ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เข้าเวปมาซะนาน ทำไมการบ้านมีแต่การบ้านร้านเดียว?  (อ่าน 5933 ครั้ง)

ออฟไลน์ DarkMaul

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 64
ลองมองดูอีกมุมที่พวกคุณอาจไม่ทราบไหมครับ เช่น
ร้านอื่น ๆ นั้น ไม่มีนโยบายให้ออกการบ้าน เนื่องด้วย ไม่มีส่วนลดให้แบบร้านที่กล่าวอ้าง
ร้านที่ไม่อยากประเจิดประเจ้อ เพียงเพราะ เส้นคอนเนคชั่นเล็ก
ร้านที่ไม่ให้ทำการบ้านเพราะ ไม่มีเงินลดราคาให้ลูกค้ารอบหน้าเพื่อออกการบ้าน พูดตรง ๆ คือ มองผลกำไรสูงสุด เป็นที่ตั้ง ใจไม่ถึงที่จะเจียดกำไร แลกกับคนเที่ยวออกการบ้านร้านตัวเอง เพื่อให้ร้านตนเอง ใช้พื้นที่โฆษณาได้เต็มประสิทธิภาพครับ

บอกไว้ให้มองอีกมุมกันบ้างครับผม

ปล. นักเที่ยวที่เที่ยวเฉย ๆ ไม่ออกการบ้านมีมากกว่าคนออกการบ้านนะครับ

แล้วร้านที่ใจถึง ทำการตลาด เจียดกำไร ทำส่วนลดให้คนออกการบ้าน ร้านนั้น เขาผิดอะไรครับ ?

เคารพทุกท่านนะ
ไม่ต้องพิมพ์หลายกระทู้ครับ ตอบให้จบให้กระทู้เดียวมันรกมาก
ที่ผมไม่โอเคคือเรื่องบรรยากาศและภาพลักษณ์ของเวป คุณเข้าไปดูห้องhotบ้างรึเปล่า คุณรู้สึกโอเคกับมันหรอครับ ร้านไม่ผิดครับเรื่องทำการตลาด แต่ในความรู้สึกคนเที่ยว หรือคนที่อยากเข้ามาหาข้อมูลเที่ยวจริงๆมันโอเคไหมครับผมถามหน่อย คือถ้าจะปล่อยให้มันเป็นแบบนี้ก็เอาเลยครับ ผมบอกแล้วไม่ใช่ร้านอื่นไม่ลง แต่ร้านนี้ลงรัวๆจนดันของเค้าตกหมด เด๋วคุณก็จะมาบอกอีกว่า อ้าวก็ร้านอื่นใจไม่ปล้ำเองนิ โอเค ถ้าจะเป็นแบบนั้นก็เปลี่ยนชื่อห้องเป็น การบ้านร้านFไปเลยก็ได้ครับ คืออะไรที่มันบิดเบี้ยวแต่ก็จะมาบอกว่ามันโอเคอะเนอะ ร้านอื่นไม่ลงทุนเอง เอาจิงๆผมไม่ได้สนใจเรื่องการตลาดเลยนะ ที่ผมพูดหมายถึงคนที่เข้ามาอ่านเวปเนี่ยมันรู้สึกยังไง อยากให้เวปเป็นแบบนี้ต่อไป?

ออฟไลน์ Mewnich

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 14
แค่ตอบเป็น seesion ให้เห็นมุมต่าง ยังดิ้นบอกรกตา รับไม่ได้ ผมว่าคุณตั้งกระทู้มาไม่ได่ต้องการให้คนมาตอบในมุมที่คิดต่างแล้วล่ะครับ

มันเป็นคำถามที่ไม่ต้องการคำตอบแต่แรกแล้วล่ะครับ

ผมเที่ยวเฉย ๆ ไม่ส่งการบ้านนะ ลอกการบ้านทุกคนที่ผมมองแล้วน่าสนใจ

สำหรับผม การบ้าน ผมมองแค่เห็นเนื้อตัว ผิวพรรณ งานคร่าว ๆ พอละ จะไปไม่ไป จะลอกไม่ลอก ผมเลือกเอง

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
เรื่องเปลี่ยนชื่อห้องการบ้าน คุณต้องคุยกับเจ้าของเว๊ปแล้วล่ะครับ 555

• *
นี่คือ ธุรกิจครับ

คนจ่าย ไม่ได้พูด
คนพูด ไม่ได้จ่าย

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
อ้างถึง
แค่ตอบเป็น seesion ให้เห็นมุมต่าง ยังดิ้นบอกรกตา รับไม่ได้ ผมว่าคุณตั้งกระทู้มาไม่ได่ต้องการให้คนมาตอบในมุมที่คิดต่างแล้วล่ะครับ
แบ่งsessionทำเป็นquoteสิครับ กระทู้มันเยอะแล้วมันหลายหน้ามันรก คนจะได้อ่านง่ายๆ ผมดิ้นตรงไหนหว่า หรือทำ quoteไม่เป็นครับ คุณบอกผมไม่ต้องการคนมาตอบในมุมที่คิดต่าง คุณก็ไม่ยอมรับความคิดผมเหมือนกันนะ พอผมอ่านที่คุณบอกว่า โอเคคุณเที่ยวเฉยๆไม่ส่งการบ้าน ลอกเฉพาะที่คุณสนใจ ผมเคารพความคิดของคุณว่าคุณโอเคกับแบบนี้ แต่คุณก็ต้องเข้าใจผมและคนที่ไม่โอเคด้วยครับ วิธีแก้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ก็อยากให้เวปกลับมาเหมือนแต่ก่อน

อ้างถึง
เรื่องเปลี่ยนชื่อห้องการบ้าน คุณต้องคุยกับเจ้าของเว๊ปแล้วล่ะครับ 555
มีช่องทางติดต่อไหมครับ55

อ้างถึง
นี่คือ ธุรกิจครับ

คนจ่าย ไม่ได้พูด
คนพูด ไม่ได้จ่าย
อันนี้จะหมายถึงผมไม่ได้เที่ยวจริงๆ แต่ออกมาบ่นงี้หรอ บ้าน่า ผมเล่นเวปนี้มานานแล้ว การบ้านก็มีลง ไปหาอ่านดูได้ แค่หยุดเที่ยวไปตอนโควิดแล้วจะกลับมาเที่ยวพอเข้าเวปก็กลายเป็นแบบนี้ไปแล้ว

ออฟไลน์ win-gap

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
ทำห้องการบ้านแยกเฉพาะร้านfkก็ดีครับ ผมเห็นด้วย ผมก็ไม่เคยไปร้านนี้ และร้านนี้ก็ไม่อยู่โซนที่ผมพัก ผมอยากอ่านการบ้านร้านใกล้ๆโซนที่ผมพักหรือร้านที่ผมเที่ยวประจำ มีเด็กใหม่มีน้องใหม่มาจะได้รู้ หรือเพื่อนที่เที่ยวร้านเดียวกันจะได้แลกเปลี่ยนกันได้ แต่พอมาอ่านแล้วต้องเลื่อนหาร้านที่อยากอ่านเพราะเจอแต่ร้านfkก็เสียเวลาผมนะครับ

• *
ผมไม่ได้บอกว่าคุณเที่ยวหรือไม่เที่ยวเลย ผมบอกในมุมอื่นที่เราทุกคนอาจมองข้ามมันไป

ส่วนเรื่องติดต่อเจ้าของเว๊ป ง่ายมากครับ หัวกระทู้ที่ปักหมุดห้องธรรมดานะ ลองคุยกับทางเว๊ปดู สู้ ๆ นะครับ

ออนไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 762
เจ้าของกระทู้ บอกหน่อยครับ

การบ้านร้านF*  เยอะแยะตามที่คุณเขียนกระทู้นี้ขึ้นมาเนี่ย

จะให้สมาชิกที่ส่งการบ้านร้านนี้ ทำอย่างไรดีครับ...เสนอแนะหน่อย

จะให้เขาเขียนการบ้าน  หรือ จะไม่ให้เขาเขียนดี

หรือจะให้เวป  ทำอะไรกับ การบ้านเหล่านี้ครับ ช่วยชี้แจงหน่อยครับ

อุตส่าห์ ตั้งกระทู้ขึ้นมาแล้ว  ชี้แนะทางออกที่คุณพอใจหน่อยครับ

สมาชิกร้าน F*. ช่วยมาอ่านกระทู้นี้ด้วยนะครับว่า ชอบไม่ชอบ

กับสิ่งที่ จขกท.   จะเสนอแนะให้ฟัง

เที่ยวไปตามใจฝัน

ออฟไลน์ Songfa

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
ผมเข้าใจว่าท่านเจ้าของกระทู้อยากทราบว่า การบ้านร้าน FK เป็นการบ้านจริง ของลูกค้าจริง จ่ายจริง
หรือไม่?

คำตอบที่ได้รับมาคือ ไม่ใช่หน้าม้า เป็นลูกค้าจริง จ่ายจริง อาจจะได้ส่วนลดบ้าง แค่พอใจจะส่งการบ้านร้านนี้เยอะๆ :019:

• *
เจ้าของกระทู้ บอกหน่อยครับ

การบ้านร้านF*  เยอะแยะตามที่คุณเขียนกระทู้นี้ขึ้นมาเนี่ย

จะให้สมาชิกที่ส่งการบ้านร้านนี้ ทำอย่างไรดีครับ...เสนอแนะหน่อย

จะให้เขาเขียนการบ้าน  หรือ จะไม่ให้เขาเขียนดี

หรือจะให้เวป  ทำอะไรกับ การบ้านเหล่านี้ครับ ช่วยชี้แจงหน่อยครับ

อุตส่าห์ ตั้งกระทู้ขึ้นมาแล้ว  ชี้แนะทางออกที่คุณพอใจหน่อยครับ

สมาชิกร้าน F*. ช่วยมาอ่านกระทู้นี้ด้วยนะครับว่า ชอบไม่ชอบ

กับสิ่งที่ จขกท.   จะเสนอแนะให้ฟัง
อย่างที่สมาชิกท่านนึงบอก ถ้าไหนๆมันจะเยอะขนาดนี้แล้ว เปิดห้องแยกการบ้านร้านนี้ไปเลยก็ดีครับ แฟนคลับจะได้ไปรวมกันที่ห้องนั้นก็ดีนะครับ