ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เข้าเวปมาซะนาน ทำไมการบ้านมีแต่การบ้านร้านเดียว?  (อ่าน 6114 ครั้ง)

ออฟไลน์ seeui

• Level 5 กะปู๋จัมโบ้ โอ้โห ใหญ่เชียว
  • *
  • Like: 5
มองภาพโดยรวม มันน่าเกลียดครับ เยอะขนาดนั้นทำห้องเเยกเฉพาะร้านไปเลยยังดูดีกว่า มันถี่เกินงาม ร้านอื่นเขาก้มีเขียนรีวิว เเต่ถุกดันกระทู้อยู่ตลอด พูดเยอะติ่งร้านก่จะเเวะมาด่าอีก ผมอยากให้มันเป็นเหมือนเเต่ก่อนร้านอื่นปะปนกันไปคนเที่ยวจัภด้เข้ามาอ่านการบ้านเเบบเพลินๆๆ เเต่ตอนนี้เปิดมาก้เจอเเต่ร้านเดียว คนก้เบื่อหน่าย พูดเยอะพระเอกก้เข้ามาอิก บลาๆๆ

ออฟไลน์ temp_use

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 85
จะว่าผมตั้งธงก็เรื่องของคุณ เพราะเรื่องพวกนี้พิสูจน์ไม่ได้หรอกว่าการบ้านอันไหนจริงอันไหนปลอม แต่คุณได้เข้าไปนับดูรึเปล่าว่ามันเยอะขนาดไหน
ลงถี่ขนาดไหน หยั่งกะเวปนี้เป็นของร้านนี้ไปแล้ว สมัยก่อนห้องhotกว่าเทพจะลงการบ้านแต่ละอันใช้เวลา การบ้านก็หลากหลายร้าน แต่ตอนนี้ไม่เหมือนเดิมแล้วเพราะการบ้านร้านนี้ลงรัวๆ แล้วร้านอื่นจะไปลงทันได้ไงครับ คือมันไม่เยอะผิดปกติหรอครับ เห้อพูดไปก็เท่านั้น คือถ้าชอบก็ปล่อยไปให้มันเป็นแบบนี้ไปครับ ผมก็แค่เห็นแล้วมันแย่นะ เวปดีๆมันจะดูแย่ลงไปด้วยโอเคถ้าไม่เปลี่ยนแปลงอะไรก็ปล่อยแบบนี้ต่อไปครับ ใครเบื่อก็คงไม่เข้ามาอ่านหรือไปอ่านที่อื่นเองก็แค่นั้นครับผม
ผมก็ไม่ได้ชอบที่มีการบ้านร้านเดียว
ผมแค่จะบอกว่า คนอื่นไม่ส่งการบ้านร้านอื่นเลย
ความต้องการของผมคือ ให้คนเที่ยวร้านอื่นลงการบ้านมาเพิ่มเยอะๆ จะได้มีการบ้านหลายๆร้าน

ออฟไลน์ DarkMaul

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 64
มองภาพโดยรวม มันน่าเกลียดครับ เยอะขนาดนั้นทำห้องเเยกเฉพาะร้านไปเลยยังดูดีกว่า มันถี่เกินงาม ร้านอื่นเขาก้มีเขียนรีวิว เเต่ถุกดันกระทู้อยู่ตลอด พูดเยอะติ่งร้านก่จะเเวะมาด่าอีก ผมอยากให้มันเป็นเหมือนเเต่ก่อนร้านอื่นปะปนกันไปคนเที่ยวจัภด้เข้ามาอ่านการบ้านเเบบเพลินๆๆ เเต่ตอนนี้เปิดมาก้เจอเเต่ร้านเดียว คนก้เบื่อหน่าย พูดเยอะพระเอกก้เข้ามาอิก บลาๆๆ
ใช่ครับมันไม่ใช่ว่าร้านอื่นไม่เขียนการบ้านลงนะ แต่มันโดนการบ้านร้านนี้ดันจนกระทู้หายเพราะลงถี่มากกกกกกก

ออฟไลน์ Songfa

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
สรุป ยืนยันว่าเป็นการบ้านจริง จ่ายจริง ไม่มีขึ้นฟรี เขาเหล่านั้นเที่ยวบ่อยมาก แต่พอใจที่จะส่งแต่การบ้านร้าน FK เป็นหลัก ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ เพื่อนๆ  :81:

ออฟไลน์ DarkMaul

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 64
PS: ด้วยความเคารพ adminอย่าลบกระทู้นะครับ ไม่งั้นมันจะเหมือนว่าเวปมีเอี่ยวกับร้านนี้ มันจะไม่แฟร์กับร้านอื่นที่จ่ายสปอนเซอร์ให้นะครับ เป็นกลางนิดนึงนะครับให้คนdiscussกันไป

ออนไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 279
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
แวะมาดู.... :044: :044: :044:
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ Mewnich

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 14
ลองมองดูอีกมุมที่พวกคุณอาจไม่ทราบไหมครับ เช่น
ร้านอื่น ๆ นั้น ไม่มีนโยบายให้ออกการบ้าน เนื่องด้วย ไม่มีส่วนลดให้แบบร้านที่กล่าวอ้าง
ร้านที่ไม่อยากประเจิดประเจ้อ เพียงเพราะ เส้นคอนเนคชั่นเล็ก
ร้านที่ไม่ให้ทำการบ้านเพราะ ไม่มีเงินลดราคาให้ลูกค้ารอบหน้าเพื่อออกการบ้าน พูดตรง ๆ คือ มองผลกำไรสูงสุด เป็นที่ตั้ง ใจไม่ถึงที่จะเจียดกำไร แลกกับคนเที่ยวออกการบ้านร้านตัวเอง เพื่อให้ร้านตนเอง ใช้พื้นที่โฆษณาได้เต็มประสิทธิภาพครับ

บอกไว้ให้มองอีกมุมกันบ้างครับผม

ปล. นักเที่ยวที่เที่ยวเฉย ๆ ไม่ออกการบ้านมีมากกว่าคนออกการบ้านนะครับ

แล้วร้านที่ใจถึง ทำการตลาด เจียดกำไร ทำส่วนลดให้คนออกการบ้าน ร้านนั้น เขาผิดอะไรครับ ?

เคารพทุกท่านนะ

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
ก็ตามที่ท่านว่าน่ะแหละ
ความจริงที่เห็นชัดๆ คือ เทพทั้งหลายลงการบ้านร้านนี้เยอะ
สิ่งที่คิดต่อมาได้ คือ เราไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่าการบ้านจริงหรือปลอม
ส่วนที่จะคิดต่อจากนี้ คือ ... [แล้วแต่ความคิดของแต่ละคน]
ผมก็ไม่ได้ชอบที่มีการบ้านร้านเดียว
ผมแค่จะบอกว่า คนอื่นไม่ส่งการบ้านร้านอื่นเลย
ความต้องการของท่านคือ การบ้านมีแต่ร้านเดียว เว็บจะไม่น่าสนใจ
ความต้องการของผมคือ ให้คนเที่ยวร้านอื่นลงการบ้านมาเพิ่มเยอะๆ จะได้มีการบ้านหลายๆร้าน

+1 ครับ ก็ให้สมาชิกท่านอื่น ออกการบ้านร้านอื่นบ้างสิ คนออกการบ้านร้านนี้ นับหัวแล้วไม่ถึง 8 คนเลย

• *
ก็ในเมื่อพวกคุณเที่ยวร้านอื่นอยู่แล้ว ลองออกการบ้านร้านอื่นที่คุณเที่ยวดูครับ คนละเล็ก คนละน้อย ช่วยกัน ก็จะได้การบ้าน พื้นที่โฆษณาในเว๊ปจำนวนที่มากกว่าการบ้านของร้านที่โดนกล่าวอ้างแล้วครับ

ถ้าคิดว่า การออกการบ้านมันง่ายอ่ะนะครับ

• *
รบกวนขอถามพวกคุณทุกท่านนะครับ

ขึ้นน้อง A ร้าน 1 คอร์สบอดี้ 2300 บาท
มาครั้งหน้าจ่าย 2300 บาท

ขึ้นน้อง B ร้าน 2 คอร์สบอดี้ 2300 บาท
ออกการบ้านโง่ ๆ ตัวหนังสือ 8 บรรทัด ส่งให้ร้าน ลดราคา 300 บาท
มารอบหน้า  จ่าย 2000 บาท

เป็นคุณคิดยังไงครับ ร้านไหนน่าสนใจกว่า

แล้วถ้าสนใจร้าน B ทำทุกครั้ง จ่าย 2000 ทุกครั้ง ลดไปครั้งละ 300 เดือนนึงเที่ยว 10 ครั้ง ประหยัดเงืนไป 3000 บาท
คุณคิดยังไงครับ ?

แล้วคนคิดแบบนี้และเลือกทำวิธีนี้ ไม่ใช่คนเดียวครับ

ร้านผิดอะไรครับ ที่ยอมเฉือนกำไรน้อยลง เพื่อใช้เว๊ปนี้เต็มประสิทธิภาพ ร้านผิดตรงไหนครับ ที่มองเกมการตลาดขาดในเรื่องนี้

ก็ให้ร้านอื่น ทำบ้างสิครับ ไม่ได้จดสิทธิบัตรสักหน่อย