ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: มาหาร้านดีๆ  (อ่าน 8699 ครั้ง)

ออฟไลน์ i like เด็กงานดี

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 1
Re: ร้านที่เขาให้ได้แค่ 1น้ำ เขายังอยู่กันได้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 04:15:19 PM »
และจุดยืนของผม ชัดเจน ว่าไม่สนใจใครสักคนในเว็ปบอร์ดนี้

ใครจะยอมโดนเอาเปรียบ ก็เรื่องของคุณ

แต่

ผมไม่ง้อ

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
Re: ร้านที่เขาให้ได้แค่ 1น้ำ เขายังอยู่กันได้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 04:21:33 PM »
เอา(ไป)ที่ชอบที่ชอบนะ   พูดมาได้เด็กไม่จำกัดน้ำสวยกว่า  เลิกอยู่ในกะลาแล้วออกมาดูโลกภายนอกบ้าง  ถามจริงตั้งแต่เที่ยวมาไปมาแล้วกี่ร้าน  ถึงสิบหรือยัง หรือว่าเพิ่งเริ่มเที่ยว  จะมาบอกว่าเที่ยวแต่คอสบอดี้  คอสบอดี้มันก็มีเกือบทุกร้าน  ได้ไปมาทุกร้านหรือยัง  เอาอย่างนี้บอกชื่อน้องชื่อร้านมาเลยดีกว่าที่สวยนักสวยหนาไม่จำกัดน้ำหน่ะ

จะไม่มาต่อล้อต่อเถียงกับคนที่ไม่รู้แบบคุณแล้วนะ  ปัญญาอ่อน   กล้าพูดมาได้
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 04:41:51 PM »

• และอย่าเข้าใจผิด

ว่าผมไปเจองานหล่นมา หรือ เจอเด็กลงก่อนหมดเวลา

ทุกคนที่ผมไปขึ้นด้วย อยู่เต็มเวลาทุกคนครับ และงานไม่หล่น

ผมแค่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อรณรงค์ ให้ร้านคุณภาพต่ำๆเลิกเอาเปรียบลูกค้า

ส่วนตัวผมนั้น เลือกเที่ยวเฉพาะร้านดีๆ และคุยกับพีอาร์อย่างละเอียดทุกครั้ง

ดังนั้น ผมจึงไม่เคยเจองานหล่น
[/size][/color][/size]

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 04:46:14 PM »

จุดยืนของผมชัดเจน ว่าต้องการรณรงค์ ให้ร้านคุณภาพต่ำ เลิกเอาเปรียบลูกค้า

ดังนั้น ใครไม่อยากรณรงค์ร่วมกับผม ก็ไม่ต้องมาตอบกระทู้ผมครับ

และคุณโคนันก็อย่าเข้าใจผิด ว่าผมต้องการคุยกับคุณ

คุณต่างหาก ที่มาชวนผมคุย

ผมไม่ได้อยากคุยกับคุณสักนิด

และต่อจากนี้ ก็อย่าเข้าใจผิด ว่าผมไปเจองานหล่นมา

อย่างที่บอกไปแล้ว ว่าผมคุยกับพีอาร์อย่างละเอียดทุกครั้ง

ดังนั้น ผมจึงไม่เคยเจองานหล่น

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 04:56:58 PM »
และเงื่อนไขที่ผมแจ้งร้าน ก็ชัดเจน ว่าความสวยเป็นเรื่องรองลงมา

เงื่อนไขของผมเขียนไว้ว่า

1. อยู่ครบเวลา
2. ไม่จำกัดน้ำ
3. เต็มใจบริการ ยิ้มแย้มแจ่มใส
4. ไม่หวงตัว
5. ไม่ไถทิปลูกค้า

เงื่อนไขของผมเขียนไว้แค่นี้

เรื่องความสวยไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขของผมครับ

ดังนั้น เด็กคนไหนรับเงื่อนไข5ข้อนี้ได้ ก็ออกมาแสดงตัว

ใครรับไม่ได้ ผมก็ไม่เคยไปบังคับ

ใครรับไม่ได้ ก็ไม่ต้องออกมาแสดงตัว

ผมคุยละเอียดทุกครั้ง

ในบรรดาเด็กที่ออกมาแสดงตัว ใครยิ้มให้ผมสวยๆ ผมก็เลือกคนนั้น

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 04:57:57 PM »
ดังนั้น ใครที่กำลังเข้าใจอะไรผิดๆอยู่ ก็เข้าใจซะใหม่ให้ถูกต้องนะครับ

ออฟไลน์ Masked_Rider_BB

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 2184
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 06:18:04 PM »
และที่แน่ๆ ร้านคุณภาพทุกร้านที่ลูกค้าเยอะๆ มีกฎชัดเจนว่าไม่จำกัดน้ำ และเห็นได้ชัดว่าการบริการดีกว่าร้านที่จำกัดน้ำ

ข้อนี้ไม่ใช่ครับ
ร้านที่ไม่โปรโมทว่า​ "ไม่จำกัดน้ำ​"  หลายร้านน้องแย่มากครับ​ 
และเจ๊งไปหลายร้านแล้วด้วย

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 06:37:11 PM »
ok รับทราบ

อาจมีบางร้าน ที่ดีแค่โปรโมท

แต่ผมยังไม่เคยเจอ ร้านแบบนั้น

ออฟไลน์ Masked_Rider_BB

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 2184
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 06:44:55 PM »
ok รับทราบ

อาจมีบางร้าน ที่ดีแค่โปรโมท

แต่ผมยังไม่เคยเจอ ร้านแบบนั้น

ใช่ครับ​ บางร้านไม่ได้โปรโมทว่าไม่จำกัดน้ำ​ แต่สามารถแยกแยะได้ว่าน้องคนไหนมีฝีมือจะทำหลายน้ำได้​ (เช่น.​ คอสโม)​ เป็นตัวเลือกให้ลูกค้าครับ​ เรื่องเวลาเค้าควบคุมจริงๆจัง​ ๆ​ลคลงไวกว่า75%ของคอร์สพีอาจะดิ่งเข้าไปถาม​ ว่ามีปัญหาหรือไม่
ถึงได้กลายเป็นร้านประจำของผม

ออฟไลน์ kapooror

• *
  • Like: 46
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2019, 06:46:38 PM »
ชอบงานคุณภาพ เงื่อนไขที่เขียนเนี่ย ข้ออื่นก็ทั่วไปนะ ผมเข้าใจ ใครๆก็ชอบ

แต่ไม่จำกัดน้ำอันนี้ผมไม่เห็นด้วยเท่าไหร่ น้องที่ ทำทุกอย่างได้ตามข้ออื่นที่คุณเขียนมา ยกเว้นให้หลายน้ำ ในวงการนี้มีโคดเยอะ ถ้าจะมาป่าวประกาศว่าน้องๆเหล่านี้ไม่มีคุณภาพ เพราะทำให้แค่น้ำเดียว ผมว่าแม่งโคดไม่แฟร์เลย ทำงานนี้มันเหนื่อยนะครับ ใครคิดว่างานนี้สบายผมขอเถียงแทนเลยว่าไม่จริง แล้วส่วนใหญ่ที่ให้ไม่จำกัดน้ำน่ะก็นโยบายโปรโมทร้านน่ะแหละ ไม่มีเด็กที่ไหนชอบหรอก

สำหรับคนอื่นผมไม่ทราบนะ แต่สำหรับผม มาตรฐานการเที่ยวที่ไหน ก็คือ1น้ำ ถ้าน้องมีน้ำใจจะให้เบิ้ลนั่นถือเป็นโบนัส ส่วนเรื่องไม่จำกัดน้ำนี้ ผมมองว่ามันเปนโปรโมชั่นของร้านที่พยายามจะดึงลูกค้ามากกว่า อย่างที่ท่านอื่นพูด ร้านบอกให้หลายน้ำ แต่เนื้องานน้องมันทำให้แตกน้ำนึงยังไม่ได้เลยก็มีเยอะแยะ

อันนี้ความเห็นผมนะ เงื่อนไขข้อหลายน้ำของคุณนี่แหละ ที่ทำให้คุณพลาดอะไรดีๆไปเยอะ และก็จะหาคนที่ทำงานได้ตามคุณภาพที่คุณกำหนดยากขึ้นด้วย