำก่อน ถามอะไรไม่ค่อยตอบ รูปประกอบไม่ค่อยมี มีแต่การบ้านทิพย์ ก๊อปรูปใครมาจากเน็ตหรือเปล่าก็ไม่รู้ เห็นตัวจริงแล้ว หมดอารมณ์ ตั้งแต่เที่ยวมาหมดเงินเป็น ล้าน ก็ไม่เคยรู้สึกแย่เท่านี้ แล้วมาดูถูกคนเที่ยวอีก ทำไมไม่จ่ายที่เหลือ เข้าไปในห้องไม่ถึง 1 นาที เห็นน้องแล้วไม่มีอารมณ์หมดความรู้สึก จะให้นั่งทำอะไรครับ ฝืนๆทนๆทำไปหรือครับ เงินไม่ได้เสียดาย เสียดายเวลากับความรู้สึก

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 768
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 10:13:42 AM »
 :004:ต้องดูด้วยตาก่อนขึ้น

ผมเองเคย อยากจะขึ้นน้อง ถามผ่านไลน์ไป

ร้านตอบ เหมือนไม่ค่อยใส่ใจ  รูปก้อไม่ให้ดู

แต่อยากขายงาน บอกอยากมาเที่ยวต้องนัดจ่ายเงินก่อน

ถึงจะเรียกจะตามน้องมาให้  เลยเบื่อร้านแบบนี้

ผูกปิ่นโตร้านประจำ เลยดีกว่า เด็กมาให้ร้านแจ้ง  สบายใจดี
เที่ยวไปตามใจฝัน

ออฟไลน์ อ่านหาพ่อง

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 151
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 03:38:38 PM »
ร้านอะไรครับ บอกใบ้อยู่แถวไหนก็ได้ จะได้ระวัง   ช่วงนี้การบ้านร้านไหนผมก็ไม่เชื่อทั้งนั้นครับ  คนหวังดีจริงไม่มีแนะนำให้ไปเสี่ยงอันตรายช่วงนี้หรอก จะสวยงานดีแค่ไหน มันใช้เวลาโปรโมทมั้ย เหมือนชวนเชิญให้ไปเสี่ยงติดโควิดสะง้าน   :026:

ออฟไลน์ atcTH

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 04:54:46 PM »
ร้านอะไรครับ บอกใบ้อยู่แถวไหนก็ได้ จะได้ระวัง   ช่วงนี้การบ้านร้านไหนผมก็ไม่เชื่อทั้งนั้นครับ  คนหวังดีจริงไม่มีแนะนำให้ไปเสี่ยงอันตรายช่วงนี้หรอก จะสวยงานดีแค่ไหน มันใช้เวลาโปรโมทมั้ย เหมือนชวนเชิญให้ไปเสี่ยงติดโควิดสะง้าน   :026:

ใช่เลย ที่โพสการบ้านหลายๆ การบ้าน ก็รู้ๆกันอยู่ว่าเป็น PR บางอันก็ เพื่อนๆกัน

ช่วงนี้พอหยุดเถอะ ทุกวันนี้เตียงไม่มีแล้ว โอกาสตายสูงมาก เมื่อก่อนหลายเคสให้ออกซิเจนและรักษาตามอาการก็รอด ตอนนี้รักษาตัวเองครับ รพ.ไม่รับแล้วเตียงเต็มไม่มีออกซิเจนให้ตายแน่นอนครับ นอกจากเสี่ยงตัวเองแล้วยังเสี่ยงคนรอบข้างด้วย เตียง รพ.คนไข้โรคอื่นก็ต้องใช้ ไม่ใช่แค่โควิต พวกที่ยังเสี่ยงไปเที่ยว ขอชูนิ้ว..ชมเลย เฮียมากๆเลยครับ

ออนไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2021, 09:54:22 PM »
ดูที่ห้องการบ้าน ที่ร้านชอบโพส น้องรับงานเอง บรรยายชวนฝัน ให้โอนมัดจำก่อน ถามอะไรไม่ค่อยตอบ รูปประกอบไม่ค่อยมี มีแต่การบ้านทิพย์ ก๊อปรูปใครมาจากเน็ตหรือเปล่าก็ไม่รู้ เห็นตัวจริงแล้ว หมดอารมณ์ ตั้งแต่เที่ยวมาหมดเงินเป็น ล้าน ก็ไม่เคยรู้สึกแย่เท่านี้ แล้วมาดูถูกคนเที่ยวอีก ทำไมไม่จ่ายที่เหลือ เข้าไปในห้องไม่ถึง 1 นาที เห็นน้องแล้วไม่มีอารมณ์หมดความรู้สึก จะให้นั่งทำอะไรครับ ฝืนๆทนๆทำไปหรือครับ เงินไม่ได้เสียดาย เสียดายเวลากับความรู้สึก

ถ้าแบบนี้คุ้นๆ นะ ปีที่แล้วเคยเห็นการบ้านบรรยายแบบของสดซะเคลิ้ม แต่พอดูปา อ้าวนี่คนเดียวกับเคยอยู่อ้กร้านที่เคยยี้นแล้ว มีลูกแล้ว ปาก็แต่งซะหน้าท้องย้อยๆ หายไป

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2021, 09:19:09 PM »
ถ้าไม่ดีก็บอกกันตรงๆให้ทุกคนได้รู้ไปเลย

3SM Club pretty เป็นการรวมร่างกันของร้าน 9Club กับ Rabbit

ต้องโอนจองล่วงหน้า 1000 แล้วไปหาน้องที่รีสอร์ตแล้วโอนให้เจ้าของร้านเพิ่มอีก 2500  น้องไม่ได้อะไรเลยต้องรอให้เจ้าของร้านโอนกลับมา 2000

ปิดรูปเบลอหน้าจนไม่เห็นแม้แต่ทรงผม  ต้องเสี่ยงจองไป  เจอตัวจริงโคตรไม่สวยจะกลับก็ไม่ได้เสียดายเงิน  ไซไลน์ในเทเลแกรมถึงจะดรอปเยอะแต่ยังมีเค้าโครงบ้าง  แต่นี่ไม่เห็นอะไรทั้งสิ้น  แล้วก็มีการบ้านโคตรอวยแนบกับลิ้งค์จองน้อง  แล้ว้คนที่คุยกับเราก็ไม่ใช่น้องนะรู้ไว้ด้วย  เจ้าของร้านทั้งนั้นแล้วมันก็แอปว่าเป็นน้องมาคุยเอง

หลอกลวงจอมปลอมแบบนี้อยู่ไม่นานหรอกร้านแบบนี้
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ