ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: หล่นกระดูกตีนแตกระเอียดยิบบที่CKอ่อนนุช  (อ่าน 7165 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอเลี่ยน Jacky

• Level 13 กะปู๋จตุรเทพ ชื่อเสียงก้องปฐพี
  • *
  • Like: 251
  • หน้ากาก นัดยิ้ม
Re: หล่นกระดูกตีนแตกระเอียดยิบบที่CKอ่อนนุช
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 12:14:07 PM »
เข้าใจแล้ว ว่าทำไมลูกค้าจาก บางนา อ่อนนุช ถ่อมาไกลถึงสาย 2 งึม ๆ ๆ

สาย2 ช่วงไหนจ๊ะ พี่เอเลี่ยน อยากลองไปดูนะ ร้าน.เนี่ย
Believe that time is always forever. and I'll always be here
Believe it till the end.I won't go away and won't say never. It doesn't have to be friend. You can keep it till the end.

ออฟไลน์ patpatanuwat

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 10
Re: หล่นกระดูกตีนแตกระเอียดยิบบที่CKอ่อนนุช
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 04:10:51 PM »
***ผมถึงบอกไงครับว่าที่นี้โชคดีก็ดีไปแต่โชคร้ายก็หล่นตีนแตก*** ผมพยายามพูดมีมารยาทกับทั้งพีอาร์และน้องอย่างที่สุดทั้งทางไล์และตัวจริง และที่ผมส่งไปรอบแรกคุณพีอาร์อ่านและตอบอย่างรวดเร็วว่า “จริงเหรอคะ” และผมคิดว่าจะได้รับคำขอโทษในไม่ช้า ผมพูดว่าผมเคยขึ้นกับน้องมาสองรอบแล้วงานดีเพื่อที่คุณพีอาร์จะได้รู้ว่าผมเคยมานะ ไม่ใช่เพิ่งมาครั้งแรก แต่คุณเล่นมาขอโทษในวันต่อมาแบบนี้ผมไม่โอเคครับ เงินแค่สามพันผมไม่เสียดายหรอกครับ ผมเสียดายความรู้สึกกับบริการแย่ๆมากกว่า

ออฟไลน์ ฮวนกัลลาโต้กะโด้ท่ากาเม่า

• Level 4 กะปู๋โด่ ๆ จิ๊กโก๋ โตใหญ่
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 04:33:40 PM »
ร้านมาตอบแนวแถ ๆ แบบนี้ เป็นผมก็ไม่โอเหมือนกันนะ ถ้าคิดจะขอโทษแบบจริงใจคงตอบแต่ในไลน์แล้วล่ะ
แล้วก็แค่ขอโทษส่ง ๆ ไปไม่ได้มีการชดเชยใด ๆ ให้ลค.เลย เป็นผมก็คงไม่กลับไปเหยียบอีกแน่.............
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้จขกท.ด้วยครับ ร้านดี ๆ โซนอื่นยังมีอีกเยอะครับ

ออฟไลน์ patpatanuwat

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 05:53:00 PM »
ก่อนหน้านี้ผมเคยขึ้นงานกับน้องสองคน น้องยังมีจิตใจที่อยากบริการและมันก็ควรเป็นแบบนั้น และมันก็ไม่แปลกที่ผมก็หวังว่าจะได้รับการบริการพื้นฐานที่ดีในครั้งต่อไป ซึ่งถ้าร้านคุณมีมาตรฐานจริงคงไม่เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ น้องอยู่ในสังกัดชื่อร้านคุณ “CK“คุณควรออกมารับผิดชอบตรงๆกับผม ไม่ใช่มาเห็นผมโพสในนี้แล้วมาพูดขอโทษส่งๆกับเหตุผลแบบนี้ครับ ผมไม่ได้จะมาดิสเครดิตร้านคุณ แค่อยากมาเล่าถึงประสบการณ์แย่ๆที่ผมเจอให้คนอื่นในฐานะ”ลูกค้า” ได้พิจารณาและตัดสินใจเองครับ
“มันไม่เกี่ยวกับทอนไม่ทอนครับ ลูกค้าควรจะได้รับการบริการที่ดีเสมอครับ”

ออฟไลน์ mmmiiiccc

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 06:04:27 PM »
ร้านออกแนวแถ และหน้าด้านมากเลยครับ ไม่เนียนเลย

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 06:31:16 PM »
ร้านแถเก่งมาก  สีข้างถลอกปอกเปิกหมดแล้ว

คิดหรือว่ามาแถแบบนี้แล้วคนเที่ยวจะเชื่อ เรื่องพีอามันทำแบบนี้กับลูกค้าทุกคนจนเป็นสันดอนแล้ว  คิดว่ามันจะปรับปรุงตัวเหรอ

คนเที่ยวไม่ได้โง่นะที่จะเชื่อคำแถแบบนี้
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ conanman

• Level 9 กะปู๋ตอร์ปิโด ชี้โด่สุดขอบฟ้า
  • *
  • Like: 100
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 06:46:41 PM »
คนทอนไม่พูด  คนพูดไม่ทอน

สรุปร้านนี้มีทั้งทอนและไม่ทอนถูกมั้ยก็คุณพูดเอง  แล้วยังไงแล้วแต่ดวงว่าวันไหนน้องเมนมาหรือน้องทะเลาะกับผัวมาเหรอ

แล้วการบ้านร้านนี้แต่ละอันดีๆทั้งนั้นกระทู้ไม่ถึงร้อยเพียบ  น่าแปลกมั้ยว่าทำไมพวกกระทู้หลายร้อยถึงไม่เขียนร้านนี้เลย

พีอามันไม่สนใจลูกค้าใหม่  ใครๆก็เจอ  ยอมรับความจริงซะบ้างมันทำทุกคน  ไอ้ความคิดไม่สนใจลูกค้าใหม่หน่ะเลิกได้แล้ว  ทุกวันนี้คนเที่ยวมีทางเลือกเยอะมาก  มีร้านเป็นร้อยร้าน  ร้านไหนไม่ดีก็มาบอกต่อกันมันก็ถูกแล้ว  ให้คนอื่นรู้ว่าคุณอาจเจอแบบนี้แล้วไม่ต้องไปร้านนี้อีก
พูดคุยกับผมได้แบบส่วนตัวที่​ LINE.:   conanman13
ปกติคุยเสร็จแล้วผมจะบล็อคไลน์ทุกคนนะครับ​  ถ้าอยากคุยอีกให้ฝากข้อความส่วนตัว ทิ้งไอดีไลน์ไว้แล้วผมจะแอดไปใหม่
ผมเป็นคนแอนตี้คนที่มีลูกมีเมียแล้วยังมาเที่ยวนะ  คนประเภทนี้ไม่ต้องมาถามผมนะ

ออฟไลน์ i like เด็กงานดี

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 06:54:16 PM »
เก็บไว้เป็นบทเรียน

ตระหนักไว้เสมอ ว่าอย่าเที่ยวร้านห่วยๆ อย่าเที่ยวมั่ว เลือกร้านให้ดีๆ

ออฟไลน์ vanasha

• Level 6 กะปู๋เป็นไฟ ลุกไหม้ ปฐพี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 09:48:50 PM »
ถ้าน้องไม่ค่อยสบาย ก็ขอแนะนำให้ร้านบอกลูกค้าก่อนที่ลูกค้าจะตัดสินใจเลือก ถ้าให้คนไม่พร้อมมาทำงานก็เหมือนหลอกลูกค้า

ออฟไลน์ akasuri

• Level 3 กะปู๋เริ่มเสียว หัดเที่ยว กำลังโต
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 10:24:16 PM »
ขอบคุณที่ร้านออกมาแถครับ
ทำให้มั่นใจได้เลยว่าชาตินี้ ร้านนี้ไม่ม่วันได้กินเงินผมแน่นอน

ขอบคุณเจ้าของเรื่องอีกรอบครับ ที่ทำให้เห็นความไม่จริงใจของร้านๆหนึ่ง
46 หรือ 6 ขวบ??