ข่าว

• เฉพาะติดต่อโฆษณา Contact Line : @kapooclub  (มี@ด้วยครับ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เข้าเวปมาซะนาน ทำไมการบ้านมีแต่การบ้านร้านเดียว?  (อ่าน 6439 ครั้ง)

ออฟไลน์ DarkMaul

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
  • Like: 64
ว่าจะกลับมาเที่ยวอีกหลังฉีดวัคซีน เข้าห้องการบ้านหาข้อมูล เจอแต่การบ้านร้านFๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเกือบหมด อ่ะเข้าห้องธรรมดาดู เจอแต่การบ้านร้าน Fๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันเกิดไรขึ้นฮะ เวปปล่อยให้เป็นแบบนี้จะดีหรอครับ :019:

ออฟไลน์ temp_use

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
  • Like: 85
คนเที่ยวร้านอื่นไม่ส่งการบ้าน

ออฟไลน์ Songfa

• Level 1 กาปู๋เด็กอ่อน
  • *
  • Like: 1
ผมก็อยากทราบครับทำไมการบ้านห้อง HOT มีแต่ร้าน F… อยากได้ข้อเท็จจริงแบบง่ายๆ ตรงไปตรงมา ไม่ต้องด่ากัน  :019: :019:

• Level 11 กะปู๋เทพ จอมคาถามหาเวทย์
  • *
คนเที่ยวร้านอื่นไม่ส่งการบ้าน
มันจะใช่หรอครับ คือแต่ก่อนก็ไม่เป็นแบบนี้นะ ยังมีการบ้านร้านอื่นให้อ่านให้เลือก อันนี้มันแปลกไปรึเปล่า อย่างผมแต่ก่อนทำการบ้านก็ไม่ได้ทำรัวๆลงรัวๆนะ มีเงินก็ค่อยไปเที่ยวแล้วค่อยทำการบ้าน เวลาทำก็ไม่ใช่วันสองวันเสร็จ อันนี้เหมือนมีเงินเที่ยวร้านนี้ทุกวัน ลงรัวๆๆๆๆติดๆๆๆๆ มันเหมือนกับแค่เข้าไปถ่ายรูปแล้วก็ลงการบ้านเฟครึเปล่า

• Level 2 กะปู๋เด็กๆ เล็กๆ เหี่ยวๆ
  • *
มันจะใช่หรอครับ คือแต่ก่อนก็ไม่เป็นแบบนี้นะ ยังมีการบ้านร้านอื่นให้อ่านให้เลือก อันนี้มันแปลกไปรึเปล่า อย่างผมแต่ก่อนทำการบ้านก็ไม่ได้ทำรัวๆลงรัวๆนะ มีเงินก็ค่อยไปเที่ยวแล้วค่อยทำการบ้าน เวลาทำก็ไม่ใช่วันสองวันเสร็จ อันนี้เหมือนมีเงินเที่ยวร้านนี้ทุกวัน ลงรัวๆๆๆๆติดๆๆๆๆ มันเหมือนกับแค่เข้าไปถ่ายรูปแล้วก็ลงการบ้านเฟครึเปล่า
งั้นท่านคงมีธงในใจอยู่แล้ว

• *
งั้นท่านคงมีธงในใจอยู่แล้ว
ธงอิหยังหว่าครับ ผมก็เขียนตามที่ผมเห็น หรือคุณคิดว่าการบ้านร้านเดียวเยอะขนาดนี้มันปกติ? หาข้อโต้แย้งไม่ได้อย่ามายัดเยียดดีกว่าครับว่ามีธงมีเธิงอะไร หรือถ้าคุณคิดว่ามันปกติก็ตามสบายครับ

ออฟไลน์ โทมิคุง

• พลังจักรวาล คือรวมพลังก่อนกำเนิด และพลังหลังกำเนิด
  • Level 15 ศาสตราจารย์กะปู๋วิทยา
  • *
  • Like: 776
กระทู้แบบนี้มาทีไร ผมเดือดร้อนทุกที

เหมือนคนส่งการบ้านเป็นผู้ร้ายจังวุ้ย

วันก่อนก้อมี...

กระทู้แบบนี้ ดราม่า เดือดร้อนทะเลาะกันไปหลายคน

ผมก็อ้อนวอนให้ แอดมินช่วยเคลียร์ กระทู้ไปครั้งนึงละ

เรื่องบางเรื่องผมห้ามความคิดใครไม่ได้ครับ

ใครเที่ยวร้านไหน อยากส่ง ก้อส่งเลยครับ

แต่บางเรื่องอย่าคิดเองเหมาเอาเองครับว่า..

คนเที่ยวแทบทุกวันจะไม่มี ตอบว่า  มีเยอะครับ

หมดค่าเที่ยว ค่าซั่ม หลายตังค์ครับ 

และเรื่องปรากรอบ

สำหรับผม  แต่งรูป คืนเดียวก้อเสร็จครับ ไม่ยากอะไร

ผมอยากเห็นการบ้านจากทุกร้านครับ

ใครเที่ยวร้านไหน ช่วยกันส่งหน่อยครับ

ปัญหานี้จะได้หมดไป

น่าจะช่วยกันตั้งกระทู้ในห้อง QA นี้บ้างจัง

เช่น

" วอนเพื่อนๆสมาชิกช่วยส่งการบ้านร้านที่ไปขึ้นมาเพื่อแบ่งปันสมาชิกกันหน่อยครับ"

จะได้สร้างสรรค์ เวปนี้ให้ครึกครื้น  มากกว่ามีแต่เสียงบ่นๆ ในเชิงลบ ครับ
เที่ยวไปตามใจฝัน

• *
กระทู้แบบนี้มาทีไร ผมเดือดร้อนทุกที

เหมือนคนส่งการบ้านเป็นผู้ร้ายจังวุ้ย

วันก่อนก้อมี...

กระทู้แบบนี้ ดราม่า เดือดร้อนทะเลาะกันไปหลายคน

ผมก็อ้อนวอนให้ แอดมินช่วยเคลียร์ กระทู้ไปครั้งนึงละ

เรื่องบางเรื่องผมห้ามความคิดใครไม่ได้ครับ

ใครเที่ยวร้านไหน อยากส่ง ก้อส่งเลยครับ

แต่บางเรื่องอย่าคิดเองเหมาเอาเองครับว่า..

คนเที่ยวแทบทุกวันจะไม่มี ตอบว่า  มีเยอะครับ

หมดค่าเที่ยว ค่าซั่ม หลายตังค์ครับ 

และเรื่องปรากรอบ

สำหรับผม  แต่งรูป คืนเดียวก้อเสร็จครับ ไม่ยากอะไร

ผมอยากเห็นการบ้านจากทุกร้านครับ

ใครเที่ยวร้านไหน ช่วยกันส่งหน่อยครับ

ปัญหานี้จะได้หมดไป

น่าจะช่วยกันตั้งกระทู้ในห้อง QA นี้บ้างจัง

เช่น

" วอนเพื่อนๆสมาชิกช่วยส่งการบ้านร้านที่ไปขึ้นมาเพื่อแบ่งปันสมาชิกกันหน่อยครับ"

จะได้สร้างสรรค์ เวปนี้ให้ครึกครื้น  มากกว่ามีแต่เสียงบ่นๆ ในเชิงลบ ครับ
-ทำไมคุณต้องเดือดร้อนด้วย ผมยังไม่ได้พาดพิงคุณเลยนะ คนที่ลงการบ้านร้านนี้ก็อีกตั้งเยอะไม่ใช่แค่คุณมันทั้งห้องhotและห้องธรรมดา
-แล้วทำไมต้องให้แอดมินลบกระทู้ เพื่อซุกปัญหาไว้ใต้พรม ยิ่งดูเดือดร้อนมากก็ดูร้อนตัวมากนะผมว่า?
-คุณจะเที่ยวทุกวัน แต่งรูปวันเดียวก็เรื่องของคุณ คุณเป็นนักเที่ยวตัวจริงก็คือดี แต่ผมหมายถึงบรรยากาศเวป
มันจะพัง คนจะเบื่อเพราะมีแต่การบ้านอยู่ร้านเดียว หรืออยากให้เป็นแบบนี้ต่อไปก็ตามสบายกันครับผมไม่ได้เข้านานพอเข้ามาก็ตกใจว่าทำไมเป็นแบบนี้คือถ้ามันปกติคนคงไม่มาตั้งกระทู้แบบนี้หรอกครับ ลองไปคิดกันดูนะฮะ

• *
ธงอิหยังหว่าครับ ผมก็เขียนตามที่ผมเห็น หรือคุณคิดว่าการบ้านร้านเดียวเยอะขนาดนี้มันปกติ? หาข้อโต้แย้งไม่ได้อย่ามายัดเยียดดีกว่าครับว่ามีธงมีเธิงอะไร หรือถ้าคุณคิดว่ามันปกติก็ตามสบายครับ
ก็ท่านตั้งธงไว้แล้วว่าการบ้านร้านเดียวเยอะเป็นเรื่องผิดปกติ มีการบ้านหลอก ตามที่ท่านโพสต์ไว้
ไม่ได้ยัดเยียดธงอะไร
ความคิดผมก็คือ คนเที่ยวร้านอื่นไม่ลงการบ้าน ก็แค่นั้นแหละ มันก็เลยมีการบ้านร้านอื่นน้อย
ขนาดผมเองเที่ยวผมยังไม่ลงการบ้านเลย
ถ้าไม่ชอบที่การบ้านร้านนี้เยอะ ก็ให้คนเที่ยวร้านอื่นลงการบ้านเยอะๆ จะได้ไม่มีแต่การบ้านร้านเดียว

• *
ก็ท่านตั้งธงไว้แล้วว่าการบ้านร้านเดียวเยอะเป็นเรื่องผิดปกติ มีการบ้านหลอก ตามที่ท่านโพสต์ไว้
ไม่ได้ยัดเยียดธงอะไร
ความคิดผมก็คือ คนเที่ยวร้านอื่นไม่ลงการบ้าน ก็แค่นั้นแหละ มันก็เลยมีการบ้านร้านอื่นน้อย
ขนาดผมเองเที่ยวผมยังไม่ลงการบ้านเลย
ถ้าไม่ชอบที่การบ้านร้านนี้เยอะ ก็ให้คนเที่ยวร้านอื่นลงการบ้านเยอะๆ จะได้ไม่มีแต่การบ้านร้านเดียว
จะว่าผมตั้งธงก็เรื่องของคุณ เพราะเรื่องพวกนี้พิสูจน์ไม่ได้หรอกว่าการบ้านอันไหนจริงอันไหนปลอม แต่คุณได้เข้าไปนับดูรึเปล่าว่ามันเยอะขนาดไหน
ลงถี่ขนาดไหน หยั่งกะเวปนี้เป็นของร้านนี้ไปแล้ว สมัยก่อนห้องhotกว่าเทพจะลงการบ้านแต่ละอันใช้เวลา การบ้านก็หลากหลายร้าน แต่ตอนนี้ไม่เหมือนเดิมแล้วเพราะการบ้านร้านนี้ลงรัวๆ แล้วร้านอื่นจะไปลงทันได้ไงครับ คือมันไม่เยอะผิดปกติหรอครับ เห้อพูดไปก็เท่านั้น คือถ้าชอบก็ปล่อยไปให้มันเป็นแบบนี้ไปครับ ผมก็แค่เห็นแล้วมันแย่นะ เวปดีๆมันจะดูแย่ลงไปด้วยโอเคถ้าไม่เปลี่ยนแปลงอะไรก็ปล่อยแบบนี้ต่อไปครับ ใครเบื่อก็คงไม่เข้ามาอ่านหรือไปอ่านที่อื่นเองก็แค่นั้นครับผม