ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เข้าเวปมาซะนาน ทำไมการบ้านมีแต่การบ้านร้านเดียว?  (อ่าน 5926 ครั้ง)

ออนไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 251
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
แวะมาดูอีกรอบ  :002:
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ Σ

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 10
เกรงว่าถ้าแยกห้องการบ้านเฉพาะร้านดังกล่าวแล้ว ห้องการบ้านร้านอื่นๆจะเงียบเป็นป่าช้า เพราะไม่มีทั้งคนส่งคนอ่านนะสิครับ
ดีไม่ดีหน้าม้ากะหุ้นส่วนร้านต่างๆเข้ามาปั่นกันสนุกเลย มีแต่ปลอมล้วนๆทำบอร์ดเละเป็นขยะเปล่าๆนะ 5555  :92: :87:

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 762
อย่างที่สมาชิกท่านนึงบอก ถ้าไหนๆมันจะเยอะขนาดนี้แล้ว เปิดห้องแยกการบ้านร้านนี้ไปเลยก็ดีครับ แฟนคลับจะได้ไปรวมกันที่ห้องนั้นก็ดีนะครับ

ผมถามต่ออีกที

ถ้ามีห้องการบ้านร้านนี้ แยกออกมาต่างหาก ก้อจะมีดราม่า เยอะกว่านี้อีก

***  ว่าร้านF นี่มีอภิสิทธิ์เหนือร้านอื่นที่เป็นสปอนเซอร์ตรงไหน

ถึงต้องมีการบ้านแยกห้องออกมาอีก  เอาเปรียบร้านอื่นนี่นา  ***

จขกท.   ว่าจริงอย่างที่ผมว่าไหม..   ไหนๆก้อเขียนกระทู้นี้ขึ้นมาละ

ตอบผมเรื่องนี้อีกซักครั้ง
เที่ยวไปตามใจฝัน

ออฟไลน์ UyUy

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 25
แวะเข้ามาดูครับ
ในฐานะที่ชอบดูในเวป
อ่านการบ้าน ไปลอกบ้าง ดีบ้าง หล่นบ้าง
(ซึ่งหล่นก็ไม่ได้อยากจะเขียนถึงเลย แค่คิดก็เซ็งแล้วครับ)  :030:
.
แต่ก็เข้าใจว่า พี่ๆบางคนไม่อยากเขียนถึงที่อื่น อยากจะเก็บไว้ไปเที่ยวเงียบๆคนเดียวก็ได้นี่ครับ
.
ใจนึงก็อยากให้มีการบ้านร้านอื่นๆเยอะๆๆๆเลยครับ จะได้ตามไปลอกได้ถูกๆ
.
ส่วนตัว ตอนหลังไปร้านนี้ประจำ เพราะบรรยากาศเป็นกันเอง ส่วนลดเยอะ น้องๆงานดี พีอาร์คุยง่าย
ในเมื่อเป็นแบบนี้แล้วการบ้านมันก็เยอะเป็นธรรมดา จะให้ทำไงล่ะครับ
.
อยากให้ร้านอื่นๆ ทำได้บ้าง
จะได้เป็นคู่แข่ง ลูกค้าอย่างเราได้มีตัวเลือกเยอะขึ้น
มีคนไปทำการบ้านมาเขียนกันเยอะๆๆขึ้นครับ  :034:

ออฟไลน์ gamesnines

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 6
ผมคิดไว้แล้วว่าสักวันต้องมีคนมาตั้งกระทู้ 55 ผมเข้าใจอารมรณ์เจ้าของกระทู้นะ มันก็น่าเบื่อจิงๆแหละคับ เปิดห้อง hot ขึ้นมาเจอเลย อะไรจะขนาดนั้น ความรู้สึกเหมือน . ที่โดนแฮ็กเลยแหละ แต่ผมก็ไม่ได้โทดคนลงการบ้านนะ แต่อยากให้ปรับปรุงให้มันเป็นไปในทางที่ดีมากกว่า ควรรับฟังกันแล้วนำไปแก้ไขคับ แต่ไม่รู้จะแก้ได้ป่าว หรือจะปล่อยไว้แบบนี้

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
ขอจบกระทู้นี้ด้วยการที่ผมจะเขียนการบ้านร้านอื่นให้เองครับ  รับรองจริงทุกประการไม่มีอวย  ถึงแม้จะขัดใจผมบ้างเพราะผมไม่ชอบบอกของดีให้ใครรู้  แต่ถ้ามันจะทำให้ไม่ต้องมีกระทู้ทำนองนี้อีกผมจะพยายามแล้วกัน

จบเถอะครับ  เอาเวลาไปหาเงินดีกว่า
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ DarkMaul

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 64
ผมถามต่ออีกที

ถ้ามีห้องการบ้านร้านนี้ แยกออกมาต่างหาก ก้อจะมีดราม่า เยอะกว่านี้อีก

***  ว่าร้านF นี่มีอภิสิทธิ์เหนือร้านอื่นที่เป็นสปอนเซอร์ตรงไหน

ถึงต้องมีการบ้านแยกห้องออกมาอีก  เอาเปรียบร้านอื่นนี่นา  ***

จขกท.   ว่าจริงอย่างที่ผมว่าไหม..   ไหนๆก้อเขียนกระทู้นี้ขึ้นมาละ

ตอบผมเรื่องนี้อีกซักครั้ง
แล้วตอนนี้มันต่างจากมีห้องของตัวเองตรงไหนวะครับ55 เข้าไปในห้องhotนับดูครับว่ามีกี่อัน โอเคผมพอแระ ขอจบครับ ดูแววคงเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้หรอก ขอให้ทุกท่านมีความสุขในการเที่ยวนะครับ

ออนไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 251
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
ตลาดวายหรือยัง แวะมาดู รอบ 3 :032: :032: :032:
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
เป็นหนึ่งในสมาชิกเวปที่คิดเองเออเอง

ที่ชอบคิดว่า ความคิดตัวเองถูกต้องเสมอ

วันๆ ได้แต่คิดว่า

การบ้านร้านนี้เยอะผิดปกติเพราะ มีแต่การบ้านปลอม

มีแต่การบ้านถ่ายรูปไม่ได้ขึ้นจริงหรอก

คนลงการบ้านอวยร้านทำไมการบ้านร้านอื่นไม่มีลง

ถ้าสมาชิกเทพจริงต้องลงหลายร้าน จิปาถะของเหตุผล จขกท.

ซึ่งเป็นเหตุผล แบบ คิดเองเออเอง 

พอบอกให้เสนอแนะ ก้อไม่มีข้อเสนอแนะ

ดีแต่วิจารณ์ บ่นให้ฟัง  ร้านนวดในสปอนเซอร์

เยอะครับ หลายสิบหลายร้อยร้านนวด

ทางเวป ไม่เคยปิดกลั้นให้สมาชิกส่งการบ้านเลย

ใครไปเที่ยวที่ไหนร้านไหนก้อส่งการบ้านได้หมด

พวกคุณก้อไปต่อว่า เวป อันดับแรก

ต่อว่า เวป..ทำไมครับ  เสนอทางออกซิครับแนะนำซิครับ

ว่าทำอย่างไรดี  แต่ที่คุณเสนอเปิดอีกห้องให้ร้านนี้โดยเฉพาะ

คุณกลับไปคิดดูว่า...

สปอนเซอร์ร้านอื่นๆ  เขาจะยอมไหมครับ..?

อันดับสอง  สมาชิกทั้งห้อง hot. และห้องการบ้านปกติ   ส่งกันล้นหลาม

เพราะมีแต่การบ้าน หน้าม้า การบ้านปลอม   จริงหรอ....  การบ้านปลอม

เยอะขนาดนี้จริงหรือ  ...ใครมันจะหาสมาชิกเยอะแยะมาเขียนการบ้านปลอม

ให้ร้านนี้ร้านเดียวละ   ทำไมร้านอื่นไม่สร้างมาเขียนการบ้านปลอมเยอะๆมั่งละ

ซึ่งผมถึงบอกว่า การบ้านปลอมๆ มันไม่มีหรอก เขาเขียนที่เขาไปขึ้นมาเพื่อเอา

เป็นส่วนลดในครั้งต่อไป (อันนี้ผมเขียนอธิบายใน กระทู้ที่โดนลบนี่แหละ)

แต่ที่ให้ลบ  เพราะสมาชิกทะเลาะกัน ด่ากันไปด่ากันมาในกระทู้นั้น

ทำไมนักเที่ยวจึงส่งแต่การบ้านร้านนี้เยอะ  (ผมตอบให้)

เพราะเขาได้ส่วนลดจากการไปขึ้นครั้งต่อไป  เขามีแรงดึงดูดเข้าใจนะ

ที่ผมเดือดร้อน เพราะชอบมีคนคิดไปเองเหมาเองเออเอง  ว่าไปเที่ยวฟรีบ้าง

เป็นหน้าม้าบ้าง  เป็นหุ้นส่วนร้านมาส่งเองบ้าง 

บอร์ดการบ้าน จะดีไม่ดี มี 2 อย่างครับ

คือ  1.   สมาชิกที่เที่ยว ร้านไหนๆมา ก้อมาช่วยกันส่งการบ้านครับ
              จะได้หลากหลายร้าน นักเที่ยวจะได้ข้อมูลตามความต้องการ
              ตามร้านที่อยากไป

2.   สมาชิกส่งการบ้านแบบตามความเป็นจริงที่ไปขึ้นมาเพื่อเป็นแนวทาง
               ให้นักเที่ยวท่านอื่นครับ

ส่วนอื่นๆ  ท่านใดรำคาญก้อไม่ต้องอ่านครับข้ามๆไป  ไม่มีใครเดือดร้อนครับ

แต่โพสต์กระทู้แบบนี้ผมเดือดร้อนครับ   ผมเที่ยวร้านนี้

ผมส่งการบ้านผมได้ส่วนลดนี่ครับ

ส่วนลดในการเที่ยวครั้งต่อไปครับ   

สมาชิกเวป คนอื่นๆ ที่ส่งร้านนี้

ก้อเข้าข่ายแบบเดียวกับผมครับ 

ได้ส่วนลดจากการบ้านครับ

อธิบายง่ายๆ  ครับ ส่วนลดจากการเขียนการบ้าน

คนที่ไม่เขียน เพราะเขาอาจเป็นเมมเบอร์

หรือเขาไม่เอาส่วนลด  แค่นั้นเองครับ

จบเถอะ... 

กระทู้แบบนี้  ถ้าเขียนอีก บอกข้อเสนอแนะ

ที่เข้าทิศเข้าทางมีเหตุมีผลดีๆมา

ผมว่า เวป และ สปอนเซอร์ เขาก้อรับฟังครับ

และคงจะปรับปรุงให้  แต่ถ้า แค่ มาบ่นๆ มันก้อ

ผ่านไปดั่งสายลมครับ

• *
ตลาดวายหรือยัง แวะมาดู รอบ 3 :032: :032: :032:

แวะดูอย่างเดียวเลยวุ้ย  3 รอบ สามน้ำนะ