ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เข้าเวปมาซะนาน ทำไมการบ้านมีแต่การบ้านร้านเดียว?  (อ่าน 6089 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jarvis

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 0
หน้าม้าเยอะจริงๆร้านนี้

ออฟไลน์ DarkMaul

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 64
อ้างถึง
พอบอกให้เสนอแนะ ก้อไม่มีข้อเสนอแนะ
ผมไม่เสนอตรงไหน ผมก็เสนอไปแล้วไง งง แล้วคุณก็มาบอกเองว่ามันจะแย่โง้นงี้
คุณโทมวยครับ ผมงงคุณมากๆนะ ผมเริ่มกระทู้เนี่ย ผมไม่ได้ว่าไรคุณเลย แต่คุณเข้ามาเย้วๆ ปกป้องร้านแบบสุดๆ ผมเพิ่งเห็นการบ้านคุณช่วงหลังๆด้วยซ้ำ แล้วก็ไม่เคยตั้งกระทู้ให้ร้ายคุณ ไม่ได้ว่าคุณว่าเป็นหน้าม้า แต่คุณดูร้อนตัวเองมากกว่านะ ยิ่งคุณโวยวายเข้ามาเสนอตัวมาก มันก็เข้าตัวเองมากนะ ยิ่งดูเหมือนหน้าม้าร้านเข้าไปใหญ่ ถ้าผมพาดพิงคุณแต่แรก คุณว่าผม คุณมาโต้แย้งได้เลย แต่นี่ก็ไม่ ผมก็งงๆจริงๆนะ ผมแนะนำคุณควรอยู่นิ่งๆบ้าง คนอื่นจะได้ไม่หาว่าเป็นหน้าม้าร้าน เห้อ ผมว่าจะไม่โพสแล้วนะ แต่คุณมาว่าผมต่อว่าคิดเองเออเอง วันๆได้แต่มโน เห้อ อะไรฟระเนี่ย ผมแค่ไม่ได้เข้ามาอ่านนานแล้วเข้ามาก็งงว่าทำไมการบ้านมีแต่ร้านเดียว ไม่ได้พาดพิงคุณ ผมไม่รู้จักคุณด้วยซ้ำ ผมไปย้อนอ่านถึงเห็นชื่อคุณลงการบ้าน โอเคนะ

ออฟไลน์ Mewnich

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 14
คอมเม้นท์ของผม ตอบหมด ตอบชัด ในมุมของท่านที่ไม่รู้ ไม่ทราบ มองมุมตัวเอง ไปหมดแล้ว ผมไม่ได้อวยใคร หน้าม้าใคร ไม่ว่างขนาดนั้น เหตุผลที่การบ้านเยอะ ผมบอกชัดไปแล้ว อธิบายเปรียบให้อ่านคิดตามแล่ว ใครไม่เก็ทก็สุดแล้วแต่สติปัญญาของคน ๆ นั้นล่ะครับ

ว่าแต่เถียงไปได้อะไรกัน ลุงโทมิก็อย่าบ้าให้มาก ดาร์ทมูลเขาตอบเสนอมาแล้ว ทำไมไปหาว่าเขาไม่ได้เสนอ

ดาร์ทมูลก็พอกัน ตั้งคำถามมาถามคนอื่น แต่ไม่พร้อมจะฟังคำตอบคนอืาน ใครตอบไม่ตรงกับธงที่ปักใจไว้ คือ ฟาดหมด เห็นต่างคือเถียงยับ

ผมเที่ยวมานานการบ้านไม่ส่ง ผมมองออกว่า ทำไมการบ้านเยอะ อธิบายชัด ๆ แล้วนะ
ถ้าจะต่อกันอีกเชิญเลย ผมเสียเวลาชีวิตกับคนคิดแต่มุมตัวเองได้ไงวะเนี่ย555

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
ร้านอื่น ไม่กล้ารับการบ้าน
ร้านอื่น รับการบ้านไม่ลดราคาให้
ร้านที่โดนกล่าว ต้องการการบ้าน ลดราคารอบหน้า
มันก็จูงใจการออกการบ้านหรือเปล่า

Simple สุด ๆ ทำไม ทำให้มันยาก งงตรรกะจริง ๆ

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
ตั้งหัองการบ้านพิเศษเฉพาะร้านนี้ไปเหอะ จะได้ไม่ต้องมาถกเถียงเรื่องนี้กันบ่อยๆ

ไม่กี่วันก่อนก็มีกระทู้แบบนี่ ก็ลบหายไปซะงั้น ต่อจากกระทู้นี้(ถ้าถูกลบอีก) เดี๋ยวก็มีกระทู้แบบนี้มาอีก

• *
ตั้งหัองการบ้านพิเศษเฉพาะร้านนี้ไปเหอะ จะได้ไม่ต้องมาถกเถียงเรื่องนี้กันบ่อยๆ

ไม่กี่วันก่อนก็มีกระทู้แบบนี่ ก็ลบหายไปซะงั้น ต่อจากกระทู้นี้(ถ้าถูกลบอีก) เดี๋ยวก็มีกระทู้แบบนี้มาอีก

ผู้คิดเสนอข้อนี้ก็คุยกับเจ้าของเว๊ปดูละกันครับ 555
แล้วถ้าทำได้จริง ผมก็อยากรู้เหมือน ร้านอื่น สปอนเซอร์อื่นจะว่าอย่างไร
ปล. ผมเห็นด้วยนะ

• *
ร้านอื่น ใช้เว๊ปไม่เต็มประสิทธิภาพเอง

ร้านที่โดนกล่าว ใช้เต็มประสิทธิภาพ

ก็แค่ขอให้ลูกค้าออกการบ้านให้หน่อย ลดราคาให้รอบหน้า

ร้านอื่นก็ทำได้นี่นา ไม่ได่จดสิทธิบัตร ลิขสิทธิ์ มันก็เป็น marketing trick
แล้วการที่ร้านอื่นไม่ทำบ้างเขา ทำไม คุณ ๆ ต้องเดือดร้อนตามด้วย

คำถามคือ ร้านที่โดนกล่าวผิดอะไร ?

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
ผู้คิดเสนอข้อนี้ก็คุยกับเจ้าของเว๊ปดูละกันครับ 555
แล้วถ้าทำได้จริง ผมก็อยากรู้เหมือน ร้านอื่น สปอนเซอร์อื่นจะว่าอย่างไร
ปล. ผมเห็นด้วยนะ

อันที่จริงผมก็ไม่รู้นะว่าการบ้านในนี้มีผลต่อคนที่จะไปมาก-น้อยยังไง

ร้านประจำผมก็ไม่ค่อยมีการบ้านในนี้ แบบปีนึงมีไม่เกินจำนวนนิ้วมือมือนึง แต่ลูกค้าก็เยอะอยู่

แต่ถ้ามันจะเยอะขนาดนี้ก็เรียกว่าให้เกียรติเป็นพิเศษไปเลย

เรียกว่าเปิด Section พิเศษละกัน ก็ถือว่าเป็นร้าน Hot ไปเลย

ถ้าร้านอื่นๆ มีการบ้านได้ทุกกวันเวลาแบบนี้ ก็เปิดห้องเพิ่มตามได้เลย

• *
รบกวนขอถามพวกคุณทุกท่านนะครับ

ขึ้นน้อง A ร้าน 1 คอร์สบอดี้ 2300 บาท
มาครั้งหน้าจ่าย 2300 บาท

ขึ้นน้อง B ร้าน 2 คอร์สบอดี้ 2300 บาท
ออกการบ้านโง่ ๆ ตัวหนังสือ 8 บรรทัด ส่งให้ร้าน ลดราคา 300 บาท
มารอบหน้า  จ่าย 2000 บาท

เป็นคุณคิดยังไงครับ ร้านไหนน่าสนใจกว่า

แล้วถ้าสนใจร้าน B ทำทุกครั้ง จ่าย 2000 ทุกครั้ง ลดไปครั้งละ 300 เดือนนึงเที่ยว 10 ครั้ง ประหยัดเงืนไป 3000 บาท
คุณคิดยังไงครับ ?

แล้วคนคิดแบบนี้และเลือกทำวิธีนี้ ไม่ใช่คนเดียวครับ

ร้านผิดอะไรครับ ที่ยอมเฉือนกำไรน้อยลง เพื่อใช้เว๊ปนี้เต็มประสิทธิภาพ ร้านผิดตรงไหนครับ ที่มองเกมการตลาดขาดในเรื่องนี้

ก็ให้ร้านอื่น ทำบ้างสิครับ ไม่ได้จดสิทธิบัตรสักหน่อย

อ่านช้า ๆ ชัด ๆ ใจเย็น ทีละคำ ทีละบรรทัด มันแค่ ทริคการตลาดธรรมดา ๆ เลยนะ

ก็ให้ร้านประจำคุณ ๆ ทำบ้างสิครับ หรือก็ให้คนที่คิดเหมือนคุณ ๆ ออกการบ้านร้านบ้าง คนละไม้คนละมือ ผมเห็นขาประจำร้านที่โดนกล่าวนับหัวแล้วมีแค่  5-6 คนเองมั๊งในห้อง hot น่ะ แต่หากคุณจะบอกว่าห้องธรรมดาก็เพียบ งั้นคุณก็ไปอ่านอีกรอบนะ หวังว่าสักวันจะเข้าใจครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ลุงโทมิ เลิกโพสต์ได้แล้ว ดาร์ทมูลเขาไม่ได้พาดพิงอะไรลุงเลย อย่าร้อนตัวไปครับ จบได้แล้วหรือยัง  มาม่าชามนี้หลายชั่วโมงแล้ว อืดตายแล้วครับ  :044:

• *