ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เข้าเวปมาซะนาน ทำไมการบ้านมีแต่การบ้านร้านเดียว?  (อ่าน 6143 ครั้ง)

ออฟไลน์ atcTH

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 1
ผมมว่าวันนี้ คุณ DarkMaul กลับมาแล้ว ก็ส่งการบ้านร้านอื่นที่คุณไปมา อย่างน้อยก็ มีร้านอื่นๆเพิ่มมาบ้าง เพื่อนๆๆ ก็จะได้มีข้อมูลมากขึ้นเช่นกัน อันนี้ผมว่า เป็นสิ่งที่คุณทำได้เลยในสิทธิของคุณ darkmaul เองไม่ต้องรอขอ admin หรือ โต้เถียงกัน เราทำเป็นตัวอย่างได้เลยครับ

ผมเองก็ ไม่ได้ส่งการบ้านเยอะ ถ้าร้านไม่ได้ให้ส่วนลด ผมก็คนนึงละที่ไม่ส่ง ยกเว้นเจอหล่นก็เขียนตามที่เจอมาเพื่อให้ข้อมูลเพื่อนท่านอื่น บางครั้งโดน PR ก็บอกเว่อเกินจริง

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
แวะมาดูรอบ 6 :032: :032: :032:
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
ธุรกิจต้องมีการโฆษณา
เวปต้องใช้เงินในการดำเนินธุรกิจ
อาศัยรายได้จากทางร้านสนับสนุน
เราแค่สมาชิกคนเที่ยว
ได้เข้าบอร์ดมาแบบฟรีๆ จะอะไรกันนักหนา
เวปนี้เปิดมานานมากกว่า10 ปี
บิ๊กเนมหายไปเพียบ จะบอกให้ร้านนี้เหมือนระฆัง
ยิ่งตียิ่งดัง อยู่ๆก็มาคนมาโปรโมทร้านให้แบบฟรีๆ
ร้านนี้ลูกค้าส่วนใหญ่40 อัพ บางช่วงเวลา ยังกะตลาดนัด

ไม่ใช่พระเอก ไม่มีส่วนได้เสียกับทางร้าน แต่สมาชิกในบอร์ด
หลายคนชอบบ่นเกี่ยวกับการบ้าน ที่ไม่เป็นดั่งที่ใจคิด
อ่านก็อ่านฟรี สมาชิกก็ฟรี ลูกผู้ชาย อย่ามากเรื่องนักเลย

น้อย ๆ หนัก ๆ ชัดเจน น้ำไม่ต้องเยอะ 555
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

• *
โปรดใช้วิจารณญาณครับ

การบ้านห้อง Hot ไม่ได้มีร้านเดียว มีหลายๆร้าน เพียงแต่ว่า มีไม่กี่ร้านที่มีการบ้านมากๆ

ร้านแต่ละร้าน อาจใช้วิธีการเชิญชวนให้ลูกค้าเขียนการบ้านให้แตกต่างกันไป บ้างก็เชิญชวน บ้างก็ร้องขอ
บ้างให้ส่วนลดการบ้าน หรือผสมหลายวิธี

ผู้ที่เขียนการบ้านให้ร้าน อาจเป็นลูกค้าทั่วไป, ลูกค้าประจำ หรือผู้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้าน ก็เป็นได้

เหตุผลการเขียนการบ้าน อาจเพราะอยากช่วยโปรโมทน้อง, อยากได้ส่วนลด, อยากแบ่งปัน, อยากโชว์,
เป็นหน้าม้า, อื่นๆ ก็แล้วแต่เหตุผลของผู้เขียนแต่ละคน

เนื้อหาการบ้าน บ้างก็ตามประสบการณ์จริง บ้างก็อวยเกิน บ้างก็มีกั๊ก บ้างก็ตามกฎ บ้างก็เกินกฎ

Admin บ้างก็ไม่รู้ บ้างก็รู้และตรวจสอบทัน บ้างก็รู้และตรวจสอบไม่ทันหรือปล่อยผ่าน

สมาชิกบ้างก็มีส่วนร่วมมาก บ้างก็มีส่วนร่วมน้อย เขียนการบ้าน แสดงความคิดเห็น ตอบกระทู้ ตอบโมจิ
หรือแค่เข้ามาอ่าน เข้ามาดูปลากรอบ

ทั้งหมดนี้ ราวกับ อิสระเสรี และฟรี แค่ขอให้เกียรติกันระหว่างสมาชิกที่อาศัยในบ้าน KPC webboard นี้
เข้าใจและปล่อยวางบ้าง แล้วเราจะอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข และอบอุ่นครับ

ขอบคุณครับ
คิว

:81:

เลิฟคับ พี่คิว  :044:

ออฟไลน์ rider_disco

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 8
มาม่า​จบแล้ว
แยกย้ายกันไปนวดต่อ
เดี่ยวจะส่งการบ้านบ้าง
หวังว่าพวกที่อยากได้การบ้านร้านอื่นบ้าง
คงจะเข้ามชม​ เข้ามากดไลท์กันนะ
ตอนนี้ขอลาไปกินมาม่าก่อน​
 :011:

รอการบ้านครับ  ขอหัวเหม่งๆ นะครับ

ออฟไลน์ rider_disco

• Level 8 กะปู๋มหึมา ก้องฟ้าทั่วพิภพ
  • *
  • Like: 8
การบ้าน ก็คือการรีวิวแหละครับ...
รีวิวดีคนก็อ่านเยอะ... ร้านมีของดีคนก็ไปมากขึ้น...
ไม่ชอบรีวิวร้านไหน หรือคนเขียนรีวิวคนไหน...
ก็ไม่ต้องไปอ่าน ไปเพิ่มยอดวิวให้เค้า...
ไม่ต้องไปเที่ยวร้านนั้นเพิ่มรอบให้เค้าครับ...

ผมเข้าใจ ว่า จขกท พูดถึงเรื่องบรรยากาศ...

แต่มันเป็นบอร์ดเสรีครับ...
บางร้านที่เค้าอยากได้การบ้าน... มีส่วนลดพิเศษ...
แม้กระทั่งช่วยคุยให้เพื่อให้จับปลาเด็กได้ง่ายขึ้น...
คนรีวิวก็ชอบล่ะครับ... ก็วินๆ ทั้ง 2 ฝ่าย...

แต่บอกเลย ว่ายุคนี้การบ้านมีผลต่อรอบร้านน้อยมาก...
อย่าง จขกท. เข้าไปอ่านแล้วรู้สึกว่าอวยเกินจริง คุณก็ไม่ไปลอกหรอก...
บางร้านไม่มีการบ้าน... แต่ส่งรูปอันเซ็นให้ทีเป็นสิบรูป เห็นทุกมุม
พร้อมรีวิวจาก ลค จริงส่งให้ในไลน์... คนยังตามไปขึ้นมากกว่า...

เรื่องที่อยากให้มีการบ้านหลากหลายร้าน... ก็ยากครับ...
หลายร้านเริ่มไม่ต้องการการบ้าน ไม่ต้องมารีวิว...
ไม่อยากได้ ลค ที่เป็นเทพมาเที่ยวเสียด้วยซ้ำ...
ยิ่งมีการแอบถ่ายคลิปเด็ก แล้วเอาไปขายใน vk ยิ่งงานเข้า...
เด็กชีวิตพัง... ร้านต้องทาสีห้อง เปลี่ยนวอลเปเปอร์ใหม่...

เดือดร้อนถึงคนที่ชอบเขียนการบ้าน...
กล่อมเด็กจับปลายากมากครับบอกเลย...
ยิ่งเด็กใหม่ไม่เคยทำมาวันแรกนี่หมดสิทธิ์...
ต้องขึ้นซ้ำหลายรอบกว่าน้องจะยอม...

อยากได้รีวิวจริงๆ ตรงๆ... เดี๋ยวนี้มันก็มีกรุ๊ปไลน์คนเที่ยวหลายกรุ๊ปนะครับ...
หลายแพลทฟอร์ม... ลงกันแบบฮาร์ดคอร์เลยด้วยซ้ำ...

ทุกอย่างมันเปลี่ยนไปตามยุคสมัยครับ...

เชื่อว่า จขกท ก็รักเวปแหละ...
อยากให้บรรยากาศมันดีเหมือนแต่ก่อน...

แต่มันยากครับ...

คิดถึงการบ้าน พี่มารบูรพา มากๆ ครับ

ออฟไลน์ shockercombatman

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 45
การบ้าน ก็คือการรีวิวแหละครับ...
รีวิวดีคนก็อ่านเยอะ... ร้านมีของดีคนก็ไปมากขึ้น...
ไม่ชอบรีวิวร้านไหน หรือคนเขียนรีวิวคนไหน...
ก็ไม่ต้องไปอ่าน ไปเพิ่มยอดวิวให้เค้า...
ไม่ต้องไปเที่ยวร้านนั้นเพิ่มรอบให้เค้าครับ...

ผมเข้าใจ ว่า จขกท พูดถึงเรื่องบรรยากาศ...

บางร้านที่เค้าอยากได้การบ้าน... มีส่วนลดพิเศษ...
แม้กระทั่งช่วยคุยให้เพื่อให้จับปลาเด็กได้ง่ายขึ้น...
คนรีวิวก็ชอบล่ะครับ... ก็วินๆ ทั้ง 2 ฝ่าย...

แต่บอกเลย ว่ายุคนี้การบ้านมีผลต่อรอบร้านน้อยมาก...
อย่าง จขกท. เข้าไปอ่านแล้วรู้สึกว่าอวยเกินจริง คุณก็ไม่ไปลอกหรอก...
บางร้านไม่มีการบ้าน... แต่ส่งรูปอันเซ็นให้ทีเป็นสิบรูป เห็นทุกมุม
พร้อมรีวิวจาก ลค จริงส่งให้ในไลน์... คนยังตามไปขึ้นมากกว่า...

เรื่องที่อยากให้มีการบ้านหลากหลายร้าน... ก็ยากครับ...
หลายร้านเริ่มไม่ต้องการการบ้าน ไม่ต้องมารีวิว...
ไม่อยากได้ ลค ที่เป็นเทพมาเที่ยวเสียด้วยซ้ำ...
ยิ่งมีการแอบถ่ายคลิปเด็ก แล้วเอาไปขายใน vk ยิ่งงานเข้า...
เด็กชีวิตพัง... ร้านต้องทาสีห้อง เปลี่ยนวอลเปเปอร์ใหม่...

เดือดร้อนถึงคนที่ชอบเขียนการบ้าน...
กล่อมเด็กจับปลายากมากครับบอกเลย...
ยิ่งเด็กใหม่ไม่เคยทำมาวันแรกนี่หมดสิทธิ์...
ต้องขึ้นซ้ำหลายรอบกว่าน้องจะยอม...

อยากได้รีวิวจริงๆ ตรงๆ... เดี๋ยวนี้มันก็มีกรุ๊ปไลน์คนเที่ยวหลายกรุ๊ปนะครับ...
หลายแพลทฟอร์ม... ลงกันแบบฮาร์ดคอร์เลยด้วยซ้ำ...

ทุกอย่างมันเปลี่ยนไปตามยุคสมัยครับ...

อยากให้บรรยากาศมันดีเหมือนแต่ก่อน...

ที่ท่านกล่าวมาคือจริงเลยคับ เรื่องที่ทุกวันนี้จับปลาน้องๆยากขึ้นนี่ผมเจอมากับตัว
น้องคนนึงที่สนิทกันก็โดนไอ้เลวคนนึงเอารูปไปแบล็คเมล์ พอร้านรู้,น้องๆคนอื่นในร้านรู้ ทีนี้จบเลย
ไม่มีน้องคนไหนอยากให้จับปลาเพราะรู้สึกระแวงไม่สบายใจ นี่ขนาดเป็นร้านที่ผมเที่ยวประจำและจับปลาน้องๆลงการบ้านมาตลอด
ผมเลยหายจากการลงการบ้านห้องHomeworkไปเลย แต่ก็ยังเที่ยวอยู่ตลอดนะ แต่ไปแบบไม่เอากล้องไป เพื่อความสบายใจของน้องๆ

ออฟไลน์ อีกา

• Level 7 กะปู๋สุดตรีน ยิ่งใหญ่คับฟ้า
  • *
  • Like: 18
  • ภาคีแห่งรัตติกาล
ที่ท่านกล่าวมาคือจริงเลยคับ เรื่องที่ทุกวันนี้จับปลาน้องๆยากขึ้นนี่ผมเจอมากับตัว
น้องคนนึงที่สนิทกันก็โดนไอ้เลวคนนึงเอารูปไปแบล็คเมล์ พอร้านรู้,น้องๆคนอื่นในร้านรู้ ทีนี้จบเลย
ไม่มีน้องคนไหนอยากให้จับปลาเพราะรู้สึกระแวงไม่สบายใจ นี่ขนาดเป็นร้านที่ผมเที่ยวประจำและจับปลาน้องๆลงการบ้านมาตลอด
ผมเลยหายจากการลงการบ้านห้องHomeworkไปเลย แต่ก็ยังเที่ยวอยู่ตลอดนะ แต่ไปแบบไม่เอากล้องไป เพื่อความสบายใจของน้องๆ

แบบนี้แย่ครับ  เพราะเหตุนี้การบ้านผมจึงแทบไม่มีรูปเลย  ส่วนรูปที่มีก็น้องส่งให้บ้าง  ยืมร้านมาบ้าง 
แม้สายโลหิตจะหลั่งไหลจนชีพวาย
แต่สุดท้ายก็หยุดรักเธอไม่ได้เลย
http://www.kapooclubwebboard.net/forum/index.php?topic=1173332.msg3500009#msg3500009

ออฟไลน์ joseJ

• *
  • Like: 24

คิดถึงการบ้านท่านมารบูฯครับ

ออฟไลน์ power2729

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
การบ้านร้านนี้จะหายไปจากบอร์ดก้อแค่ช่วงโควิดแล้วโดนรัฐสั่งปิดร้านนวดเท่านั้น
เปนร้านเดียวในไม่กี่ร้านในประเทศไทยที่เปิดตลอดตั้งแต่โควิดรอบแรกยันรอบ 4 อาจจะเปนร้านเดวเลยก้อว่าได้ที่เปิดแทบทุกวัน ไม่เคยหยุดแม้ช่วงโควิดระบาดหนักๆ ห้างปิด เซเว่นปิด แต่ฟังกี้ไม่นะครับ 555

คนเที่ยวร้านนี้ก้อไม่เคยหยุดเที่ยว แค่เที่ยวแต่ไม่ลงการบ้านกัน หรือลงการบ้าน แต่เฟคหัวข้อว่าย้อนหลัง
จะช่วงที่โลกนี้มีหรือไม่มีวัคซีน ถ้ามีเดกเข้าร้านก้อมีคนมาเที่ยวตลอด แต่รอบร้านน้อยลงมากๆเท่านั้นเพราะส่วนใหญ่กลัวตายกันช่วงที่ยังไม่มีวัคซีน

พอปลดล้อคเท่านั้นแหละก้อเลยอย่างที่เหน กระหน่ำลงสิพวกอั้นๆมีเยอะ รอบร้านพีคสุด 100 รอบต่อวัน อ่านไม่ผิด วันละ 100 รอบ แบบนี้การบ้านควรเยอะสุดมั้ยล่ะ